Tháo vỏ case DS ????

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Tình hình là hum nọ em vừa mua thêm cái vỏ case trên hotgame để bọc DS cho nó an toàn :D vì nghe nói DS sau này dùng nhiều rất dễ gãy bản lề :-ss

Hum mua về nhà , hý hửng bung ra lắp luôn vào DS \:D/ , đến khi lắp xog rùi mới phát hiện ra là cái mặt trước vỏ case bên trong bị dính 2 giọt nước đọng lại trên giữa bề mặt trên DS có 2 biểu tượng OO :| ( chắc là lúc rửa tay hok lau khô hết tay :-" )! Ế là tìm cách tháo ra để lau khô rùi lắp lại nhưng hok tài nào tháo ra nổi :em25: vỏ cứng wa' , dùng hết sức chắc nó vỡ mất =((

Hum nay là ngày thứ 2 rùi vẫn còn thấy nó đọng ở đấy , chưa khô :em04: ! Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với :| nhìn cái mặt DS bóng loáng mà lại có 2 giọt nước đọng trong đấy ức chế wa' :em25:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Trước cũng mua cái vỏ này của hot, và cũng bị rắc rối tương tự, đã lắp vào là khỏi tháo ra luôn =)). Cái này thì chẳng có mẹo gì cả, cứ gắng gỡ dần dần, hoặc không thì giật phựt 1 phát là xong :D

gameboy89

V.I.P Member
Trước cũng mua cái vỏ này của hot, và cũng bị rắc rối tương tự, đã lắp vào là khỏi tháo ra luôn =)). Cái này thì chẳng có mẹo gì cả, cứ gắng gỡ dần dần, hoặc không thì giật phựt 1 phát là xong :D
Giựt phứt 1 phát thì chắc cái vỏ tách ra làm 2 mất :| ! Chết cứ xui dại ế này [-X

Wolf tháo ra kiểu ji` hay vậy :-/ có cái nắp dưới thì có 2 cái thò ra giữ máy rùi , chắc bắt buộc phải tháo tấm trên trước nhưng chắc lắm :-s

zelda131292

Nấm nhỏ
Cái vỏ hum nọ em cũng mua. Nhưng thấy kô cần nên tháo ra vứt đấy! Hậu quả là gãy bản lề :em25:. Lúc đó thường xuyên tháo ra! Cách tháo rất đơn giản: chỗ slot 2 chừa ra 1 khoảng để nhét băng GBA đó, có một cái thanh ngang bằng nhựa, kéo thanh đó ra đồng thời đẩy phần mặt sau của slot2 lên=> vậy là nhấc được phần dưới DSL ra. Tiếp tục đẩy 2 bên chỗ nút Left và Right xuống=> Vậy là xong ^^!

gameboy89

V.I.P Member
Aha hóa ra cái thanh nhựa chỗ slot2 cũng mềm thôi tháo ra đc rui` :D thanks bác ^!

cái lòi ra ở dưới đáy máy đấy thì mềm đúng rùi , cái đó hình như chả có tác dụng ji` ngoài đệm máy thì phải :D , ở đây mình định nói 2 cái thò ra giữ máy ở chỗ slot2 ý sợ cố wa' gãy mất :D

Wolverine

Nấm nhỏ
Cái vỏ hum nọ em cũng mua. Nhưng thấy kô cần nên tháo ra vứt đấy! Hậu quả là gãy bản lề :em25:. Lúc đó thường xuyên tháo ra! Cách tháo rất đơn giản: chỗ slot 2 chừa ra 1 khoảng để nhét băng GBA đó, có một cái thanh ngang bằng nhựa, kéo thanh đó ra đồng thời đẩy phần mặt sau của slot2 lên=> vậy là nhấc được phần dưới DSL ra. Tiếp tục đẩy 2 bên chỗ nút Left và Right xuống=> Vậy là xong ^^!
Chỗ tui nói là chỗ này này

hieu

Nấm nhỏ
Trời tui tháo ra tháo vô thường xuyên để lau chùi ! và thậm chí xịt nước hoa nữa này :x mà có sao đâu .Chủ yếu là ở chỗ nút ngạt âm thanh và power bị nhô ra nên khó lấy ra thôi!

gameboy89

V.I.P Member
:em11:Ha ha , hok hiểu sao DS của mình dở chứng kì quái wa' :))
Cái vấn đề hơi nước trong vỏ case thỉng thoảng vẫn bị chả hỉu sao nó chui vào đc :em04:

Hôm nay chơi DS tự nhiên phát hiện ra có 1 đọng nước tròn nổi lên sau tấm dán màn hình 1 hok cảm ứng, hok hiểu sao nó chui vào trong đấy đc mà lại ở giữa màn hình :em22: càng lau vết nước càng to ra :-ss

Thế là lôi máy sấy ra sấy :)) sấy đc 30s nản , thôi kệ để nó ở đấy xạc pin mở máy ra chờ xem có bay hơi hok :)) 2 tiếng sau way lại xem thấy vết nước chạy đâu mất :em12: chắc mình sấy dữ wa' nó bay hơi chuồn mất :em33:

gameboy89

V.I.P Member
ah há ! chơi game và cầm ở dưới mà bên trên là màn hình hok cảm ứng sao nó hok bị ở dưới mà nhảy lên trên nhể :D , mà cái này thỉng thoảng hay bị lắm :-?

gameboy89

V.I.P Member
Hok đọc kỹ ah !

Cách tháo rất đơn giản: chỗ slot 2 chừa ra 1 khoảng để nhét băng GBA đó, có một cái thanh ngang bằng nhựa, kéo thanh đó ra đồng thời đẩy phần mặt sau của slot2 lên=> vậy là nhấc được phần dưới DSL ra. Tiếp tục đẩy 2 bên chỗ nút Left và Right xuống=> Vậy là xong ^^!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN