Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
100k nghĩa địa gì, giá 300$ nhập về bán 7tr9 - thay vì vậy họ đẩy lên 8triệu rồi cho các bác order trc =)) nếu giảm 100k so với giá gốc nintendo thì order liền.

con arm này nghe nói 2 core thì fải ;;)

ơ, từ đầu 3 camera của 3DS đã xác định là quay đc phim 3D rồi còn gì :D
đâu có bạn, thông tin ban đầu chỉ là 2 camera ngoài có thể chụp ảnh 3D thôi :no:

---------- Post added at 10:13 AM ---------- Previous post was at 09:22 AM ----------

The Nintendo Support Staff from Japan revealed that the 3DS will be region locked. The 3DS will have region codes which have to match with the region codes in the game. For example: You can't play a Japanese imported version of Professor Layton and the Miracle Mask on a European 3DS.
Thông tin chính thức về region lock trên 3DS :bye2[1]:
Hi vọng không có region lock trên FC \m/

BubbleHead

Nấm bình thường
đâu có bạn, thông tin ban đầu chỉ là 2 camera ngoài có thể chụp ảnh 3D thôi :no:

---------- Post added at 10:13 AM ---------- Previous post was at 09:22 AM ----------

Thông tin chính thức về region lock trên 3DS :bye2[1]:
Hi vọng không có region lock trên FC \m/
vậy là coi như lúc 3DS phát hành cũng chẳng mua làm j =)) đợi bản E :">

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Chủ tịch Iwata nói rằng, các nhà làm game có thể tự do chọn giữa việc áp dụng hiệu ứng 3D vào game hay không

Đây quả là tin tốt cho các nhà sản xuất khi những game có sử dụng cảm ứng chuyển động có thể không thể hiện chính xác như ý đồ của nhà sản xuất

Thông tin này cũng đồng thời xác nhận sẽ không còn game cho DS

buta_buta

Nấm bình thường
Thông tin này cũng đồng thời xác nhận sẽ không còn game cho DS
Hả hả 8-}. Nói cứ như đùa :em13:. Hồi DS ra GBA còn sống được cũng mấy năm lận mà 3DS mới ra là thẳng thừng tử hình DS luôn là xao 8-}. Cả một thị trường lớn vẫn còn ngon ăn, máy vẫn bán ra vù vù mà (mình mới mua máy được 2 năm :em13:). Tin này chính xác chưa vậy anh?

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
dự đoán thôi em, mà 3DS phần cứng hơn hẳn DS thì người ta làm trên 3DS luôn cho nó thoải mái

game DS vẫn ra nhưng máy DS thì không thọ nữa đâu :(

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bác gem dự đoán hoàn toàn hợp lý, các nhà phát triển game có thể cho phép có hiệu ứng 3D hay ko. Vậy nếu có nghĩa nếu là 1 game bt, ko có hiệu ứng 3D, thì nó ko khác gì game của DS, vậy làm cho 3DS ko sướng hơn cho DS àh?

aliviss

V.I.P Member
giá gốc 300$ = 6t3 bây giờ, order giảm 100k còn 6t2
ko + thêm phí ship + tax +.......... hả a bét cũng phải tầm 8 củ cho e này nhé + thêm game gốc nữa ^^ a e nào máu thì lúc ra máy qua mình nhé đặt giúp free game với máy

3DS mà hack game được thì chắc cũng nặng lắm đây, không kém gì game P
Tối đa có thể là 8G nhưng Nintendo khóa lại chỉ tối đa là 2G 1 game ^^

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN