Thảo luận The legend of Zelda: Minish cap

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
có ai chơi phần "Minish cap" ko giúp dùm với mới lấy dc "Earth element" thì chẳng biết đi đâu nữa

Bạn lấy đc bom chưa????Nếu lấy òi thì đi xuống phía dưới của Triby Highland,thấy 1 cái hang.Đặt 1 quả bom vào giữa 2 cái đuốc,vào trong mua cái bình đựng nc.Lấy nc ở cái hồ rùi tưới vào cái hột ở Mt.Crenel's Base.
Có j` cứ hỏi nhá ^_^

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
àh tui đã tưới nc đc rùi ehhe tại lúc đó ko biết lấy đựng "Fairy",mà tiếp tục bị kẹt nữa rồi leo lên đc 1 hồi tới đoạn mình biến nhỏ để khiêng hạt đậu thảy xuống hố,mà sao tui tưới nc cả chục lần mà nó ko nảy mầm tui cũng lấy nc ở chỗ tưới hạt đậu thứ 1 đó

Quả này thì bạn phải lấy nước khác.Bạn đi xuống góc cuối bên phải sẽ thấy 2 cái cọc gỗ.Đặt bom vào đó lên lấy cái nc xanh lá cây tưới vào là ok

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
hichic tui nôd wa theo loi bạn chỉ thì tui thấy 2 cái cọc gỗ rùi đặt bom nhưg vô đó chỉ có 3 con fairy chẳng có đường nào lên cái hồ nc xanh lá cây có mấy cây đậu cả,lại làm phiền u lần nữa ehhe

Hm vậy thì bạn đi lại từ cái chỗ cây tưới nước thường lúc đầu theo chỉ dẫn sau:
bạn hãy leo lên cái cây(cái cây tưới nước thường đó), đi thẳng lên, cua trái, đi xuống cho đến khi hết đường là 1 ngã 3, đi qua phải, đặt quả bom giữa 2 cái hàng rào,

Bạn đi vào trong hang, tiêu diệt mấy con quái màu đỏ, leo lên cầu thang, đi lên, đặt 1 quả bom ở hòn đá nhỏ, leo lên hòn đá to bấm R để thu nhỏ người lại, sau đỏ đi đến bãi nước màu xanh chuối, bạn sẽ vào 1 thế giới tí hon khác. Cứ đi lên đến hết đường khi đến vũng nước màu xanh thì dùng chai rỗng để lấy nước ở đây.
Cố lên nhá.Mà bạn nên lập 1 topic khác ^_^.Nếu vẫn ko qua đc cho mình xin cái screen.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
The legend of Zelda: Minish cap

:biggrin[1]: mình đang chơi bản này thấy cũng thú vị bạn nào cũng đang chơi như mình thì cùng bàn luận nha

có ai chơi bản "minish cap" ko giúp mình chút,mình vừa mới lấy xong "fire element" đi ngc lại xuống núi,thì khi đi đến chỗ đẩy mấy cục đá vuông màu xám thì ko đẩy đc(nhưng lúc đầu đi lên núi thì đẩy đc) hay phải đi dg khác? có ai làm ơn chỉ dùm nha...thanks

Có nhìu cục đá chỉ đẩy dc theo 1 phía
Bạn cần xuống đến Triby Highland,đi đến chỗ cầu cụt,bắn vào cái lỗ để leo lên,đến Elemental Sanctuary để hợp 2 cái element tạo kiếm Two Sword
Cố lên ^_^

Cho mình hỏi là khi mà mình kếm 3 cuốn sách cho thư viện, tui kiếm đc 2 quyển đầu rùi, quyển cuối cùng mang tên "A History of Masks "mình tìm hoài mà chã thấy, nó bảo đến nhà lão thị trưởng, đến rùi, tụi người lùn nói ổng giấu ở Lake Hylia, đến đó nhưng chả bít đường vào, ai wa khúc này rùi thì chỉ mình nha ;)

Bạn thử làm như sau xem:
Dùng sáo để di chuyển tới Lake Hylia.Nhảy xuống dưới và qua trái sẽ đến Lon Lon Ranch, đi lên qua trái, dùng gậy chỉ vào lỗ và bay lên trên cao, đi qua phải nhảy vào lốc xoáy bay xuống dưới. sang phải 1 chút rồi nhảy vào lốc xoáy thứ 2 rồi bay qua cái hồ, đi tới và qua phải lại đến Lake hylia, cứ đi xuống thì sẽ đến Minish Wood.Qua bên phải đi lên cầu thang là 1 con vật màu vàng.Đi xuống lại cầu thang, dùng bàn tay để đào cái cửa tròn ngay dưới chân cầu thang, đào qua trái sẽ được 1 cái rương trong đó có 1 mảnh kinstone xanh biển, đào thẳng lên, viên ngọc xanh đó là đuôi của con quái vật, hãy cẩn thận, tiếp tục đào lên cho đến cái thang, bạn leo lên và lại đến Lake hylia, đây cũng là nơi của Mayor Hagen.
Hãy đi lui cái cây sau nhà, trang bị đôi giày và đâm thẳng vào cái cây, nó sẽ bị gãy và chỉ còn gốc cây, bạn leo lên đó để trở lại kích thưúơc của người Minish, hãy đi vào giữa 2 luống hoa phía sau nhà, dùng Gust Jar để điều chỉnh chiếc là, bước vào nhà, bước lên chiếc là và đi vào trong nhà. hãy đến đẩy cái tủ sách ở giữa qua phải, bạn sẽ thấy hiện ra 1 cái cầu thang, leo lên đó và đến đẩy cuốn sách xuống nền nhà, đi ra lại chỗ gốc cây và biến to trở lại, bạn đi vào nhà bằng lối cửa chính và lấy cuốn sách, A HISTORY OF MASKS.

Cái bản đồ của bản này đường đi khá rắc rối,bạn nên thử nhiều lần.Thử làm theo tui coi có wa đc ko,nếu ko đc thì cứ nói ^_^

Tui làm đc rùi, cảm ơn bạn nha, mình về nước trò này lun rùi :)
Giờ còn trò Zelda nào nữa không nhỉ, The Four Sword nó hok cho chơi :(, nó iu cầu cái gì đó, bạn giúp mình đc không :(

Giúp mình giết thằng trùm cuối với, chẳng biết đánh nó thế nào cả, nó có 4 cái mắt bé bé mà không bắn vào được, help!!!

Trùm đầu ah???????
Dùng kiếm đánh vào 4 cái mắt bé,roài cái mắt to ở người Vaati mở ra vô đó chém.Mấy cái bóng đen dùng Gust Jar để hút.Con này dễ ah

giúp mình với mình lấy đc. earth element...xong rồi sang đc. triby highland MT. crenel' s base...vào đó lấy đc. 1 hạt mầm gi` đó nhưng ko bít dung` nước gi` đê? cho no' nay? mầm ....

Bắt đầu từ bên dưới cái cây mà bạn đã tưới bằng nước thường ở MT Crenel:
bạn hãy leo lên cái cây, đi thẳng lên, cua trái, đi xuống cho đến khi hết đường là 1 ngã 3, đi qua phải, đặt quả bom giữa 2 cái hàng rào,

Bạn đi vào trong hang, tiêu diệt mấy con quái màu đỏ, leo lên cầu thang, đi lên, đặt 1 quả bom ở hòn đá nhỏ, leo lên hòn đá to bấm R để thu nhỏ người lại, sau đỏ đi đến bãi nước màu xanh chuối, bạn sẽ vào 1 thế giới tí hon khác. Cứ đi lên đến hết đường khi đến vũng nước màu xanh thì dùng chai rỗng để lấy nước ở đây tưới lên mầm cây đóa.

cám ơn nha mình bí đúng đoạn đăt. bom giữa 2 cái hàng rào ...bây h thì lại có thể đi tiếp roài...sướng quá:em25:

Giúp mình giết thằng trùm cuối với, chẳng biết đánh nó thế nào cả, nó có 4 cái mắt bé bé mà không bắn vào được, help!!!
Nhớ thèng trùm cuối có 2 đứa có 4 mắt (bị cận :D)
thằng đầu thì như ông kia chỉ :D
thằng sau thì :)) phân thân ra 4 đứa, rùi me khi 4 con mắt nó phóng tia ra thì đánh dội lại (Tốt nhất dùng Spin Atack), sau đó vào bàn lại chuyện xưa với nó .

tôi đã đi qua được làng tí hon rồi
nhưng nhiệm vụ tiếp theo là cần phải làm những gì

cửa hang nào cơ
nc là gì
làm phiền bạn post hình cảnh trước hang động cho mình xem

tiếp theo là làm gì ? chỉ tận tình đi

cửa hang nào cơ
nc là gì
làm phiền bạn post hình cảnh trước hang động cho mình xem

cái mầm cây lớn lên rồi tui leo lên đó đi típ rồi đến phiến đá biến tui thành tí hon rồi vào trong kia lấy cái mầm cây quăng xuống cái hố tưới nước hoài sao mầm cây không chịu lớn lên vậy

trong thành phố có chỗ nào để biến mình thành tí hon không? thấy nhiều chỗ người tí hon mới chui vào được thôi

Có nhìu cục đá chỉ đẩy dc theo 1 phía
Bạn cần xuống đến Triby Highland,đi đến chỗ cầu cụt,bắn vào cái lỗ để leo lên,đến Elemental Sanctuary để hợp 2 cái element tạo kiếm Two Sword
Cố lên ^_^
Gọi là element,đừng gọi là đá khó hỉu lắm.
Tiếp theo hình như là đi lấy Water Element thì phải,nhưng phải đi wa Castor Wild đã

Mình cũng hông nhớ lấy từ đâu nữa :D,lâu rùi,nhưng trong này cũng có phần kinh nghiệm của mình,mình đi hết trò này rùi mà.
Mún đi wa castor wild thì về thành và wa chỗ của ông đóng giày đó

Bắt đầu từ bên dưới cái cây mà bạn đã tưới bằng nước thường ở MT Crenel:
bạn hãy leo lên cái cây, đi thẳng lên, cua trái, đi xuống cho đến khi hết đường là 1 ngã 3, đi qua phải, đặt quả bom giữa 2 cái hàng rào,

Bạn đi vào trong hang, tiêu diệt mấy con quái màu đỏ, leo lên cầu thang, đi lên, đặt 1 quả bom ở hòn đá nhỏ, leo lên hòn đá to bấm R để thu nhỏ người lại, sau đỏ đi đến bãi nước màu xanh chuối, bạn sẽ vào 1 thế giới tí hon khác. Cứ đi lên đến hết đường khi đến vũng nước màu xanh thì dùng chai rỗng để lấy nước ở đây tưới lên mầm cây đóa.
Chơi như vậy đâu có j` hay >.<
Típ theo lên núi gặp ông thợ rèn Minish và đi tìm Fire Element

Bạn về làng,wa nhà thèng cha dạy kiếm học spin attack,lên diễn cho thèng lính bên cửa trái xem.Sau đó đi lấy chai đựng nc ở cái hang phía dưới,rùi lên Mt Crenel lấy Fire Element

Bạn đi từ thành wa trái là Triby Highland,sau đó đi wa trái típ rùi đi xuống chỗ có mấy phiến đá thấy cái hang ngay,xuống đấy đặt bom giữa 2 ngọn lửa gặp 1 kon Scrub,nó bán cái bình nước thì mua rùi lên múc nước đổ vào cái mầm ở Mt Crenel

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN