Thảo luận The Legend of Zelda: Spirit Tracks

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cố gắng tập với thằng GAGE trước đi đã rổi mới hãng vô bài nhạc, tập với nó nó chỉ nhịp luôn mà , dễ lắm

p/s mà chúc cả nhà ăn tết vui vẻ nha

cố gắng tập với thằng GAGE trước đi đã rổi mới hãng vô bài nhạc, tập với nó nó chỉ nhịp luôn mà , dễ lắm

p/s mà chúc cả nhà ăn tết vui vẻ nha
Vừa đọc doạn này của bác

ừ đúng rồi , bạn nên mua máy ds thật chơi đi chứ chơi bằng giả lập, micro khó thổi lắm, tớ xài máy thật có nhiều khúc thổi một cái là xong, mà hình như thổi ở làng cát la khó nhất thì phải, mình thổi thoi 4 5 lần mới xong

@madoi : lúc đầu toàn là nút liền cố gắng thổi 1 hơi thôi , chú ý nhịp nha
nhân dịp mình chỉ luôn cách thổi nhạc
còn vụ thổi kèn thì bạn cố gắng thổi 1 hơi thôi

vd: các nút trên kèn là: đỏ-vàng-xanh-tím-hồngnó yêu cầu thổi : xanh-tím-hồng , thì lúc đó bạn phải đợi cho thằng GAGE nó thổi trước, khi nó thổi xong, thì camera sẽ chuyển sang Link, lúc đó lấy chuột đụng vào màn hình dưới, cố gắng hít 1 hơi dài thổi 1 lúc 3 nốt xanh-tím-hồng , nhớ chú ý nhịp nha bạn

còn 2 là: nó yêu cầu thổi đỏ-vàng-hồng
có 2 cách : cách 1 như trên thổi một hơi, nhưng tới chỗ xanh-tím thì bạn lướt qua thật nhanh để tới nút hồng luôn
chú ý là phải thổi cho 1 nút ra quả bong bóng bể đã rồi mới thổi qua nút thứ 2

Cách 2 là: thổi từng nút một, đầu tiên thổi đỏ-vàng cho bể quả bong bóng đã, sau đó ngưng một chút ( chú ý rằng lúc đó hơi bạn không được bay vào micro) rồi chuyển sang hồng và thổi 1 hơi thật mạnh là xong , cũng phải chú ý đến nhịp

còn 3 là: nó yêu cầu thổi: đỏ- xanh- tím- vàng ( cái này khó) thì làm theo cách 1 thì: cố gắng lấy 1 hơi thật dài vào, thổi từ nút đỏ cho bể bóng ---> lướt nhanh qua nút vàng ,tới nút xanh( tất nhiên bóng sẽ nổ vì bạn đang thổi 1 hơi mà)----> chuyển qua nút tím( không lướt nha vì nó nằm cạnh nhau) -----> quay trở về nút vàng là xong, còn nếu bạn làm theo cách 2 thì như sau: đầu tiên thổi nút đỏ( không cần lấy hơi đâu) ---> dừng chút để hết hơi cái đã---> chuyển qua xanh thổi vào và chuyển sang tím rồi chuyển sang vàng( có thể lấy hơi vì 3 nút nằm cạnh nhau)

vậy là xong các bước cơ bản rồi nha
Thổi phải bể cái bong bóng hiện trên cây sáo luôn à :em04:trước giờ Mình tưởng thổi cho bong bóng nó nổi lên rùi chuyện qua đoạn nhạc khác chứ ???:em04: Mà mình thỏi mãi chẳng thây bể thế nhỉ %-(

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
tớ cũng chả biết nữa, tại lâu quá rồi, lúc bạn thổi ra quả bong bóng , ngắt hơi thì nó sẽ bể thôi nếu mình không nhầm, mà nói chung cũng chẳng cần bể, bạn thổi sao cho nó đúng nhịp là oke rồi, cần là cần cái nhịp đó

^

Hình như nó bị bám bụi hay sao ấy :-s

Nếu vậy thì phải làm sao bây h? >__<

Nếu dùng cái tai nghe có kèm mic thì có thổi đc ko mn? Nghe nói phải là loại có giắc vuông đặc biệt của Nintendo à? :-s

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
được xài tai phone có giắc cắm 3.0 hay 3.5 gì đó gắn vào ( nhớ tai phone 1 dây nha, 2 dây cũng được , cắm mic vào thì không nghe được nhạc thì sao thổi )

ratmoonser

Thành viên lâu năm
^

Hình như nó bị bám bụi hay sao ấy :-s

Nếu vậy thì phải làm sao bây h? >__<

Nếu dùng cái tai nghe có kèm mic thì có thổi đc ko mn? Nghe nói phải là loại có giắc vuông đặc biệt của Nintendo à? :-s
Uhm đúng rồi nhưng mà ko phải của nintendo đâu cậu !!! Của hãng ngoài làm thôi nhưng dành riêng cho nintendo DS!!! 2 bên tai nghe và mic dính vào cái tai nghe lun mà !!! Có điều bi h là mua nó ở đâu thôi :D tại vì trên taobaodao tớ thấy có nhiều nhưng h trang này đã ko còn ship về VN nữa !!! Còn trên DX tớ cũng thấy đấy nhưng giá có vẻ chát hơn cậu mua dc thì wa nhờ aliviss giá tầm 9 $ !!! Cứ yên tâm vì tiền nào của nấy cái fone này có dọc cũng ko bị vấn đề j trừ phi cầm kéo cắt dây họa chăng nó đứt :)) !!!

Bạn nào làm ơn chỉ giùm mình wa đoạn này với...
Mình đã chơi và đã đc đến tầng 2 của ngọn tháp spirit...tới cái đoạn lấy chìa khóa bị bao bọc bới 1 cái hàng rào trên cao ở floor 5 hay 6 ji2 đó...mình đã dùng thử chong chóng để thổi cũng ko dc...làm sao để lên đó bây jo...

Chụp bằng cái cùi mía nên hình hơi ẹ

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Đầu tiên bạn phải tìm có cái tầng nào đó, rồi đứng lên đó điều khiển Zelda lại đến gần bạn sau đó hãy nhảy lên người Zelda để có thế với tới cái chìa khóa. Dùng cái chong chóng thổi cái chìa khóa đi là lấy đc thôi :)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
nói đúng hơn là, bạn nên tìm miếng đất nào ( nói đúng hơn là cái bệ cao bằng cái bệ đựng chìa khóa ) hoặc nếu cái bệ quá xa thì bạn có thể lên cái bệ đó, điều khiển zelda ( công chúa đó ) ra đứng dưới cái bệ, nhảy lên khiêng của zelda rồi điều khiển cô ấy ra chỗ cái chìa khóa, chiêu này không áp dụng cho zelda lửa và lăn nha :D
mới tới khúc đầu đã bí rồi, mai mốt còn khó hơn nữa, và cách trên sẽ phải dùng nhiều thôi, chúc cậu may mắn

thanks các bạn yanyee_tang123 & thanhmap4994 đã tận tình giúp đỡ mình.Wa đc đoạn này rùi...hoan hô....thì ra là đứng trên cái bục cao o phía ngoài 3 cái tượng phun lửa rồi từ từ đi vào.Vậy mà nghĩ hoài ko ra...Ngu pà kố luôn ^_^

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hì hì, có gì thắc mắc bạn cứ hỏi tại đây ^^ Tớ luôn luôn giải đáp tất cả các thắc mắc về Zelda, gì cứ hỏi. Tớ chỉ tất tần tật từ đầu đến cuối :em36:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
làm gì đến nỗi tự chửi mình ngu thế, bí trong dungeon là chuyện bình thường thôi, lâu lâu tớ cũng xài đến youtube.com mà . mới khúc đầu , tớ thấy mấy cái tượng đá phát ra mấy đốm sáng, chả biết làm gì, ai ngờ đó là bài nhạc của flute mới đau chứ

ngoài lề: bác nào biết phần tiếp theo chừng nào ra không

p/s : bị ROMU lừa cú đau có, golden sun nó kêu phát hành ngày 6/4, ai ngờ tưởng ngày đó có thật , nhưng đến quý 3 mới có :((

Khoái nhất là cai vụ thổi sáo.Đang tập thổi bài Romeo & Juliet bằng cái sáo đó nhưng mà thiếu nhiều cái ống nốt nhạc để thổi thành ra thổi đc có 1 đoạn..Nghe cũng đỡ bùn.Hôm nay tớ chơi tới cái dugeon bóng tối,vừa đi vừa vẽ bản đồ khờ lun.Nhưng nhờ có vẽ cái bản đồ nên giải đố cánh cửa tiêu diệt boss dễ ẹc.Chỉ cần vẽ lên cánh cửa chữ Z là xong..heheh

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái đó thì ai chả biết, căn phòng dẫn vào room boss có cái hình chữ Z trên nền nhà to đùng, mai mốt cơ, lên cái tower of siprit tầng 6 hay 7 gì đó, nó có 2 cái ô ( thực ra là 2 phòng nhỏ trong 1 căn phòng lớn ) , 1 căn phòng con phantom đi, 1 căn phòng dành cho zelda đi, thế đố cậu cho zelda đi thế nào để mở cửa ( gợi ý, đầu tiên đứng lên cục xanh rồi đi 1 mạch tới cục đỏ cuối đường, bên căn phòng bên kia con phantom đi theo thứ tự đó nha )

p/s à mà quên, bạn đã tới đó đâu, thôi chừng nào tới đó, giải thử câu đố của tầng đó cho mình xem, cái này mình mò cả gần 15'

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN