Thảo luận The Legend of Zelda: Spirit Tracks

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
mấy con bò với mấy con thú tấn công thì chỉ khi nào gặp lại ông cơ trưởng. Đưa ổng về lại Adoba, thì ổng sẽ chế cho cái canon để bắn :em12:.
Còn cái teal of light ẩn còn lại ở trong lâu đài tầng 3 :huh[1]:. Nó nằm ở bên trái kế bên cái cây_đuốc_trên_cùng_góc_phải 8-|. Dùng đồ thổi lốc, thổi tắt cây đuốc. Sẽ thấy ánh sáng chỗ vết nứt. cầm trái bom chạy dọc theo hàng lang bên phải tới chỗ cây đuốc, ném vào đó sẽ tới được căn phòng bí mật chứa tear of light :myemo0131:
Ông cơ trưởng đó ở đâu vậy

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Mấy cái đoạn thổi sáo, để mấy ông lão đàn trước. Nhớ để ý các nốt nhạc phía trên. Khi nào các nốt nhạc cùng sáng thì đợi 1 giây rồi thổi liền là được. Ko phải đợi ổng đàn hết mới thổi đâu :yahoo[1]:.

Mấy cái đoạn thổi sáo, để mấy ông lão đàn trước. Nhớ để ý các nốt nhạc phía trên. Khi nào các nốt nhạc cùng sáng thì đợi 1 giây rồi thổi liền là được. Ko phải đợi ổng đàn hết mới thổi đâu :yahoo[1]:.
thì cứ qua hộ tui đi:em15:
tui ko có nhiều thời gian nên ngại >"<

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
game offline mà cũng chơi hộ sao bạn :em19: nếu không có thời gian thì mình chơi từ từ mỗi ngày một chút, chứ người khác chơi giùm thì sẽ không cảm nhận hết cái hay của game đâu ^^

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi tới nhà băng thì nó kiêu giải đố, tìm các partner của mấy con chim cánh cụt, bác nào tới rồi chỉ em nối partner nha

---------- Post added at 11:29 AM ---------- Previous post was at 11:24 AM ----------

thì cứ qua hộ tui đi:em15:
tui ko có nhiều thời gian nên ngại >"<
đây mình bày cách cho
lần đầu ổng bắt mình tập thổi, thổi 3 nút cuối ( dỏ vàng tím thì phải )
sau khi hoàn thành ổng thổi nguyên bài nhạc , ông sẽ dừng 2 khúc để mình thổi 3 nút cuối,
==> đầu tiên đợi ổng thổi trước , chú ý ổng nha, khi ổng thổi xong đoạn đầu ổng sẽ bỏ cái kèn ra , cùng lúc đó camera sẽ quay sang Link , khi camerea vừa quay sang link xong thì bạn từ từ thổi , đầu tiên thổi cột đỏ trước, sau đó thổi cột vàng , cuối cùng là cột tím ( mỗi cột thổi 1 hơi thôi , mình quên màu rồi , màu trên chưa chắc lắm nên bạn cứ canh 3 ống cuối mà thổi ) thổi xong sẽ sang đoạn 2 , đoạn này y trang đoạn đầu , thổi như cũ thì sẽ hoàn thành
CHÚ Ý : khi ổng thổi không được thổi theo, trừ khi nào ổng thổi xong camera quay sang Link thì bạn hảng thôi (mỗi cột thổi 1 hơi thôi nha )

---------- Post added at 11:35 AM ---------- Previous post was at 11:29 AM ----------

cho minh hỏi luôn mấy cái tượng đá mà khi nhấn vô nó có mấy cái màu bay ra dùng de làm gì thế

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Sau khi thổi sáo xong đó mấy bạn tới làng tuyết nói với ông lão ở trên cao nhất ý là ổng nói có người bạn ở đâu mà quên tên rồi mà chỗ đó ở đâu nhỉ ai giải qua sẽ bít xin giúp đỡ

mới vừa đi tới đoạn công chú nhập hồn vào Spirit ghost. đi tới con thứ hai ko cẩn thân bị chém làm đi lại từ lúc công chúa.:em13:

Cho hỏi thế lúc path xong game rồi, mở cái file game đã path thì hiện lỗi thế này:
Sorry, no$gba need a copy of the original GBA BIOS (in the file name gba.rom or no$gba.rom) to execute BIOS sound function.
thế là không chơi dc. Đang tức. Có bác nào biết không ?
Tình hình là no$gba của tớ hình như có lẽ thiếu firmware hay sao ấy >.<

Cho hỏi thế lúc path xong game rồi, mở cái file game đã path thì hiện lỗi thế này:
Sorry, no$gba need a copy of the original GBA BIOS (in the file name gba.rom or no$gba.rom) to execute BIOS sound function.
thế là không chơi dc. Đang tức. Có bác nào biết không ?
Tình hình là no$gba của tớ hình như có lẽ thiếu firmware hay sao ấy >.<
pó tay
no$gba của tui chơi bình thường chẳng bị sao cả
pác xài bản no$ nào thế???down cái bản 2.6a về đi

lucasDS

Nấm nhỏ
[/COLOR]cho minh hỏi luôn mấy cái tượng đá mà khi nhấn vô nó có mấy cái màu bay ra dùng de làm gì thế
thổi theo mấy màu đó sẽ ra khá nhiều bản nhạc hữu ích như heal song ( hồi máu ) ,hiden treasure song ( làm lộ item ẩn ) ...v...v..

mới vừa đi tới đoạn công chú nhập hồn vào Spirit ghost. đi tới con thứ hai ko cẩn thân bị chém làm đi lại từ lúc công chúa.:em13:
SC DS1 real time save :-" ,sung sướng làm sao :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN