The World Ends With You

Cửa hàng game Nintendo nShop

cảm ơn bạn nhưng sao cấp độ utimate mình vẫn chưa có , còn mấy cái dấu sao ở mỗi day la gì vậy bạn bạn giải thix giúp mình lun nhé với cách tăng slot pin và gom noise lun nhé ^^
Ultimate bạn có thể mua ở Shibu Q-Heads, món đồ hình thằng Shades(thằng đeo kính mát, tóc dài ấy).

Mấy dấu sao ở mỗi day trong mục "Chapters" chính là những nhiệm vụ bạn đã hoàn tất của day đó. Ấn vào day bất kì 1 lần, nhìn màn hình trên có thể thấy được nhiệm vụ của từng ngày nó kêu mình làm gì. Nếu 1 day nào bạn có đủ hết sao, nó sẽ xuất hiện 1 tờ giấy màu xanh dương - đây gọi là "Secrect Report", nhấn vào nó để đọc, hiểu rõ thêm về cốt truyện.

Gom Noise 16 bạn cũng có thể mua ở Shibu Q-heads. item hình thằng cầm kẹo.

Tăng slot Pins thì 1 cái bạn mua ở cửa hàng dưới cùng của 104, cái còn lại mình lấy rồi nhưng quên vị trí :(. Xin lỗi bạn vì sự bất tiện này.

^^

buta_buta

Nấm bình thường
Em chơi cái này chỉ vừa mới khúc mở đầu, chạy trốn mấy con ếch, ngang qua một con bé và chạy tiếp ngang wa một thằng đầu bịt khăn đen thì đứng :((. Làm sao để sửa lại đây :(? Em down từ romulation =((

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Nếu chơi tiếp mà bạn vẫn bị đứng thì tốt nhất là nên down rom lại rồi convert. Chép lại vào thẻ. Nếu là SC thì copy file save lại dễ dàng. :em05:
Cũng có thể do lúc chơi lỡ làm flashcard bị lõng nên bị đứng :myemo0126:.

buta_buta

Nấm bình thường
Chơi lại mấy lần rồi vẫn thế =((. Mình dùng Flashcard E7 =((. Nếu là E7 thì có cần convert ko bạn, mà convert = chương trình nào :P?

buta_buta

Nấm bình thường
Hình như vấn đề là do rom thì phải :|. Hôm trước cái Summon night tớ down cũng bị lỗi y chang, nhưng down lại bằng link khác romulation thì xài ngon lành :x. Nhưng tớ xem lại topic download của game này thì thấy toàn bộ link trừ romulation đều die +____+. Ai có link down khác romulation cho tớ xin với :P

Tới lúc mở cái hộp có kí hiệu mặt trăng ấy , sao mình mở hoài ko đc mặc dù đã đánh đúng con Noise vậy , bạn nào nói là phải chạy vào hầm đánh là chạy vào hầm nào , mình chạy vào Miyasaki Park Underpass mà ko thấy con Noise nào cả

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Beat day 4 :confused[1]:

Nói với Beat, sau đó đi về bên trái. Scan, rồi đánh con noise "trên trái" và "dưới phải". Quay lại nói với Beat rồi nhấn nút.
Đi về bên phải đến Miyashita Park, xem mảnh giấy. Scan và tiêu diệt 4 con noise mập ở đây. Nhấn nút.
Ở khu underpass, đánh con noise chính giữa. Ở khu park đánh 2 con chính giữa. Đi về bên trái qua underpass, nói với Beat. Đến Towa Records, scan và bạn sẽ thấy boss.:em07:

Thế có cần phải tiêu diệt liên tiếp 4 con Noise mập ko , hay wúynh từng con , chứ mình lv hơi thấp , wúynh một con đã muốn tiêu rùi :| . Thanks trước :D

buta_buta

Nấm bình thường
Ơ à, xin lỗi đã làm phiền giữa lúc đang thảo luận :P.
Ai có link down khác ngoài romulation mà vẫn chưa die cho tớ xin với :P

có ai bik cách đánh con nhỏ tóc vàng đeo kiếng ( wên tên gòi :P ) ko , chỉ với , đánh tới khúc kia mấy cái pins mất hết trơn , rùi sau khúc đó là có cái pin hình con chuột có cánh ý , xài làm sao , tới 2 khúc này chết hoài à :((

fly_us

Nấm bình thường
Tới lúc đó ráng còn nhiều máu tí, ngó màn hình của Neku lâu lâu chớp lên 1 cái vòng tròn vàng nhỏ xíu, hiện chỗ ngẫu nhiên khác nhau phải chú ý kỹ lắm mới thấy. Dùng cái pin đó đánh ngay vô chỗ đó lập tức thì trùm sẽ mất máu, đánh bao giờ hết thì thôi.

fly_us

Nấm bình thường
kinh nghiệm là tăng level lên, đừng để ở level thấp nữa, trùm cuối rồi :D. Nếu ko được nữa thì hạ xuống Easy mà đánh.

Đừng để bị cái bong bóng nó kéo lên tới giữa, lỡ bị dính vô bong bóng thì phá ra lẹ, nó kéo lên tới giữa chơi 1 phát là 1/3 bình. Với lại lâu lâu chú ý mấy đứa bạn ở bên màn hình trên, nếu đứa nào sáng lên thì bấm phím theo hướng đó sẽ tăng damage lên 1 tí.

Sau một lúc vật vã đã thắng trùm cuối với chế độ Easy =)) , kết wả là tay trái + tay phải run bần bật khi xong game :)) , mà lúc ending là 4 người đó có sống lại hem zạ :D

fly_us

Nấm bình thường
ending xong còn nguyên cái Another day rồi chạy đi kiếm report cho từng ngày nữa :)) Kiếm đủ mới hiểu được chi tiết của cốt truyện

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN