Thảo luận The legend of Zelda: Minish cap

Cửa hàng game Nintendo nShop

tiếp theo là lấy element xanh lục, way về Hyrule town, vào cửa hàng giày (cửa hàng đầu tiên trong dãy cửa hàng bên trái) hùi trc thì bạn hok vào dc, h thì dc òi. rùi làm một Quest nhỏ, làm xong thì bạn sẽ dc một chiếc giày Pegasus Boots. chạy dc wa đầm lầy! chúc may mắn!!

Kế tiếp là bạn đi đến Castor wild,chỗ đó là của Wind Element,element xanh lục.Nhưng bạn đến đó thì element đã ko còn ở đó,nên bạn phải lấy Water Element,xanh dương,ở Temple of Droplet,giữa Lake Hylia đóa (bạn phải bơi wa đấy).Cuối cùng lên Cloud Top để lấy nốt Wind Element.Bạn nhầm là phải.

Bây giờ bạn phải có Pegasus Boot ,sau đó dùng nó để đi hết Castor wild(cái đầm lầy đóa).Mà sao bạn bảo là ko đến đc do cái cây chặn???Tui tưởng bạn đến đc òi mà.Hay là bạn mún nói là đã đi hết đầm lầy Castor wild rùi???Nếu thế thì phải về thành để học bơi :))

Bí đường là chuyện thường,có lần tui bí 1 tuần mới ra đóa :D

nhưng tới chỗ lấy Water Element thì có sìn lầy chưa kịp lội đến bờ bên kia đã chìm làm sao qua đây

hay cho mình xin đường link hướng dẫn toàn bộ trò này đi

tiếp theo là lấy đá màu gì xanh lục hay xanh dương
sao mọi đường đi đều bị chặn
hay là bnaj cho mình xin đường link hướng dẫn game này luôn đi

học bơi ở chỗ nào thế chỉ với

mình đi qua chỗ đó rồi nhưng kế tiếp là đi lấy Element xanh dương hay xanh lục
theo mình biết trên bản đồ thì đường đi lấy Element xanh lục bị nguyên cây gãy đè chặn đường
còn Element xanh dương nằm ở giữa hồ ko bơi ra được
bạn chỉ mình đi mình mò đường hai ngày nay rồi đó muốn khùng luôn

Kawaii

Super Princess Peach
sao hỏi nhiều vậy kanashi , có gì bạn hỏi 1lúc luôn đi , cứ wa 1 đoạn bạn lại hỏi , như thế ko có ai trả lời đâu.

hướng dẫn đả gửi vào tin nhắn của bạn đó , có gì tự tìm hiểu nhá.

kawaii có xúc phạm đến tui không vậy
thứ nhất : tui đâu phải thần thánh mà biết tui bí chỗ nào mà hỏi 1 lượt
thứ hai: tui có xin ZedalForever đường lịnk hướng dẫn mà bạn ấy bảo :" cứ hỏi đi mình có kinh nghiệm chơi rồi nên cứ hỏi mình"
thứ ba:mình cảm ơn bạn về đường link hướng dẫn của bạn

Kawaii

Super Princess Peach
á mình và bạn như thế nào mà chưa hiểu nửa à.

chẳn lẻ tình bạn của chúng ta hời hợt đến thế sao.

dù sao cũng xin lỗi bạn.

từ đây có hướng dẫn cố gắng chơi tốt nhé.

kawaii >,<

Mr_Evil

Banned
dạy cách bơi nè, ông đi vào cái làng Hydrule ỳ, biến tí hon, cố tìm đường ra chỗ mấy con mèo, nhớ là ông phải đang còn tí hon( mà lúc này ông phải lấy được cái vòng strong rồi, ) đẩy cái hộp chỗ mấy con mèo, xuống thành của cái giếng rồi chui vô hang, trong đó có cái chân vịt đấy, không phải học bơi đâu, mà lấy đc cái đó thì cứ tằng tằng mà tiến nha ^ ^

tui nói chung chung vậy vì con GBA của tui bị chó nhai ồi, tui đã chơi xong cái màn zelda òi, giờ đang mún mua con GBA khác về chơi lại, tui chi? nhớ những gì chung thui ông ạ, còn nếu mún chi tiêt thi` vứt tui chơi cho , ukie ^^

a` ne`, mún có cái boomerance xịn thì hình như là vô chỗ thành nhà ta, đợi đánh nhau với 4 con trâu ý, còn bomb xị thì quay về chỗ ông già cho bomb ngày xưa ý là ông ấy cho đổi đấy, còn cung xịn thì quên òi, hom nào tui down Rom zelda về bảo cho

làm sao có được red potion mình tìm hoài sao thằng cha phù thủy không chịu bán
hỏi luôn một lượt luôn :
làm sao để có:
_MAGICAL BOOMERANG
_REMOTE BOMBS
_LIGHT ARROWS

chỉ rõ hơn đi
không hiểu lắm
bạn phải nói rõ là chỗ đó tên gì

Mr_Evil

Banned
Làm gì có chỗ học bơi, chỉ có thế này nè ông: vào làng Hyrule, háo tí hon, tìm cách sao đi đến chỗ con mèo ( ơ trong cái chỗ có nhìu cái hộp ý) vô đó rồi xuống cái chỗ bồn nước, tiếp đó vào trong lấy cái Strong gì gì ý, lấy đc cái đó rối thì có thể lấy đc quyển sách ở cái nhà ngoài hồ ý, đại khái là như thế, xong rồi thì lấy nốt quyển sách ở trong làng Hyrule, đem ra chỗ thư viện , ông già cho thụt xuống 1 đường hầm, kill all monster trong dó đc cái chân vịt là bít bơi lun
tui nói đại khái vầy vì GBA của tui bị dog xơi ồi, không xài đc nũa, nhưng chắc chắn là đúng đó ^ ^

lấy vòng strong ở đâu vậy bạn.....với cả tôi đi qua cái đầm lầy castor wilsd rồi..sang đến wind ruins thì bi. chặn bởi con Iron automata thứ 2, cho hỏi làm sao qua đc. con ironautomata thừ đó vậy????

lấy vòng strong ở đâu vậy bạn...
vòng strong tui chỉ ở bên dưới đó, đọc đi^ ^ , còn con iron......thứ 2 đó thì hình như là hóa tí hon chui vào trong nó gạt cái cần điều khiển cho nó thức dậy , sau đó kill bình thường ^ ^

làm sao có được red potion mình tìm hoài sao thằng cha phù thủy không chịu bán
hỏi luôn một lượt luôn :
làm sao để có:
_MAGICAL BOOMERANG
_REMOTE BOMBS
_LIGHT ARROWS

chỉ rõ hơn đi
không hiểu lắm
bạn phải nói rõ là chỗ đó tên gì
biến tí hon ở trong làng nè, đc chưa hẻ, hình như là biến tí hon từ chỗ cái lò đó, xong thì đi lên gác qua chỗ cái thanh củi sang bên kia nè rồi sau đó lại tiếp tục đi xuống qua cái nhà có mấy con tí hon ý, nói chiện với nó để nó cho đi qua, rồi đi lên men theo đường làng rồi xuống bình thường, hỉu chưa vậy ông ^ ^

a` ne`, mún có cái boomerance xịn thì hình như là vô chỗ thành nhà ta, đợi đánh nhau với 4 con trâu ý, còn bomb xị thì quay về chỗ ông già cho bomb ngày xưa ý là ông ấy cho đổi đấy, còn cung xịn thì quên òi, hom nào tui down Rom zelda về bảo cho
thành nhà ta ở đâu vậy bốn con trâu ở đâu

choai`! bốn con trâu nao`!

Magic Boomerang, ráp Kinstone với các Tingle Siblings, gôm` 4 đứa ở South Hyrule Field, Lake Hylia, Royal Valley va` Lon Lon Ranch. Điêu` may mắn đến là sẽ mở các lối vao` tư` 4 cái cây ở North Hyrule Field. Ở đó, bạn sẽ tim` dc nhìu item va` 1 cái nút . nhấn tất cả các nút để mở ra 1 lối vao` khác (1 cái câu` thang) ở chỗ đất ăm` giữa 4 cái cây. XUống câu` thang sẽ thấy 1 cái chest bự, trong đó la` Magic Boomerang.
Remote bombs, Quay trở lại Minish Village. nói chuyện với ja` lang`, rui` ráp Kinstone với ôg ta. Sau đó, Ra khỏi lang` = lối ở fía Tây Bắc. Vào ngôi nha` có ngươi` tí hon đã cho bạn Bomb, nó sẽ cho bạn remote bombs. Đặt bomb, rôi` nhấn nút đó lân` nữa để cho nổ khi bạn muốn.
Con` Light Arrow thi` tớ chưa chắc là có hay ko nhưng tớ nghĩ la` ko có!

Mr_Evil

Banned
Bạn Kawaii xinh wa' :D, nhìn mún bỏ cơm lun......... ^ ^

thành nhà ta ở đâu vậy bốn con trâu ở đâu
thành nhà ta là chỗ nhà ông vua ý, còn bốn con trâu là ở đó lúc sau thằng Vartii nó hiện ra nó cho mình đánh nhau, không biết có đúng không nữa đây:sorry[1]:

choai`! bốn con trâu nao`!

Magic Boomerang, ráp Kinstone với các Tingle Siblings, gôm` 4 đứa ở South Hyrule Field, Lake Hylia, Royal Valley va` Lon Lon Ranch. Điêu` may mắn đến là sẽ mở các lối vao` tư` 4 cái cây ở North Hyrule Field. Ở đó, bạn sẽ tim` dc nhìu item va` 1 cái nút . nhấn tất cả các nút để mở ra 1 lối vao` khác (1 cái câu` thang) ở chỗ đất ăm` giữa 4 cái cây. XUống câu` thang sẽ thấy 1 cái chest bự, trong đó la` Magic Boomerang.
Remote bombs, Quay trở lại Minish Village. nói chuyện với ja` lang`, rui` ráp Kinstone với ôg ta. Sau đó, Ra khỏi lang` = lối ở fía Tây Bắc. Vào ngôi nha` có ngươi` tí hon đã cho bạn Bomb, nó sẽ cho bạn remote bombs. Đặt bomb, rôi` nhấn nút đó lân` nữa để cho nổ khi bạn muốn.
Con` Light Arrow thi` tớ chưa chắc là có hay ko nhưng tớ nghĩ la` ko có!
Light Arrow có mà ông bạn , cho tui link down rom Zelda tui chỉ cho, tức was, lâu hok chơi nên tui lơ mơ, không tranh cãi đc:band1[1]:

bạn Nanashi ơi , tự chơi nó mới vui chớ, tui chơi Zelda cũng phải mất 2 tháng chứ ít ỏi gì đâu, cố lên, mà này chỗ hóa tí hon trong làng hình như là ở nhà bán đồ dùng thì phải ^ ^

Chít roài,ông kia nhá,có GF rùi còn......
Nói cho ông bik,Kawaii là con zai đó,đừng mơ tưởng :))

Bản này tui chơi có 1 tháng ah:D.Vụ thu nhỏ thì trong thị trấn có mấy chỗ cơ.Hầu hết dùng gậy phép lật cái lu lên,nhưng có cái cây ở góc cuối bên trái dùng Pegasus boot đâm vào,nó hiện ra cái gốc để thu nhỏ:D

Nếu tin tưởng vao` GameFaqs.com thì tớ ko thấy Light Arrow, chỉ có Mirror Shield thoai!
Trong quyển Swordsman Newsletter #3 có đề cập đến Light Arrow !

Đầu tiên phải ghép Kinstones để nó hiện ra một cánh cổng dẫn đến một ngôi nhà ở Cloud Tops . Vào trong đó bạn sẽ thấy một cụ già bị ma ám, dùng Gút Jar hút con ma đó lại. Khi nào lấy cái Element cuối cùng thì quay lại nói chuyện với cụ già đó sẽ có Light Arrow

Mr_Evil

Banned
ẹc , tui khen vầy thui ông Zeldaforever ơi, chứ tui bít hắn lá con gái òi, à mấy chỗ hóa tí hon ông nói đúng đó, mà hôm nào cho tui link Zelda với, Golden sun chơi chán wa' thui

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN