Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Google trước khi hỏi nha, dùng define: AR là ra hết, hoặc là wiki
Nếu nói ở đây thì hơi khó giải thích. Tức là AR dịch ra là thực tế ảo, nó là thực nhưng được ghép thêm các yếu tố ảo, như trên hình, làm cho nó "ảo":em17:

BubbleHead

Nấm bình thường
Google trước khi hỏi nha, dùng define: AR là ra hết, hoặc là wiki
Nếu nói ở đây thì hơi khó giải thích. Tức là AR dịch ra là thực tế ảo, nó là thực nhưng được ghép thêm các yếu tố ảo, như trên hình, làm cho nó "ảo":em17:
tớ nghĩ câu trả lời của cậu nên cắt ở chỗ wiki thôi là dc,k nên gây hoang mang làm bạn ấy khó hiểu thêm :-ss

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đơn giản là game dùng cảnh nền do camera 3DS lấy được lồng vào game, và hình ảnh trong game có thể tương tác với nền đó, giống mấy trò bắn muỗi lúc trước trên điện thoại đó nhưng tính tương tác cao hơn

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
xem trailer và đọc lại dòng giải thích đó sẽ hiểu =.=

AR có chữ game trong đó nữa nên nó là một kiểu game, chơi thế nào thì bạn có thể down DSiware xem thử, hoặc mượn máy của ai đó có DSiware

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Rất nhiều người phải nuối tiếc, vì đã do dự việc ghi tên mình vào danh sách 'đặt hàng trước' cho sản phẩm Nintendo 3DS. Bởi, vào lúc này, họ sẽ bị xếp sau rất nhiều người mua khác.

Nhóm MCV ghi nhận rằng: "Tổng số đơn đặt trước của 3DS đã vượt xa so với máy Wii" và "những nhà bán lẻ cũng đang hy vọng rằng số đơn đặt hàng của 3DS sẽ còn tăng cao hơn nữa trong thời gian sắp tới." .

--

AR giống dzị nè bạn hiền :D
Kết hợp camera có trên thiết bị, với một hình thật để chơi.

Shirogane

Banned
PSP 2 vừa to vừa dày đi ngược lại với tiêu chí handheld hay portable (bỏ túi) rồi trong khi xu hướng hiện nay và tương lai là gọn nhẹ bỏ túi tốt.
Thực sự mà nói bạn này thấy cái kích thước chuẩn của NGP chưa mà nói nó to và dày ?? Huống chi, NGP được giới thiệu mới chỉ là prototype thôi nhé =)

Mỗi hệ máy có một thế mạnh riêng, và có vẻ như Sony đã rút được rất nhiều kinh nghiệm từ thất bại trong cuộc chiến handheld trước đây nên đã thiết kế NGP với cực nhiều tính năng mới. Riêng cái touchscreen + touchpad, cùng với hệ thống cảm biến chuyển động mới đã thực sự gây ấn tượng mạnh. Thành thực mà nói, những ấn tượng ban đầu của tôi về NGP tốt hơn 3DS rất nhiều.

Không có ý xúc phạm, nhưng nhiều bạn post bài trong này cuồng cái 3DS quá mức rồi đấy :))

Không thấy có đoạn nó để so với PSP FAT, PSP 3k, PSP Go à. Bản mẫu con PSP FAT lúc giới thiệu năm 2k4 cũng y chang lúc bán ra năm 2k5 có khác gì đâu.

*Tui thấy mem trong này nói sự thật thôi có ai cuồng 3DS đâu nhỉ, nó hơn NGP ở chỗ gọn nhẹ (coi hình nó so với DSi tự hiểu nhé) + màn hình 3D nổi. Và quan trọng lúc NGP chưa ra mắt thì 3DS là handheld game có cấu hình mạnh nhất.

Thực sự mà nói bạn này thấy cái kích thước chuẩn của NGP chưa mà nói nó to và dày ?? Huống chi, NGP được giới thiệu mới chỉ là prototype thôi nhé =)

Mỗi hệ máy có một thế mạnh riêng, và có vẻ như Sony đã rút được rất nhiều kinh nghiệm từ thất bại trong cuộc chiến handheld trước đây nên đã thiết kế NGP với cực nhiều tính năng mới. Riêng cái touchscreen + touchpad, cùng với hệ thống cảm biến chuyển động mới đã thực sự gây ấn tượng mạnh. Thành thực mà nói, những ấn tượng ban đầu của tôi về NGP tốt hơn 3DS rất nhiều.

Không có ý xúc phạm, nhưng nhiều bạn post bài trong này cuồng cái 3DS quá mức rồi đấy :))
Ngày càng có nhiều thằng bệnh hoạn. Thử hỏi đến bao giờ đất nước này mới có thể tươi đẹp được đây :em27:

lucasDS

Nấm nhỏ
Thừa nhận câu này đúng ,nhưng xét cho cùng nhận xét đưa ra dựa trên thông số của Sony ,chả lẽ cái thông số đấy vứt đi ,không đc nhắc đến và đến lúc máy ra lúc đấy mới đc nhận xét to và dày à :)) .Huống hồ tôi thấy đấy là nhận xét mang tính khách quan ,chả chê bai gì cái NGP cả
Tôi biết bạn ấn tượng nhiều vè NGP ,và đọc kỹ đi ,chả ai chê bai những đặc tính vượt trội của nó so với 3DS cả ,kém hơn NGP ở nhiều mặt ,nhưng hơn NGP ở nhiều mặt khác ,ok :D

Ngày càng có nhiều thằng bệnh hoạn. Thử hỏi đến bao giờ đất nước này mới có thể tươi đẹp được đây :em27:
Nặng lời quá đấy bạn hiền !

bioibi24

Nấm nhỏ
Bây giờ mình nói vậy để tránh có war nhé . Người nào thích gì nói thế (trừ khi người đó thắc mắc thì chỉ và khuyên bảo ), ko bao giờ được nói nặng nhẹ vì mình ko thể có quyền bắt người khác theo mình . Sau này máy ra , ai thích máy nào mua máy đó phải không . Thế thì người nào cuồng máy nào thì cũng thế thôi :no: . Mình thấy các bạn rất kiểu chưa lo mình đi lo người khác .

honquoc

Thành viên lâu năm
sặc hắn nói người ta cuồng 3ds trong khi hắn cũng cuồng psp2 vậy mà nói chuyện như biết lý lẽ lắm vậy mà cứ tưởng giỏi .........bó tay tự sướng trên mứng cần thiết........
Tóm lại đây là 4rom của Nin thì thần dân nin có quyền tôn sùng 3ds là điếu tất nhiên còn bác cuồng psp2 thì mời đi chỗ khác ,tới nhà người ta ma 2ko tôn trọng chủ nhà nói năng láo thư thế có này cũng ăn đấm :bleh[1]:

Shirogane

Banned
Không thấy có đoạn nó để so với PSP FAT, PSP 3k, PSP Go à. Bản mẫu con PSP FAT lúc giới thiệu năm 2k4 cũng y chang lúc bán ra năm 2k5 có khác gì đâu.
Bạn phân biệt rõ hộ officially announced với prototype nhé (:|. Ngay cả Sony cũng nói đó chưa phải là thiết kế cuối cùng, khe cắm Game Media, thẻ etc...cũng chưa hoàn toàn lộ diện. Lý do mà Sony công bố sớm như vậy chính là để tác động vào vụ 3DS sẽ phát hành vào tháng 3, cộng với việc chưa công bố giá ngay mà thay vào đó sẽ quan sát lượng tiêu thụ của 3DS để đưa ra mức giá cạnh tranh nhất.

Dĩ nhiên, với màn hình 5 inch thì nó sẽ dài hơn PSP hiện thời một chút, nhưng nếu nói nó "to và dày" thì cực kì nhảm nhí, ngay cả khi nó dày bằng cái 1k đi nữa thì cũng chả thấy có vấn đề gì, vì ngay cả cái DSi cũng chả mỏng hơn cái PSP-1k là bao nhiêu =)).

PS: mà bạn thấy cái mẫu chính thức với mẫu prototype của chính cái Nintendo DS chưa ấy nhỉ ? =))

*Tui thấy mem trong này nói sự thật thôi có ai cuồng 3DS đâu nhỉ
Đọc lại mấy trang trước đi, cái số này không thiếu đâu.

Thà phân tích dựa trên lý lẽ, dẫn chứng chuẩn xác thì còn được, còn nói chuyện kiểu brainless, mới nhìn vào đã thấy thì nó nhàm lắm :|.
sặc hắn nói người ta cuồng 3ds trong khi hắn cũng cuồng psp2 vậy mà nói chuyện như biết lý lẽ lắm vậy mà cứ tưởng giỏi .........bó tay tự sướng trên mứng cần thiết........
Nếu nói chuyện, dùng lý lẽ phản biện lại những ý trong bài của tôi thì tôi sẽ nhận. Nhưng nói bâng quơ kiểu này thì im mồm dùm, vì những cái bạn nói ra nó chả có xu gì giá trị hết.

Tôi có cả DS và PSP, dĩ nhiên tôi rất mong chờ 3DS và NGP ra mắt. Tôi chả thiên vị hệ máy nào hết, tôi chỉ thấy chướng mắt cái kiểu tung hô vô lối không lý lẽ gì của vài bạn trong này thôi :-j

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Đến khổ, mới đầu năm đầu tháng mà anh em lại đi war à? Stop thôi. Giữ chút lộc đầu năm đi chứ. Lời lẽ gì mà nặng nề vậy? Hòa đi.

3DS sắp ra rồi anh em\m/. Nhưng anh đây vẫn 1 lòng đợi hè năm sau:)), DS Lite ở nhà vẫn trụ được phải 2 năm nữa, vì toàn là các game touch là chính, nút bị nát bươm sau 5 năm ròng phá:)), giờ ít dùng nút, may thế.

aliviss

V.I.P Member

xin chào fanboy Sony:)) cái màn 5" thì có gọi là cồng kềnh ko chưa kể việc kéo dài 2 bên cho cụm phím bấm nữa (liệu có thể đút vào túi quần ko :))) + 1 cái máy game mà đã chơi được game thì gần như là hoàn chỉnh rồi và có thể kết luận đó chính là mẫu cuối cùng của PSP2

Riêng cái touchscreen + touchpad, cùng với hệ thống cảm biến chuyển động mới đã thực sự gây ấn tượng mạnh.
cảm biến chuyển động Nintendo đã áp dụng từ thời Gameboy Advance rồi cái này giờ Sony mới thêm vào để đổi mới cách chơi thôi chứ nói về gây ấn tượng mạnh chắc chỉ là phần cứng của máy quá khủng.

//Xin lỗi là tôi ko cuồng cái 3DS quá mức nhưng tôi đảm bảo rằng 3DS ra mà bạn ko mua 1 cái về để thỏa mãn cái chí tò mò game 3D ko cần kính thì.............:no:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN