Thảo luận Suikoden Tierkreis

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Trước chơi cái này chỉ thấy khó mỗi đoạn cuối thôi, đánh One king :D, game này nhìn tổng quát thấy ngộ......nền 3D, nhân vật lại 2D hơi lùn nữa, chắc suy dinh dưỡng :em11:

Không hiểu sao có mỗi cái tên của cái trò này thôi mà mãi không nhớ nổi :myemo0129: Chắc là tại vì nó không phải là tiếng Anh. Thôi thì tự "thứ tha" cho mình vậy :em19:

@gameboy : đánh One King khó thì có chơi cheat không dzay ku? :myemo0107:

Bây giờ cũng đến đoạn đánh nốt trận cuối rùi (con bé thuộc bộ tộc "Lang thang...ngồi lê đôi mách" nói vậy :myemo0107: nó bảo còn nhiệm vụ gì thì làm nốt không thì kỳ cục lắm nếu cứ chơi hết game luôn...há há chưa có game nào gặp phải hoàn cảnh như thế này, hài thiệt

Mình thì muốn thử để biết lắm chỉ sợ file save không phù hợp dẫn đến cái thẻ bị hư.^^.Cái thẻ nhớ của mình mình quý nó lắm.^^.Nếu có ai tốt bụng thử trước giùm mình thì mình cảm ơn nhiều lắm.^^.

gameboy89

V.I.P Member
Thẻ nhớ hok liên quan đâu nên hok phải ngại :)>-, nếu bản UND cũng là eng chắc hok sao, còn nếu là J có lẽ sẽ bị lỗi font chữ !

Backup mọi thứ trước khi làm :> !

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ủa kì vậy ta, cái thời mình chơi cái này thì hướng dẫn ầm ầm mà, hình như nhà mình vẫn còn lưu lại bộ in của hướng dẫn này ( mà chắc nó cũng đi theo ve chai rồi ), hướng dẫn có cả hình nữa

@dragon: bạn cứ đùa hoài, nghĩ sao game này mà ko có độ hot vậy bạn, chơi khá hay, RPG khá đỉnh đó bạn :))

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Hay, RPG đỉnh, story cũng hay, graphics tốt, nhưng quả thật là không nhiều người biết đến ( chứng tỏ là doanh thu ko cao lắm + ko bàn tán sôi nổi ở mọi nơi) => không Hot
Phải cộng nhận trên DS về J-RPG thì cái này chỉ thua mỗi FF IV thôi, game làm rất công phu và hấp dẫn :myemo0111:

DraconKing

Nấm nhỏ
Có ai bảo game dở đâu giờ mình vẫn lưu trong thẻ thi thoảng mở ra chơi này. Game hay có cutscence đẹp, âm thanh không phải chê, chỉ mỗi cái cày cuốc hơi dễ. Mỗi tội ít người biết dù dòng game này có thâm niên khá lâu.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Game này hoàn thành cách đây chắc cũng gần 3 năm :rolleyes[1]:, lúc đó định viết hướng dẫn mà thấy hình như có người viết nên thôi :D

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
giờ anh viết luôn đi, bảo đảm guide nổi nhất trên google haha, nói gì thì nói J-RPG không thể bỏ qua game ninokuni shikkoku no madoushi dc, RPG đúng chất mà còn sáng tạo trong cách đánh nữa---> Quá đã quá đã..., Cutscreen bao đẹp không thua gì mọi game trên ds, dung lượng cực khủng 512mb ko nên bỏ sót \m/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN