The World Ends With You

Cửa hàng game Nintendo nShop

buta_buta

Nấm bình thường
CHo em hỏi trong game có khúc dùng cái imprinting liên quan đến cái memes gì đó :P. Do tưởng khúc memes ko quan trọng nên em bấm wa nhanh, ko đọc kỹ :P. Giờ em đang chơi đến đoạn có 2 con nhỏ từ quán fastfood bước ra, xung quanh tụi nó có rất nhiều noise màu vàng, Shiki bảo let's hunt for memes mà em thì ko biết memes là cái gì :P

fly_us

Nấm bình thường
Cái khúc đó thì giết hết mấy con noise vàng đó, xong rồi nghe 2 em gái đó nói chuyện 1 lúc, rồi hình như là imprint từ "Reaper Creeper". Rồi điều khiển cái đồng xu vào ô màu trắng vài lần là được.

_Cái đoạn mà bạn lỡ bỏ qua, giải thích về memes, có thể hiểu như vầy: Memes là những từ quan trọng mà bạn vô tình có được khi đang chơi, để những từ này thực sự có ích, bạn phải Imprint mấy chữ này vô tâm trí của các nhân vật khác để nhân vật này có được cái ... "ý tưởng" đó. ví dụ: 1 thằng ko biết mình định mua cái gì, mình "Imprint" cái "memes" 'fuse' vào đầu nó, nó sẽ nhớ ra "à, mình định mua cái 'fuse'! ". Dạng như vậy đó.

_Nếu là khúc đầu hết thì bạn quay về bên phải(Scramble Crossing), có 1 cuộc nói chuyện, sau đó đi lên 104. Mình mới test. Nếu không phải vậy thì phiền bạn nói mình biết khúc đó là khúc nào nha, vì suốt game có nhiều cảnh xảy ra tại tượng con chó lắm. ^^

BUU Vuong oi,cho toi phan save ngay5 tuan 3 duoc ko?hoac gan gan day cung duoc
toi lo tay xoa mat roi.minh dung ban E,R4,Thanks
neu ko co thi phan save beat game xong roi cung duoc

_Bạn ơi, mình không đính kèm file save lên được, vì định dạng *.SAV forum ko cho gửi kèm. Ngay cả Rar cũng ko gửi lên được luôn :(. Bạn thông cảm nha :em44: .

_File save của mình đây. File save này mình mới hoàn tất game + tất cả các reports, 1 vài pins v.v... (File chưa full 100% đâu :cry[1]:, thực sự thì mình cũng chả nhớ cái file này đã chơi tới đâu rồi nữa, bỏ máy lâu quá rồi). File chỉ mang tính tham khảo thôi, ý mình là bạn đừng nên dùng file save này chơi lâu quá nó nhàm đấy, chơi file save = công sức của mình thì tốt hơn :D. Mà thôi, bạn cũng gần xong game rồi, lấy file này đi cho tiết kiệm thời gian :hug:.

_Chúc vui! :D.

Đính kèm

Cyberhunter

V.I.P Member
Ko thấy dc mặt thật của Shiki nhỉ, chỉ dc cái cạnh dưới của cái gọng kiếng :|. Cái cốt truyện của another day hài vãi ;))
Kiếm hết secret report rồi, đọc chỗ hiểu chỗ ko. Biết dc chuyện GM của tuần 2 là lính của ông H ^^. Đánh Mr.H xong rồi có làm dc gì nữa ko nhỉ?!?

gặp cái tượng con chó ngay ở đầu gaem tức là lần đầu tiên í
_ừ thì bạn làm theo mình hướng dẫn đó, sau khi gặp Shiki lần đầu ở tượng con chó, chạy qua bên phải để về Scramble Crossing, sau đó đi lên trên hết để tới 104. Nếu đi như vậy mà còn không được nữa thì chắc bạn đã qua ngày tiếp theo rồi, đâu còn ở... "đầu game" nữa?

_Nếu cách trên ko được thì chắc bạn đang làm nv chạy tới tượng con chó. Lúc này bạn hãy lại chỗ bức tượng hình mặt người, nói chuyện với thằng đứng ngay đó rồi scan nó, sau đó bạn đi tiếp tới tượng con chó, Shiki nhận thấy tượng con chó có gì khác khác, bạn lại quay về chỗ cái thằng đướng trước tượng Moai, scan nó để biết là tượng con chó đã bị dơ, cần được lau lại. Về lau tượng con chó để nhận 1 "món quà đặc biệt". :D

_;)) Đánh Mr. H ở AD xong thì hình như mình được cái pin gì đó thì phải? :-/. Nghe đâu max cái pin đó để được cái pin tên Excalibur nhưng về sau lại cần cái pin trước Excalibur nên giờ anh cũng ko biết nên train cái pin đó hay để dành nữa :|.

_Trước cứ tưởng lấy hết SR sẽ được thấy mặt con Shiki, nào ngờ ... :|. Hình như lên google gõ "Shiki" là có tấm hình của nó luôn thì phải?

vodoi_em

Nấm nhỏ
_ừ thì bạn làm theo mình hướng dẫn đó, sau khi gặp Shiki lần đầu ở tượng con chó, chạy qua bên phải để về Scramble Crossing, sau đó đi lên trên hết để tới 104. Nếu đi như vậy mà còn không được nữa thì chắc bạn đã qua ngày tiếp theo rồi, đâu còn ở... "đầu game" nữa?

_Nếu cách trên ko được thì chắc bạn đang làm nv chạy tới tượng con chó. Lúc này bạn hãy lại chỗ bức tượng hình mặt người, nói chuyện với thằng đứng ngay đó rồi scan nó, sau đó bạn đi tiếp tới tượng con chó, Shiki nhận thấy tượng con chó có gì khác khác, bạn lại quay về chỗ cái thằng đướng trước tượng Moai, scan nó để biết là tượng con chó đã bị dơ, cần được lau lại. Về lau tượng con chó để nhận 1 "món quà đặc biệt". :D

_;)) Đánh Mr. H ở AD xong thì hình như mình được cái pin gì đó thì phải? :-/. Nghe đâu max cái pin đó để được cái pin tên Excalibur nhưng về sau lại cần cái pin trước Excalibur nên giờ anh cũng ko biết nên train cái pin đó hay để dành nữa :|.

_Trước cứ tưởng lấy hết SR sẽ được thấy mặt con Shiki, nào ngờ ... :|. Hình như lên google gõ "Shiki" là có tấm hình của nó luôn thì phải?
Đã thấy, hình của nó đây:D

silver3128

V.I.P Member
đến cái đoạn mà có 2 đứa con gái ở ngày thứ 5 í sau đó đi mua cái CD cho cái thằng đứng chặn rùi giờ nó bảo là đi săn cái meme gì đó nhưng không bít là gì ai chỉ hộ:D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN