Thảo luận Professor Layton and The Last Specter

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ
mới vừa beat game xong game hay và cảm động quá khúc cuối coi phim mà muốn khóc :D game làm xịn thật chiếu phần cuối xong còn to be continued nữa hứa hẹn ra bản 5 trên nds .
series game này công nhận nhân vật phản diện lúc nào hay hóa trang thật ...:rolleyes[1]:
Có cảm động như plot của Unwound Future đặc biệt là khúc cuối ko?

thanhbtre

Nấm nhỏ
phim cảm động hơn vì nói về tình bạn sâu sắc (phần 3 cũng cảm động nhưng nói về tình yêu)... :D chủ đề tình bạn lúc nào cũng cảm động hé hé :myemo0109:
lúc cuối có cho câu đố giống như cái câu giải mã chiếc hộp trong phần 2 vậy cho 1 bài thơ rùi bắt mình giãi :rolleyes[1]:
còn phần top secret thì mình chưa mở được vì quá ít pỉacat phải đợi cheat thui :myemo0111:
Chơi xong vào phần bonus có cái phần mật mã kêu nhập vào mà cái mã đó lấy từ part 5 của game (đã quá vậy là có part 5 để chơi rùi )
À hình như mình nhớ không lầm là có tỗng cộng 155 puzzles đó nếu chỉ tính phần cốt truyện chính ... còn phần bonus nữa thì chưa biết

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mới vừa beat game xong game hay và cảm động quá khúc cuối coi phim mà muốn khóc :D game làm xịn thật chiếu phần cuối xong còn to be continued nữa hứa hẹn ra bản 5 trên nds .
series game này công nhận nhân vật phản diện lúc nào hay hóa trang thật ...:rolleyes[1]:
hứa hẹn bản 5 trên 3ds thì có :)) , mình bí ngay cái khúc fish fue rồi :|

Ger Japa

Nấm nhỏ
Hề, mình cũng vừa beat game xong :x khúc cuối có chữ To Be Continued to đùng nên chắc chắn là sẽ còn phần 5 nữa r và mình đoán chắc phần tiếp theo sẽ kể lại chuyện trước cả The Last Specter, lý do là vì:
ông Layton bảo thằng Niscole nhìn rất quen mà ko thể nhớ đc, vì vậy mình đoán phần 5 sẽ là lần chạm trán đầu tiên của Layton và Niscole ;))

Những ai chưa beat game thì đừng mở ra đọc nhé:
Mình thấy trong cả 4 phần thì phần này cốt truyện ít yếu tố gây bất ngờ (ngay từ đầu mình đã đoán già đoán non đại loại là con specter đấy chắc là một cỗ máy khổng lồ hay j rồi), và cũng ko đc hay cho lắm. Để so sánh với Curious Village hay Unwound Future thì quả thật đúng là ko thể hay và đồ sộ bằng. Mong là phần 5 sẽ ko bị như thế :(

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Bạn hãy nói chuyện với tất cả mọi người đễ tìm gợi ý medal, có mấy cái medal phải touch vào quang cảnh đấy, như kiểu hint coin ý :)

thanhbtre

Nấm nhỏ
Hề, mình cũng vừa beat game xong :x khúc cuối có chữ To Be Continued to đùng nên chắc chắn là sẽ còn phần 5 nữa r và mình đoán chắc phần tiếp theo sẽ kể lại chuyện trước cả The Last Specter, lý do là vì:
ông Layton bảo thằng Niscole nhìn rất quen mà ko thể nhớ đc, vì vậy mình đoán phần 5 sẽ là lần chạm trán đầu tiên của Layton và Niscole ;))

Những ai chưa beat game thì đừng mở ra đọc nhé:
Mình thấy trong cả 4 phần thì phần này cốt truyện ít yếu tố gây bất ngờ (ngay từ đầu mình đã đoán già đoán non đại loại là con specter đấy chắc là một cỗ máy khổng lồ hay j rồi), và cũng ko đc hay cho lắm. Để so sánh với Curious Village hay Unwound Future thì quả thật đúng là ko thể hay và đồ sộ bằng. Mong là phần 5 sẽ ko bị như thế :(
- Đối với mình thì mỗi phiên bản Layton là một loại tình cảm khác nhau đó là 1 bài học hay và cảm động. Con specter không phải chỉ riêng robot tại mình thấy con robot hơi bị nhỏ mà là.... bạn biết rùi đấy.
- Mà bạn ơi bạn có coi phim Professional layton and the Eternal Diva chưa vậy đó là chuyến phiêu lưu đầu tiên của thầy trò Luke đấy.
- deScole sẽ xuất hiện lần thứ hai ở tập này và
theo mình coi phim thì deScole đã dead nhưng phần 5 lại xuất hiện deScole lạ thật
nhưng theo mình biết thì phần 5 sẽ không ra trên ds mà là 3ds và không remake lại từ phim và có tên là The Mỉacle Mask :D
- Nhưng mình muốn bạn nên coi .Phim hay lúm :bleh[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Ừ mỗi người có một cách cảm nhận mà, mà bạn ơi cho vào spoiler đi bạn spoil mất một số nội dung rồi người chưa chơi xong họ đọc thấy sẽ hết hứng chơi mất.

canoc3000

Nấm nhỏ
nếu theo các bác trên kia nói là ko nói đáp án luôn, thì tớ nói cách vẽ để cậu tự đi vậy.
Từ start: đi thẳng 2 ô , xuống 1 ô , rẽ trái 2 ô , xuống 1 ô , rẽ phải đến hết , lên 1 ô , rẽ trái 1 ô , lên 1 ô , và vẽ về đích.
^^ Good luck trong việc nhận ra chữ,(bật DS phát đỏ pin, nên phải sạc rồi)

thanhbtre

Nấm nhỏ
hế hế ý AbraShiva là theo thứ tự ra game ấy mà
1 The Curious Village
2 The Diabolical Box
3 The Unwound Future
4 The Last Specter
-Phần nào cũng hay nhưng chả liên quan gì với nhau trong cốt truyện cả chủ yếu là phần cái gốc thời gian thôi ^_^
-Vì thế bây giờ mình đang chơi ngược lại tìm lại kỉ niệm xưa :em06:
-Mình nghĩ nên chơi theo thứ tự như trên cho hay :myemo0127:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Bác Abra làm nguyên một quả 1 2 3 4 thế thì bạn ấy sao hiểu đc :P nhưng mà bạn Nghĩa có thể lên Nintendo hoặc Google mà tra xem bản nào ra trước thì chơi trước thôi mà đơn giản ko chứ gì đâu :))

P/S: mà tưởng cậu bán máy rồi, hay mới mua 3DS à? :-s

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN