The World Ends With You

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình nói chuyện với cái ông đó rồi nhưng ông không nói gì ,đọc ý nghĩ cũng không được nên chẳng biết làm thế nào

đã rết game đc 3 ngày.... đi tìm item để nó cho report khó vãi.... sau khi đánh trùm cuối nó bắt đánh thêm 1 trùm nữa là Mr.H.... Mãi ko lên lầu đc vì con Heo ở lầu 2 khó đánh wa.... Ai bít pin D+B nào cho nhìu dâmge 1 tý thì nói iem nha ^^.... Sướng thật level 57 kéo xuống level 1... Để Ultimate đánh khó vãi... gãy luôn cả cái vỏ DS @__@

fly_us

Nấm bình thường
Đang đánh trùm cuối đúng 2 tiếng, chưa suy suyển hơn 1/4 máu của nó nữa. Khó vật vã. Mấy con trùm trước ko con nào làm gì được 1/4 máu của mình.

Chắc phải kéo lên level 100 đánh quá chời ơi chời 8-}

Cyberhunter

V.I.P Member
Thế những cái pin ko tiến hóa dc thì bị gì vậy?!?hồi đó còn evole ngon lành mà, ai giúp với.
Mới qua tuần thứ 2 hà. Cái này chơi Multi ngoài cái Slam với cái shop thì có đánh nhau dc ko nhẩy, còn 1 menu trong điện thoại chưa mở dc :|

fly_us

Nấm bình thường
cái menu đó beat game xong mới mở được, cho chọn ngày chơi lại với thêm 1 cái extra thôi.

Chơi level 1 với trùm cuối hoài lâu quá, ghét kéo lên level 100 đập trong vòng 3' là xong :D... Có pin tiến hóa được có pin ko, sau này đa số xài bộ Pegaso nhiều. Multi thì chưa chơi thử, chỉ biết chắc là có 2 máy thì mingle được thôi..

Đánh máy cái lầu đòi đồ theo trend thì cứ tương mấy cái đồ unbrand mà đánh, khỏi mất công suy nghĩ nhiều. Chọn Shiki đánh cho nhanh được sync kết thúc cho xong. Mà ko lên nổi Ultimate, đánh Hard ko à :|

làm sao để có wallet đây? kiém mấy cái nguyên liệu ko ra. đang chơi tuần thứ 2. Tiền thì nhiều, nó liệng pin cả đống, nội rê để bán ko cũng đủ mệt.

fly_us

Nấm bình thường
Chơi tới ngày thứ 4 hay 5 của tuần 2 thì mua được, ở main store hay đại loại vậy, mà đựng được 999.999 à. Cái ví kia beat game xong chơi extra mới gom đủ đồ để đổi.

Hôm qua mới mua mấy cái Linh chi, 590K, đắt lòi mắt 8-}.. tăng tỉ lệ drop có 1.

uhm đúng,tại đang thèm cái .... 9tr . Mà vất mấy cái pin vớ vẩn cực quá , đún glà mệt. Cái trò này tàn phá màn hình DS = 3 lần ninja gaiden. Chắc cái này cũng có khá nhiều extra hay mấy nhiệm vụ phụ , mà chắc mình bỏ khá nhiều.
thks nhé.
À, có 1 lần gặp đc con chồn tinh khốn kiếp trên cây cầu, đnáh hard đánh ko nổi nó luôn, nó khè cho 1 cái bay hơn 400 máu. lại còn chạy lung tung cả lên. ngày 2 tuần 2 thì phải . về sau tính gặp lại hỏi thăm sức khỏe nó thì ko thấy nữa.
Trò này đánh hard phê quá, nhất là cu Beat. Ko bít ultimate thì thế nào T_T

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cho tớ hỏi cậu Fly_us cái.Cậu làm những gì từ đầu game mà có lúc damage của cậu nó nháy lên được 1300 thế 8-} Tớ đến 900 nó còn chưa bao giờ được 8-} chỉ bí quyết luyện từ đầu của cậu đi:D

Thế những cái pin ko tiến hóa dc thì bị gì vậy?!?hồi đó còn evole ngon lành mà, ai giúp với.
Mới qua tuần thứ 2 hà. Cái này chơi Multi ngoài cái Slam với cái shop thì có đánh nhau dc ko nhẩy, còn 1 menu trong điện thoại chưa mở dc :|
có 3 cách tiến hóa là đánh, ngủ và mingle.... tùy xem cái nào nhiều nhất muh pin có tiến hóa hay ko.... VD: 1 số pin chỉ tiến hóa nhờ pp kiếm đc từ việc tắt máy hay mingle => khó tiến hóa vãi.... ~__~

Đánh máy cái lầu đòi đồ theo trend thì cứ tương mấy cái đồ unbrand mà đánh, khỏi mất công suy nghĩ nhiều. Chọn Shiki đánh cho nhanh được sync kết thúc cho xong. Mà ko lên nổi Ultimate, đánh Hard ko à
nói như bác thì mấy con heo bác đánh = niềm tin ah ^__^ Nhất là cái lầu "D+B" toàn pin cùi mía.... T__T

À, có 1 lần gặp đc con chồn tinh khốn kiếp trên cây cầu, đnáh hard đánh ko nổi nó luôn, nó khè cho 1 cái bay hơn 400 máu. lại còn chạy lung tung cả lên. ngày 2 tuần 2 thì phải . về sau tính gặp lại hỏi thăm sức khỏe nó thì ko thấy nữa.
Kill nó trước khi nó buff chiêu cuối hoặc mặc đồ nào nhiều máu vào... Trước khi nó xài chiêu cuối thì nó hay hiện ra cái cục lửa => đập cục lửa => nó ko hiện đc vòng lửa => ko chiêu cuối ;)

Đang đánh trùm cuối đúng 2 tiếng, chưa suy suyển hơn 1/4 máu của nó nữa. Khó vật vã. Mấy con trùm trước ko con nào làm gì được 1/4 máu của mình.
deck tui lúc đó bao gồn 1 chíp kiếm "Y", còn lại là 4 pin "touch" nên sử dụng hết cái này thì khỏi phải đổi cách quẹt màn hình wa pin khác. Bác nên đứng gần con rồng dưới tay phải nhưng tập trung đánh vào con giữa tay phải => Bullet sẽ đâm xuyên 3 con => tăng dam! Xài hết 4 pin bắn thì xài pin chém con rồng dưới => đợi 4 chíp kia hồi.

Nếu bác giải đc thằng josua muh thấy còn nhiều máu thì cố lao vào muh chém cái đầu giữa vì ở đó cho dam cao nhất ;)

fly_us

Nấm bình thường
Tui toàn đánh mấy con heo bằng đồ Unbrand từ lầu 1 lên tới roof :|

6 slots: equip theo thứ tự:

- Shockwave: Cái pin đầu tiên của Neku luôn, cái này damage bèo, có điều chặn con heo lại ko cho nó chạy được.
- Tin pin Blade: Thổi vào mic để Neku chém, damage trâu bò nhất trong đám, làm attack chính.
- Tin pin Custom: bấm giữ để bắn ra đạn nổ, damage cũng khá, có điều có 3 phát là phải đợi recharge lại
- Tin pin wheel: Drag neku để vừa dash vừa damage luôn
- Rhyme: cái này xài trong trường hợp kẹt quá, attack vừa chậm vừa ít damage
- Grizzly: thổi vào mic để tạo shockwave, cho con heo đứng lại được tí xíu.

Đúng bộ đó đánh Hard đi từ lầu 1 đến lầu cuối ko cần đổi. Lên tới Roof gặp Mr. H đập cho rớt dép, phải kéo level lên 100 lại với xài pin xịn mới thắng nổi.

@Luong lao shi: Cái này trong lúc chơi tui bị bịnh lượm được pin nào là phải master pin đó ko chịu ko nổi, thành ra max level hồi nào ko hay. Mà sync 1300 là level 2 thôi, level 3 sync tới 1950 lận :|

Còn trùm cuối thì tui cũng chơi trò từ dưới góc đánh lên, giải được đứa nào thì chú ý nó để có Light puck ->damage mạnh hơn.

Đang đánh challenge của Joshua trong Another day, nó đánh chain từ trùm vòng đầu tới vòng cuối. Đánh tới em gái GM của tuần 3 thì chịu ko nổi, mà chơi lại 3 lần rồi nên hơi nản nản. Để đó tối tính tiếp.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Thế cuối cùng đấy là bí kíp của cậu à 8-}Tớ cũng như thế nhưng mà damage tớ có lên được quá 900 đâu 8-} Cậu trong quá trình luyện thì cũng ăn uống như bình thường à hay là còn làm cái gì ngoài luyện lv nữa...

Cyberhunter

V.I.P Member
Có pin tiến hóa được có pin ko, sau này đa số xài bộ Pegaso nhiều.
Cái happy beam hồi đó tiến hóa dc, bây giờ thử 2 cách đánh và ngủ thì cũng ko chịu tiế hóa =.=
mingle là gì thế? có thể coi cái pin đó tiến hóa ở khu vực nào thì đúng ko?!?

uh, tức cái có 1 số cái nó để tiến hóa đc mà ko chịu tiến hóa, bực cả mình, h đâu còn để đi kiếm lại nữa. Mấy cái mingle thì ko nói , mấy cái đnáh sai khu vực hay phải chờ tắt máy, mình ko bít nên đánh trâu bò luôn nên nó ko chịu tiến hóa thì đúng là tức phọt máu

fly_us

Nấm bình thường
quên, quan trọng nhất là để dành tiền mua đồ xịn mặc nữa :D.. Tui mặc nguyên bộ Pegaso cho 2 đứa, cộng damage với defend gần 200, HP hơn 600 :D. Với ăn uống thì cứ đồ tăng damage xịn nhất mà ăn. Tiền bạc sau này khá dư dả nên ko lo. Hôm qua vừa mua được cái đồng hồ quest, chống tất cả Negative status, +20 damage với defend, +200 HP nữa :|

Mặc nguyên bộ đó vô gần như là vô địch, ngoài trừ đánh với Mr. H ra còn lại vừa đánh vừa chơi. Nói chung là nó bán mắc cũng đúng, vì quá unbalance so với đồ bình thường.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Thua rồi=.=Cậu mua đồ gì mà + gần 200 atk thế=.=Tớ dùng đồ Pegaso cái nhẫn vàng rồi các thứ trong cửa hàng mà cũng chả lên được quá 50 chứ đừng nói đến 200=.=

fly_us

Nấm bình thường
ăn đồ nữa, cứ mỗi lần ăn tăng 3-4, chịu khó ăn từ từ là lên. Còn vụ giới hạn đồ ăn trong ngày thì tại chơi liên tục từ ngày game ra tới giờ nên nó mới nhiều vậy :D

Với lại sau này sau khi beat game mua được cái sticker ko bị limit số lần ăn nên có bao nhiêu tiền mua đồ ăn tăng damage với defend sạch

ôm fly_us đúng là trùm........ ăn gian =.=

+ dam với defend cao thế thì kĩ thuật chiến đấu ông vứt xó ah @__@

Nếu ai có thắc mắc j về tiến hóa của pin thì lên mạng kiếm FAQ hay walkthrough về nhá ^^

Tụi trên mạng nói là chưa ai bắt đc mingle alien... VN có ai bắt đc chưa???

fly_us

Nấm bình thường
Chính xác là bây giờ ko cần quan tâm tới kỹ thuật chiến đấu nữa thiệt, đứng cho nó đánh cũng ko hết máu :|. Chỉ có mỗi trận với Mr.H với chain của Joshua là toát mồ hôi thôi.

Có điều status như vậy là sau khi beat game rồi, rảnh rỗi ngồi cày mấy cái report mới kiếm được đồ xịn như vậy, chứ lúc chơi ngồi đánh hộc máu. Kiếm report mới gần 1 nữa à, khó bà thím luôn.. :((

hi !!!!

cho mình hỏi là có 1 nhiệm vụ của 1 ông già hình như kêu mình dùng 1 đồng xu di chuyển vào 3 cái ô nhưng sao mình di chuyển đến ô nào cũng ko đúng hết :em04::em25:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN