theo bạn bảng FE nào là khó nhất

Cửa hàng game Nintendo nShop

bảng FE nào khó nhất

• Fire Emblem: Dark Dragon and Sword of Light

Bình chọn: 3 8.6%
  • Fire Emblem: Gaiden

Bình chọn: 0 0.0%
  • Fire Emblem: Mystery of the Emblem

• Fire Emblem: Genealogy of the Holy War

Bình chọn: 4 11.4%
  • Fire Emblem: Thracia 776

Bình chọn: 3 8.6%
  • Fire Emblem: Sword of Seals

• Fire Emblem: Blazing Sword

Bình chọn: 1 2.9%
  • Fire Emblem: The Sacred Stones

Bình chọn: 1 2.9%
  • Fire Emblem: Path of Radiance

• Fire Emblem: Radiant Dawn

Bình chọn: 2 5.7%
  • Fire Emblem: Shadow Dragon

Bình chọn: 2 5.7%
  • Fire Emblem: New Mystery of the Emblem ~ Heroes of Light and Shadow

Bình chọn: 6 17.1%
  • cái nào cũng khó hết _ __!

Bình chọn: 6 17.1%
  • game dễ ẹt :/

Bình chọn: 7 20.0%

• Số thành viên bình chọn
    35
^
^
theo mình được biết thì đây là một phần dự án việt hóa FFVIII (giả lập PS1) của bác ý (sau các dự án việt hóa FE3, SRW4-không biết đã xong chưa)

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Trời cậu lạc hậu quá Dark ơi =.=" Final Fantasy mà chưa biết thì còn gì là gamer nữa :em19:
Thế có quy định nào bắt gamer phải biết FF không?

Tớ đây đã chơi FF4 (GBA), FFX (PS2), FFIV Crisis Core và cái trò đánh nhau gì gì đấy, Dissidia thì phải. Nhưng tất cả chỉ là chơi cho vui, mỗi trò chơi tầm chục tiếng rồi bỏ.

JRPG thì phải cày tầm trăm tiếng mới đủ chứ bạn ;))

anyway, dòng FF thì nhiều vô số kể main mủng, spin-off đủ cả, remake toán loạn, nhưng cái FFVIII với FFX thì có thể coi là được nhiều người VN biết đến nhất, có thời vở viết toàn in hình main char của hai phiên bản này

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Chẳng phải tớ đã nói là chơi cho vui rồi còn gì.
Tớ có phải fan của FF đâu.

Nếu nói game cày vài trăm tiếng thì đầu tiên phải kể đến TRS. Chơi từ 2002 đến giờ.
Tiếp đó là 2 bản Endless Frontier OG Saga, mỗi bản hơn 100 tiếng.
Cái Chrono Cross cũng tầm hơn 100 tiếng thì phải.

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Chơi xong thì đơn giản. Ở đây tớ còn đào bới cày cuốc nên nó mới như thế.
Tìm hiểu từng nhân vật, từng màn, từng ngõ ngách.

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Chơi sao cho tìm hiểu hết thì khá lâu thật, nhưng chơi mất gần 8 năm thì hơi quá.
Chơi FE7, tìm các side quest rồi nhiều thứ linh tinh nhưng mất có 3 tháng, cậu chơi cày cuốc kinh quá, mình vốn không kiên nhẫn nên chịu.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Đúng là gamer thì ko nhất thiết bik đến FF :"> Nhưng FF rất nổi tiếng. Hầu hết ai cũng biết trò này. Nếu mà ai hok bik thì coi như lạc hậu quá rồi :">

The dark knight

Cùng còn tùy thôi, "già" quá rồi nên cũng không còn thích tìm hiểu thêm các game mới nữa, chơi những trò nào mình thật thích thôi, chứ cũng không muốn chạy theo trào lưu, tùy ai thích chơi gì thì người ta cứ việc choi, mình thích chơi gì thì là việc của mình chứ?

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Mới có 20 mấy tuổi mà làm như già lắm rồi ý nhỉ :bee:
Cần gì phải chơi. Nhưng mà ý tui là FF quá nổi tiếng mà ko biết đc thì ... :-j
Tớ cũng đâu có chơi FF đâu. Chỉ trừ 1 vài bản trên DS. Nhưng mà chơi hok cò hứng thú vì game này hok thuộc loại mình thích :em03: Trên mấy bản ps3 gì ấy nghe nói là hay lắm nhưng chưa từng chơi qua và cũng hok bik chơi ra sao nữa :bee: Chắc cũng giống mí bản trên Ds :em03: Nhưng bù lại trò này có đồ họa thuộc loại đỉnh nhất trong làng game đó :bee: Lên mạng tra thử Final Fantasy 7 rồi chiêm ngưỡng từ từ nha 8->
Lethal : Tiện thể cho hỏi 1 tí ;)) Cậu có chơi qua Zelda chưa nhỉ :-/ :">

The dark knight

Không thích là không thích, can chi mà hỏi nhiều, lắm chuyện thế?
Chắc cùng lắm bằng Zelda Skyward Sword chứ gì? Xem trailer của Skyward chưa? FF mà đẹp hơn thì chắc mình bỏ tất cả các game, chỉ chơi FF thôi.

1658m6As

Nấm bình thường
Lethal chơi bản FF nào chưa?
Tớ đây đã chơi FF4 (GBA), FFX (PS2), FFIV Crisis Core và cái trò đánh nhau gì gì đấy, Dissidia thì phải. Nhưng tất cả chỉ là chơi cho vui, mỗi trò chơi tầm chục tiếng rồi bỏ.
Để ý thấy fan của Nintendo thường không ưa Square Soft và Sony.

Topic này ngày càng lạc đề. Đang bàn FE nào khó nhất giờ lại nhảy sang FF :no:

Thôi kệ, mình cũng đục nước thả câu, spam luôn :beach[1]:

[YOUTUBE]U5fRLFY16sk[/YOUTUBE]

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Chán nhỉ tại sao có thể từ bỏ đc Zelda 1 cách dễ dàng như thế chứ :-<
Không thích là không thích, can chi mà hỏi nhiều, lắm chuyện thế?
Chắc cùng lắm bằng Zelda Skyward Sword chứ gì? Xem trailer của Skyward chưa? FF mà đẹp hơn thì chắc mình bỏ tất cả các game, chỉ chơi FF thôi.
Hỏi thì mới biết chứ. Nếu mà tớ đã biết lâu rồi thì hỏi làm gì nữa ? Mà cậu mới đúng là lắm chuyện đấy, tớ hỏi Lethal chứ có hỏi cậu đâu mà xen vào nói này nói nọ ? Mà đây cũng không phải là lần đầu tiên cậu chen ngang như thế đâu nhá.
http://www.nintendovn.com/forum/showpost.php?p=187780&postcount=51
Về đồ họa của zelda ss thì thấy hơi thất vọng vì cứ tưởng nó vẫn giữ đồ họa như Twilight Princess (Đẹp :x) , nào ngờ chơi nguyên bộ Moving Painting :myemo0136: Nhưng dù sao dạng đồ họa này cũng hok đến nỗi tệ lắm...
Bên Zelda SS nhìn đồ họa tươi hơn FF 1 chút. Còn bên FF thì giống thật hơn 1 chút. Nhưng mà cảm xúc của nhân vật giống như..."Những con Búp bê vô hồn" ấy :bee:

Ps : Lăng xê cho Vincent 1 chút 8->
@Lehthal : Vừa lắm rồi nhé. Nói thì nói cho vui thôi chứ lúc nào cũng nói thế thì chạm lòng ng` khác đấy =((

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Để ý thấy fan của Nintendo thường không ưa Square Soft và Sony.
Bình thường, có gì đâu. Giống như fan của Micro$hop cũng không ưa gì Apple đấy thôi.
Tớ đây chả phải fan của ai cả. Chơi game thì tớ chỉ chú ý đến game, không chú ý đến máy do hãng nào sản xuất. Nếu xét cho kĩ, game tớ tâm đắc nhất cho đến hiện tại vẫn chỉ có TRS và BS.:rolleyes[1]:
Topic này ngày càng lạc đề. Đang bàn FE nào khó nhất giờ lại nhảy sang FF :no:
Từ E phải nhảy tiếp sang F mới hợp lí chứ.:beach[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN