[Thảo luận] Story of Seasons

Cửa hàng game Nintendo nShop

hơ hơ cưa cẩm em Mistel cả ngày nay, giờ lên wikia coi mới nhận ra ẻm là giống đực :v

Nó là con trai mà bác nhìn phong cách là biết :)), chị nó nhìn cũng xinh mà :))
Mọi người cho mình hỏi có cách nào dùng Old Hammer để dọn hết mấy tảng đá to chắn ruộng mình không? Dọn cây bằng Old Axe thì ok mà đá to đập hoài k mất :v
mình làm hết việc tưới tát cho bò ăn này nọ thì mất tầm 3 ngày đập đc 1 cục bự đó :))
2ds khác 3ds gì lắm k mấy thím. E k có nhiều tiền r mà thằng bạn cứ dụ mua new 3ds :v
xem này coi nó so sánh đi bác

Nó là con trai mà bác nhìn phong cách là biết :)), chị nó nhìn cũng xinh mà :))

mình làm hết việc tưới tát cho bò ăn này nọ thì mất tầm 3 ngày đập đc 1 cục bự đó :))
Hình như dùng Old tools thì tốn 100 phát để chặt 1 cây, 200 để đập đá nếu chơi ở cấp độ normal. Mà không nhất thiết phải đập trong ngày, cứ đập từ từ ngày này qua ngày khác là được mà :))
Mình đập được vài cục đầu tiên r cơ mà hết năm ngày cho mỗi cục lận :)) Hiện đang tích đồ làm seed maker cơ mà Brick khó tìm ghê, lặn ngụp suốt mùa được mỗi 2/5 cục :v

devil6002

nWriter
@thanhmap4994 : thì cái hồ ngay nhà witchie chứ đâu bạn, nếu chưa xem event gặp Dessie thì đừng ném xuống nhá, bị tính là xả rác đó

@Sleo: có vẻ tăng rank nhanh hơn được 1 chút (k bít có phải do mình tưởng tượng không) :)) nhưng nếu muốn tăng rank cho mấy cây cực ngắn ngày thì lời khuyên là không nên trồng ở public field, điển hình là turnip và radish từ 2 sao mà muốn lên 2 sao rưỡi thì không tài nào bón kịp trước lúc ra quả.

@KyoDanny : bón mỗi ngày hay cách ngày là tùy ý bạn, vì lượng phân bón tính theo tổng số lượng ngày được bón chứ không đòi hỏi liên tục mới được tính. Tuy nhiên cây nào nhanh cũng phải bón ít nhất 4 ngày mới lên được nửa sao mà bạn còn không siêng năng bón đều đặn thì muốn vượt chỉ tiêu 1 sao đúng là khó thiệt [-X

@Duc Nguyen : Mistel là còn đỡ, vụ Marian là đàn ông mới là cú sốc của thế kỉ @-)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Làm thế nào để bọn thú nó ăn treat nhỉ...trong game mình có thể nuôi đc bnhieu loại thú nhỉ...
Mấy con wild animal...khi kết bạn vs nó thì đc lợi j?...

Làm thế nào để bọn thú nó ăn treat nhỉ...trong game mình có thể nuôi đc bnhieu loại thú nhỉ...
Mấy con wild animal...khi kết bạn vs nó thì đc lợi j?...
Theo bản cũ e đang chơi thì ném vô miệng nó ấy thím :v à nhân tiện e cũng mún hỏi bản two town có mấy con wild chả biết làm gì. Đi lại mấy cái topic ds thì gioè ngủm cả rùi

Theo bản cũ e đang chơi thì ném vô miệng nó ấy thím :v à nhân tiện e cũng mún hỏi bản two town có mấy con wild chả biết làm gì. Đi lại mấy cái topic ds thì gioè ngủm cả rùi
Cho nó ăn quen một tgian thì lâu lâu nó đem sản vật rừng tới tặng mình lại :))

2ds khác 3ds gì lắm k mấy thím. E k có nhiều tiền r mà thằng bạn cứ dụ mua new 3ds :v
đã sài cả 3 đời 3ds thì 2ds có những lợi sau:

+cầm vừa tay, cực kỳ thoải mái, ko đau tay như 3ds
+nằm ngửa chơi được, 3ds nằm ngửa chơi ko được
+phím bấm mềm, êm nhưng cực nảy
+máy nhẹ
+2 nút l và r ôm ngón tay bấm cực sướng
+màn đẹp hơn old 3ds, sáng và mịn hơn, ko rổ như xl
+pin trâu hơn 3ds củ, thua xl

-đang ngồi trong cty chơi, sếp bảo mày đi làm đem cái dĩa (ăn cơm) theo làm j vậy? =))
-ko có 3d (mà 3d chả quan trọng, chơi đau mắt lém, lệch nhẹ tay cái mất 3d, nhói cả mắt, mình chơi xl toàn offx-()

Tóm lại, cảm giác sài thì cực tốt.
REVIEW

PS: 1 thanh niên đang bán 2ds để mua new 3ds cho hay =))

devil6002

nWriter
:v bản cũ k biết có như thế k. Toàn chạy ra vọc gấu r bị nó vả :P Mà bản e chơi đaua cho ăn đc
Bản nào mà không cho ăn được bạn, mới đầu chưa quen biết nhau thì quăng xuống đất ấy, nó sẽ tự mò lại ăn. Sau này thân thiết với nhau rồi thì lại gần đút như cho thú nhà mình ăn treat thôi.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Ai trong đây chơi tới năm 2 mà có silver k...trade cho mình 2 viên đi...
Mùa thu nên làm j để giàu nhỉ...
Rồi nên thứ j ở safari left right...trong feeder ấy...

devil6002

nWriter
Mùa thu nên làm j để giàu nhỉ...
Rồi nên thứ j ở safari left right...trong feeder ấy...
Đào mỏ rồi sẽ gặp silver thôi bạn, silver thì ít ai có dư lắm, cho dù tới năm 2 đi chănng nữa tại vì nhiều thứ cần loại nguyên liệu này lắm. Mình nhớ cũng có 1 quầy trong trade depot bán mà quên là người nào rồi, bạn lên fogu xem á.

Thiếu gì cách để giàu, quan trọng là bạn muốn nhanh hay chậm thôi: nhanh thì có trồng flax như bạn ở post 1 nói. Còn chậm thì như mình nè: trồng nhiều loại rau củ khác nhau cho vui nhà vui cửa (và để nấu được nhiều món nữa), lúc nào lên giá thì tung hàng ra thôi. Mình thì chỉ bán đồ ăn chứ không bán rau củ bao giờ vì lời chả được bao nhiêu. Thứ vesture duy nhất mà mình bán là ớt đó, lời dã man luôn, 1 trái ớt của mình bây giờ giá hơn 1000G rồi, trồng 1 ruộng có chưa tới 10 ngày là được 9000 rồi, đương nhiên không ai trồng 1 ruộng bao giờ :">. Ngoài ra thì siêng năng làm quests lên để kiếm mấy loại items, seeds mới và treat cho thú nuôi, mình chưa phải bỏ đồng nào ra mua treat vì keo kiệt nhờ làm quest đó. Nói túm lại là cái gì tiết kiệm được thì tiết kiệm, bỏ tiền ra mua đồ càng ít càng tốt, đừng quên rằng tiết kiệm cũng là 1 cách để làm giàu hữu hiệu \:D/

Bỏ cá vào trong feeder để cho mấy con rùa vịt gì đó ăn, nói cá chứ nghêu sò ốc hến cũng không sao, miễn thuộc mục fish là được.

Hix, chơi dại, đem animal qua safari rồi mới thu hoạch, ai dè vừa tỉa xong thì nó rớt toi xuống cái hồ, mất nguyên bộ lông cừu vàng của tui :((
Ờ ha sao lâu nay mình không nghĩ tới trường hợp đó nhỉ, cảm ơn bạn vì đã làm người thử nghiệm đầu tiên, mọi người khác ở đây sẽ rất biết ơn bạn đó :))

Sửa lần cuối:

RainThunder

Nấm nhỏ
Đào mỏ rồi sẽ gặp silver thôi bạn, silver thì ít ai có dư lắm, cho dù tới năm 2 đi chănng nữa tại vì nhiều thứ cần loại nguyên liệu này lắm. Mình nhớ cũng có 1 quầy trong trade depot bán mà quên là người nào rồi, bạn lên fogu xem á.
Mình nhớ là hình như không có quầy nào trong Trade Depot bán Silver thì phải. Hồi trước định mua để làm mấy món phụ kiện mà không thấy quầy nào bán.
Chỉ có Antique Shop của Mistel bán, nhưng phải chờ đến mùa thu năm thứ 2 :D
Bạn có thể save trước khi đào mỏ, nếu không kiếm được Silver thì load lại rồi đào tiếp.

Btw, một số combo phụ kiện giúp hồi phục Stamina (theo fogu):
- Small stamina recovery, 5 points every 15 minutes: Crimson Ring, Dark Green Tri. Ring, and Pale Pink Earrings
- Medium stamina recovery, 5 points every 10 minutes: Royal Blue Tri. Ring, Dark Green Clip-Ons, and Violet Earrings
- Large stamina recovery, 5 points every 5 minutes: Violet Ring, Canary Yellow Clip-Ons, and Violet Choker
Mình đang sử dụng combo thứ 2 và thấy rất hiệu quả :D Cả ngày không cần ăn uống mà vẫn làm việc ngon lành.
Các combo linh tinh xem ở đây: https://docs.google.com/spreadsheets/d/1-taUCrghNPBICheqfcQANTA0V2gDzK1kb9pdy7jqMRc/edit#gid=0 (chú ý chuyển tab để xem toàn bộ)

Có hơm, cho mình 5-6 cục j đi :3...
vừa xây nhà bay hết 15 cục mất -.-
@KyoDanny : bón mỗi ngày hay cách ngày là tùy ý bạn, vì lượng phân bón tính theo tổng số lượng ngày được bón chứ không đòi hỏi liên tục mới được tính. Tuy nhiên cây nào nhanh cũng phải bón ít nhất 4 ngày mới lên được nửa sao mà bạn còn không siêng năng bón đều đặn thì muốn vượt chỉ tiêu 1 sao đúng là khó thiệt [-X
tại mình bón từng ruộng xong nhiều quá k ddue phân nên thiếu hụt -.-,rút kinh nghiệm bón 1 cái thôi, cho tăng sao nhanh -.-
Thiếu gì cách để giàu, quan trọng là bạn muốn nhanh hay chậm thôi: nhanh thì có trồng flax như bạn ở post 1 nói. Còn chậm thì như mình nè: trồng nhiều loại rau củ khác nhau cho vui nhà vui cửa (và để nấu được nhiều món nữa), lúc nào lên giá thì tung hàng ra thôi. Mình thì chỉ bán đồ ăn chứ không bán rau củ bao giờ vì lời chả được bao nhiêu. Thứ vesture duy nhất mà mình bán là ớt đó, lời dã man luôn, 1 trái ớt của mình bây giờ giá hơn 1000G rồi, trồng 1 ruộng có chưa tới 10 ngày là được 9000 rồi, đương nhiên không ai trồng 1 ruộng bao giờ :">. Ngoài ra thì siêng năng làm quests lên để kiếm mấy loại items, seeds mới và treat cho thú nuôi, mình chưa phải bỏ đồng nào ra mua treat vì keo kiệt nhờ làm quest đó. Nói túm lại là cái gì tiết kiệm được thì tiết kiệm, bỏ tiền ra mua đồ càng ít càng tốt, đừng quên rằng tiết kiệm cũng là 1 cách để làm giàu hữu hiệu \:D/

Bỏ cá vào trong feeder để cho mấy con rùa vịt gì đó ăn, nói cá chứ nghêu sò ốc hến cũng không sao, miễn thuộc mục fish là được.
qua tới mùa nào mới có ớt trồng vậy devil :)),mình cũng muốn nuôi thêm cá mà k biết sao,chỉ biết quăng ở hatcheries, mà ở đó nó chỉ sinh sản chứ k tăng sao -.-

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
@KyoDanny: chỗ đó bạn thả 1 con squid vô...cho ăn liên tục vài ngày sau nó ra 10 con...lên cả sao nữa...có khi bán 1 con đc cả 1k mấy...

Cơ mà thấy merchant bán pear oyster...đem nuôi lấy ngọc bán lời k nhỉ...

devil6002

nWriter
vừa xây nhà bay hết 15 cục mất -.-

tại mình bón từng ruộng xong nhiều quá k ddue phân nên thiếu hụt -.-,rút kinh nghiệm bón 1 cái thôi, cho tăng sao nhanh -.-

qua tới mùa nào mới có ớt trồng vậy devil :)),mình cũng muốn nuôi thêm cá mà k biết sao,chỉ biết quăng ở hatcheries, mà ở đó nó chỉ sinh sản chứ k tăng sao -.-
Mình thi đấu giành được cái spice field là nó bắt đầu bán ớt luôn đó, mà ớt mình được 5 sao rồi nên giá mới cao vậy, nhưng giá ban đầu của nó cũng đã khủng bố lắm rồi, hình như là hơn 200G 1 trái thì phải.

Cá thì như bạn kia nói đó, mua fish feed về cho ăn là lên sao vù vù chứ bán cá nửa sao lời ít lắm.

@KyoDanny: chỗ đó bạn thả 1 con squid vô...cho ăn liên tục vài ngày sau nó ra 10 con...lên cả sao nữa...có khi bán 1 con đc cả 1k mấy...

Cơ mà thấy merchant bán pear oyster...đem nuôi lấy ngọc bán lời k nhỉ...
Pearl oyster thì không có lên sao được, chỉ quăng nó ở đó rồi sau 15 ngày chạy ra lấy 1 viên ngọc thôi, tính ra không lời bằng mớ cá kia đâu, nuôi lấy ngọc xanh đỏ về cho vui cửa vui nhà với làm nguyên liệu là chính :))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Bọn pearl oyster đến 15 ngày là nó ra random ngọc màu à ???...cơ mà có 1 con thôi sao...
Dắt thú ra safari có lợi j nhỉ...nghe đâu giảm stress nhanh vs cho ra sản phẩm +...mà p để nó ở đó 150h lận, thời gian đâu mà chơi vs chúng nó...
Unlock new merchant thì cần ship hàng qua số tiền yêu cầu...mình mở gian hàng r bán lấy tiền có đc tính k ta...cơ mà mở gian hàng chẳng lợi j ngoài việc k sợ price drop thôi...
Mãi k thấy panda nhỉ ?.
Có ai bk cách unlock Dessie k ?...
Mẹ bà cái event của Eda...p xem rivaly event đấu đất vs bà mới đc xem mấy event kia...mình k bk nên tới cuối mùa thu vẫn chưa xem đc...
Nghe đâu mốt bà nhường đất cho mình...nghĩa là mấy chuồng thú là của mình luôn hả...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN