The World Ends With You

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trò này mình rất mê trước khi có Final fantasy iv, nhưng giờ có rồi thì không thèm chơi trò này nữa, dán con mắt vô FF IV vì trò này chơi tốn pin nghe tụi nó nói chuyện!!
Cho mình hỏi, cái pin Shiva và Hell fire khi dùng nó có hình summon gì không?

Ultimate

Nấm nhỏ
Có thể:)),em cũng nghĩ đến cái này rồi
Nhưng mà cái "entry fee" này có thể lấy lại được :D nếu thắng game mà,bác thấy ai được trả lại "tiền vào cổng" chưa :))

Trong game này chỉ thấy được một Summon trong FF là BAHAMUT thôi:D
Muốn xem đánh thử con Progfox(Blue Noise ở Day 3,Joshua) khắc biết :))

Ultimate

Nấm nhỏ
Không phải Bahamut
Thế theo bác là con gì:-@
Tất nhiên lúc đầu em cũng chỉ ngờ ngợ thôi,nhưng tham khảo một số thông tin trên mạng thì...nó là Bahamut đấy
Game này chứa hơi nhiều thứ liên quan đến Bahamut mà...Masamune nè,Ichimonji nè,Excalibur nè,Tin Pin Ifrit,Shiva,Golem,Bahamut... đủ cả
Thế nên liên tưởng nó là Bahamut cũng đúng thui:myemo0125:(Bahamut lai hồ ly tinh:)))
Lần đầu chơi thử với con này ai mà không sốc:))
Đây là con boss em cho là đẹp nhất game:spiteful[1]:

Cho hỏi đến day 2hay 3 gì đó ở quán Ramen có thằng đứng ở cửa quán pm nó thì no bảo touch vào pin rồi chả bít sao nữa.( Bên cạnh quán Ramen có cái Shop D&G vào pm nò thì hiện lên 5 dòng gì đó , nhớ dòng đầu la Fuse ,gì đó) Đang bí ai trả lời dùm cái

Cyberhunter

V.I.P Member
Bạn vô trong cửa hàng ramen sẽ dc cái meme "Ramen", ra imprint vào thằng ấy. Lúc nó nói chuyện thì chọn cái pin rồi chọn Ramen.
Rồi bạn phải trở lại A-East, vào trong chỗ sân kấu tối thui, cho đầu tiên bạn tới trong cái day ấy đấy, lên phía trên bên phải, scan và bạn sẽ có dc cái "fuse" meme, trở lại imprint vào thằng tech >.<

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cho mình hỏi mấy số abilities của tụi seller là gì vậy, dùng để làm gì, làm sao để tăng số đó lên
câu nữa : có cách nào để bán bớt đồ không
cảm ơn

Thế cho mình hỏi luôn . muốn lấy cái ví 999999 phải thực hiện quest là x1 Dark Master với x1 cái gì đó quên ùi . ko sao mình kiếm được ai chỉ với . mình chơi đến Day 1 của tuần thứ 2 khi có Roshua , mà làm sao tăng được chỉ số BRV của Neku vậy ???

Cyberhunter

V.I.P Member
Cái ví đó, về sau nữa mới lấy dc thì phải >.<
Mấy chỉ số nhân vật thì mặc đồ sẽ tăng hoặc là... ăn. Muốn tăng brave thì từ S-Crossing chạy qua phải, vào tiệm thuốc, mua nhân sâm uống là tăng brave nhìu nhất
@Lightgem: Hình như chỉ bán pin chứ ko bán đồ dc.
Chỉ số của seller là gì, cái thanh lv của tụi bán hàng trong cửa tiệm hả? cái đó mua đồ của nó nhìu sẽ tăng, tăng cái đó thì mấy công dụng của những món đồ sẽ dc unlock
Lúc cái thanh đó còn thấp, đứa nào cũng kinh mình :)), lên đầy thì coi như người nhà :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
không phải cái dòng đó, số albilities ở phía dưới nữa, số đó là x/1y gì đó tùy tiệm, mình không biết làm sao để tăng số x lên được

không bán đồ được sao, vậy làm sao mà tăng cái % lên giờ :em25:, lỡ mua đồ của cửa hàng kia nhiều quá qua cửa hàng này bán cùng 1 thứ luôn không bán bớt thì làm sao tăng max được :em35:
vậy có cách nào tăng giới hạn của mỗi loại đồ mua được không
còn vụ trade đồ thì sao, mình có thể bán theo cách đó được không

Cái chỉ số đó mua nhiều thì nó sẽ tăng thui . Khi cái thanh xanh lên cấp 2,3 thì cái chỉ số đó sẽ tăng theo . Nếu mua nhiều đồ wá thì chuyển sang mua pin xem , 1 số cửa hàng bán pin đấy , 1 số pin mua 1 phát tăng cái vèo :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vụ lên cấp sẽ tăng số đó lên thì mình biết rồi, mình chỉ không biết làm sao để tăng số bên trái lên thôi

để mình kiểm tra lại mấy cửa hàng bán pin xem, chỉ tại lúc mua cứ cắm đầu mà mua nên cũng không nhớ chỗ nào pin quest chỗ nào pin money nữa
dù sao cũng cảm ơn bạn :em32:

à mà nếu trong stock của mình mà đầy pin thì số pin dư ra sẽ đi đâu vậy bạn, có bị mất không

cho em hỏi cái, em đên ngày 2 của tuần đầu rồi giờ chạy đến chỗ con chó đá rồi thì không biết làm gi ai giúp em đi tiếp với

Ultimate

Nấm nhỏ
Số pin max của mỗi loại là 99,nên để ý bán bớt đi trước khi nó mã không là mất đó(nhất là mấy pin khoáng và pin tiền)

chỗ mấy cái pin đã Master, mấy cái pin có tiền ấy, quăng hết vô cái sọt rác ở góc trên bên phải là có tiền rủng rỉnh ^-^

Đã ai chơi luôn cái Bonus Chapter chưa?
Thoại hài phết =) mà lười chưa chơi, rốt cục phải chơi Tin-Pin à? sau thắng thì được món gì?
mà anh em wi-fi lên gõ Tin-Pin đê ..:D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN