Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

lucasDS

Nấm nhỏ
Cầm DS và cầm PSP mấy bác thấy cái nào đa tay hả ?
Tôi nói cầm DS đã tay hơn đấy ,bạn cầm PSP đã tay hơn thì mọi người cũng phải thế hết chắc .

3DS xuất ra TV được không nhỉ ?
Xuất ra tivi làm cái sh!t gì trong khi nó là handheld ,thích xuất ra ti vi thì vác cái Xbox hay PS3 về mà xuất cả ngày cho nó sướng ,đang bàn handheld tự nhiên xuất này xuất nọ ,vớ vẩn

Nhìn 3DS cứ như là 3 khúc ấy nói NGP dày à vậy chắc 3DS mỏng lám nhỉ bỏ túi chắc vừa lắm
Đấy là nhìn thế ,mà bạn ko thích 3 khúc nhưng tôi thích ,ở trên chỉ đơn giản so sánh thông số rồi đưa ra kết luận ,chả ai chê gì ,nói nó dày và nặng hơn chứ có kêu nó dở hơi hay làm sao đâu mà chưa chi đã phải so sánh lại .Cầm đc cái 3DS hay NPG nào chưa mà nói ko vừa túi

Kết luận : bạn thích thì cứ sang playstation 4rum mà phết 1 câu : 3DS kém xa NGP ,1 lũ sẽ nhảy vào ủng hộ đấy ,sướng nhá :|

@manhsoi: Mình thấy khó chịu với những câu comment của bạn lắm rồi. Có mức độ thôi chứ, đây là forum nintendo chứ có phải quán cơm bình dân đâu @@

bioibi24

Nấm nhỏ
Thôi thôi , đừng chê bai bác ấy nữa :no: . Đôi khi mình cũng rất khó xử đối với các câu comment của manhsoi , đặc biệt là trong những lần thắc mắc về FC của mình gần đây . Nhưng dù sao cũng là bạn bè trong forum cả , thôi xí xóa đi :D. Lần sau mình cũng mong manhsoi chú ý hơn trong việc viết bài , vì ko chỉ mình khó xử mà bạn thấy đấy , mấy bạn kia cũng y hệt mình :D

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Là thay vì hiển thị trên màn hình của 3DS thì nó sẽ hiển thị trên màn hình TV to bự của bạn. Tính năng này đảm bảo không có với 2 màn hình của 3DS, chưa kể touch screen thì làm sao vừa nhìn trên TV vừa bấm trên 3DS được

Cầm DS và cầm PSP mấy bác thấy cái nào đa tay hả ? 3DS xuất ra TV được không nhỉ ? Nhìn 3DS cứ như là 3 khúc ấy nói NGP dày à vậy chắc 3DS mỏng lám nhỉ bỏ túi chắc vừa lắm
3DS nhỏ nhẹ hơn NGP nhiều, bỏ vào túi quần vừa (so kích cỡ DS Lite, DSi là thấy) + do thiết kế gập nên không bị cấn màn hình, 2 cần analog nhô ra như NGP. NGP kích cỡ nó ngang ngửa với mini laptop Sony dòng UX. Mà hơn nữa game Sony handheld rất giống với hệ Sony console cùng thời với nó. Game PSP khiến ta có cảm giác chơi lại những phiên bản game PS2 được làm kém chất lượng đi, do đó ai bấm PS2 nhiều chơi game PSP sẽ thấy không còn thú vị. Còn DS do có 2 màn hình nên cách chơi lẫn game của nó độc quyền không hệ máy nào có.

Dòng DS của Nin làm dạng gập cũng có lí đó chớ,như thế thì màn hình sẽ ít hư hỏng hơn khi va chạm hay cọ xát còn NGP khi cọ xát xuống đường chắc die lun quá:rolleyes[1]:

keen9000

Nấm nhỏ
3DS nhỏ nhẹ hơn NGP nhiều, bỏ vào túi quần vừa (so kích cỡ DS Lite, DSi là thấy) + do thiết kế gập nên không bị cấn màn hình, 2 cần analog nhô ra như NGP. NGP kích cỡ nó ngang ngửa với mini laptop Sony dòng UX. Mà hơn nữa game Sony handheld rất giống với hệ Sony console cùng thời với nó. Game PSP khiến ta có cảm giác chơi lại những phiên bản game PS2 được làm kém chất lượng đi, do đó ai bấm PS2 nhiều chơi game PSP sẽ thấy không còn thú vị. Còn DS do có 2 màn hình nên cách chơi lẫn game của nó độc quyền không hệ máy nào có.
bác này nói đúng đấy game psp ps2 ps3 có nhiều trò thống nhất nhau nên vô tình mất đi tính sáng tạo , psp đc cái cầm nó sang hơn thôi , ds lẫn psp mình đều bỏ bao chả cái nào bỏ túi cả :beach[1]:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Cập nhật thêm. :D bà con ăn tết vui vẻ.

- Friend list của 3DS còn có chức năng gửi tin nhắn ngắn cho bạn bè của mình. :D
- Đã có một số game dành rei6ng cho chức năng StreetPass được cài sẵn trong 3DS. ^^

@ end of nothing: Vụ 3DS cập nhật firmware thì hem phải cứ tháng 5 nào cũng làm, tùy Nin muốn tung ra lúc nào thì nó ra lúc ấy thui. ^^

AR Game
[YOUTUBE]lKS0caNPR4o[/YOUTUBE]​

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN