Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Planning to wait around for a Nintendo 3DS Lite? Your waiting may be in vain. Kenichi Sugino, the Nintendo 3DS hardware designer has quite clearly stated that “we don’t have any short-term plans for creating a more compact version of Nintendo 3DS like we did with Nintendo DS Lite.” Satoru Iwata, the President of Nintendo of Japan backed up this statement by saying that “we used all our tricks for Nintendo DS Lite – and more – for cutting down on size right from the start.” Maybe a 3DS XL is more likely?

Cái này chắc cũ, nhưng cũng cho những người chưa biết...biết lun

Họ nói: Họ ko có kế hoạch ngắn hạn nào để tạo thêm 1 phiên bản cải tiến cho 3DS. Họ đã dùng tất cả các cách mà họ sử dụng để nâng cấp từ DS fat lên DS lite áp dụng cho 3DS. 3DS XL có thể...?

=============================> cho nên các bợn nào lấy lí do chờ 3DS lite ra mới mua thì..."đang tự dối lòng" đấy

warriosbest

Banned
Planning to wait around for a Nintendo 3DS Lite? Your waiting may be in vain. Kenichi Sugino, the Nintendo 3DS hardware designer has quite clearly stated that “we don’t have any short-term plans for creating a more compact version of Nintendo 3DS like we did with Nintendo DS Lite.” Satoru Iwata, the President of Nintendo of Japan backed up this statement by saying that “we used all our tricks for Nintendo DS Lite – and more – for cutting down on size right from the start.” Maybe a 3DS XL is more likely?

Cái này chắc cũ, nhưng cũng cho những người chưa biết...biết lun

Họ nói: Họ ko có kế hoạch ngắn hạn nào để tạo thêm 1 phiên bản cải tiến cho 3DS. Họ đã dùng tất cả các cách mà họ sử dụng để nâng cấp từ DS fat lên DS lite áp dụng cho 3DS. 3DS XL có thể...?

=============================> cho nên các bợn nào lấy lí do chờ 3DS lite ra mới mua thì..."đang tự dối lòng" đấy
nếu usd hạ giá thì có lẽ làm 1-2 băng US về chơi còn o thì nghĩ chờ FC + mua p/k 3ds :myemo0111:

Cho mình hỏi về phân vùng nha, mình không rành lắm về cái này X"3

Nghe nói là hệ máy US không chơi đc băng game Jap, còn ngược lại hệ máy Jap có chơi đc băng game Ú ko :"3

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Máy hệ nào chơi game hệ đó. Vậy mới gọi là phân vùng chứ. Còn như bạn nói là phân biệt đối xử đối với máy hệ US rồi :))

Death_of_Light

Nấm nhỏ
nghe nói 3ds hack dc rồi phải ko hả mọi người ?
hình như là acekard2i thì phải

acekard2i work trên 3ds
hy vọng ko phải mua FC mới

Key_blade

Thành viên lâu năm
chưa đâu bạn à,bạn mình có 3DS và có chạy đc ACE của mình đâu
Vừa lên GBA Temp xong thấy cái qoute:
QUOTE(Acekard Team)
We won't release the patch until more testing is made. And we are also concerned Nintendo might block it so *maybe* we'll release it after the 3DS is released in US and Europe.

warriosbest

Banned
chưa đâu bạn à,bạn mình có 3DS và có chạy đc ACE của mình đâu
Vừa lên GBA Temp xong thấy cái qoute:
QUOTE(Acekard Team)
We won't release the patch until more testing is made. And we are also concerned Nintendo might block it so *maybe* we'll release it after the 3DS is released in US and Europe.
oh hiểu nôm na là sau khi 3ds us/eur xuất xưởng là sẽ có FC chơi games DS :myemo0111:

mua về test cái chụp ảnh này cũng đc =)) 1:56s

buta_buta

Nấm bình thường
Từng dán cái skin yoshi xịn của nintendo, nói chung là không thích decal, làm sao mà đẹp bằng T____T. Chắc sẽ chờ 1,5 năm đến khi FC tạm ổn định, nghe ngóng xem nếu không có tin tức gì khác về bản re-design thì mua máy đỏ hoặc trắng :(.

acekard2i work trên 3ds
hy vọng ko phải mua FC mới
Nói là work được trên 3DS có nghĩa là chạy được game DS trên máy 3DS. Còn để chơi game 3D thì lại phải mua FC 3DS. Các vấn đề về hacking bạn qua topic này để bàn thảo :D.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Không phải đang tự dối lòng mà đang nuôi hy vọng hão . Trời ơi bản re-color của mình
về bản re-color thì bạn vẫn có thể hi vọng Nintendo cho ra sau khi 2 bản Cosmo black với Aqua blue đc bán. Nhưng bản chất của nó vẫn là 3DS chứ ko phải 3DS lite

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
chơi lun đi em ơi. ko thix thì mua cái màu đen về, khi nào có màu mới, thiết kế mới thì lúc đó bán mua cái mới, hơi đâu đợi dài cổ :D

Key_blade

Thành viên lâu năm
chơi lun đi em ơi. ko thix thì mua cái màu đen về, khi nào có màu mới, thiết kế mới thì lúc đó bán mua cái mới, hơi đâu đợi dài cổ :D
Có $ mới làm thế chứ anh, $ mua còn chưa có nói chi bán,chờ ảnh offline ở quê nhà xem game 3DS,chứ nghịch mí cái ARgame cũng chán.Chơi thử AR bắn đâu người,để cái card lên PSP 3k,màn hình như cái nấm mồ =))

warriosbest

Banned
đúng rùi thế mọi người định mua băng games nào về chiến office :em15:

Có $ mới làm thế chứ anh, $ mua còn chưa có nói chi bán,chờ ảnh offline ở quê nhà xem game 3DS,chứ nghịch mí cái ARgame cũng chán.Chơi thử AR bắn đâu người,để cái card lên PSP 3k,màn hình như cái nấm mồ
sau khi xem xong cái clip này thì còn thích hơn:em15: kết cái khả năng mix ảnh \m/

buta_buta

Nấm bình thường
về bản re-color thì bạn vẫn có thể hi vọng Nintendo cho ra sau khi 2 bản Cosmo black với Aqua blue đc bán. Nhưng bản chất của nó vẫn là 3DS chứ ko phải 3DS lite
Tớ thì muốn kiểu-màu khác luôn ấy, không phải màu khác :(. Ý là giống như từ DS Fat lên DSL thì đổi, từ DSL lên DSi lại thành màu nhám nhám, toàn màu tươi, lên DSi XL lại thành kiểu đỏ nâu sang trọng (và già), DSi LL lại có các màu tươi tắn hơn.

Thường thì phải tới bản re-design (lite, slim, i, nói chung tên tuổi không quan trọng) thì nin mới đổi kiểu-màu :(. Nói chung là do mình thích máy game màu tươi sáng, nhìn khỏe khoắn như DSi hoặc DSi LL, chứ màu sang trọng kiểu 3DS thì không :(. Bất lắm chờ không nổi thì sẽ mua màu đỏ hoặc trắng :(.

Cái DSi em chờ không nổi nên mua Lite, tới hồi nó ra bản i đúng ý nhất thì lại không có tiền mua lại đó anh T____T. Em tiếc tới giờ luôn nên mới rút kinh nghiệm nè T____T.

Nói vậy thôi chứ chắc không nhịn được lâu, khi nào ra KH:3D thì em mua màu trắng/đỏ =)).

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Tớ thì muốn kiểu-màu khác luôn ấy, không phải màu khác . Ý là giống như từ DS Fat lên DSL thì đổi, từ DSL lên DSi lại thành màu nhám nhám, toàn màu tươi, lên DSi XL lại thành kiểu đỏ nâu sang trọng (và già), DSi LL lại có các màu tươi tắn hơn.
cầu kì rứa, yêu cầu cao quá thì chỉ có ngồi đợi thôi à. Như mình thích màu "quí xì tộc" aqua blue nên đặt hàng rồi. Đôi lúc cũng phải biết thỏa mãn

StephenChow

Nấm nhỏ
Vậy là tương lai khi ra 3DS cho EU và US chúng ta sẽ có cơ hội được sở hữu nhưng game ... dl lậu từ trên mạng về hehe, thật là 1 tin mừng

warriosbest

Banned
màu mè phết nhỉ - mình chả quan tâm - về nhét vào case chơi thì màu nào cũng giống màu nào =))

Giờ chỉ mong game gốc giảm giá thành xuống thôi
bạn nên mong USD giảm giá hay hơn đó:rolleyes[1]:

giá cái chocobo rancing 3ds ra cùng ngày bản US thì múc luôn 1 băng gốc nhưng giờ thì ...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN