[Topic chat] Đại bản doanh box 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Vậy là 2 tháng trôi qua khi mình mua được 3DS. Thời gian trôi khá lẹ, cũng nhờ có 3DS nên mình mới có được vị trí hôm nay trong NVN forum. Ngồi ở thư viện buồn buồn viết vài dòng cảm nhận về 3DS một cách toàn diện hơn sau 2 tháng sử dụng. Note: Tại sao là 2 tháng? Đơn giản vì mình thích con số 2….

Chờ đợi…

Tại E3 năm ngoái, Nintendo chính thức công bố hệ máy cầm tay mới nhất của mình: 3DS. Mình đã theo dõi confront của Nintendo thong qua Internet channel của Wii. Quả thật, mới xem là bị hút ngay vào màu xanh của máy. Màu ưa thích của mình. Và đặc biệt hơn là lần này là chơi game 3D không cần kính. Như mọi người đã biết Nin đã thất bại thảm hại với Virtual Boy, cũng xài công nghệ 3D. Liệu lần này có trở thành thảm họa thứ 2? Máy DS là một thành công rực rỡ,,liệu 3DS có tiếp nối đc Legacy của DS ko? Chưa ai biết được cho đến lúc đó.

Sau đó, mình hay ra tiệm Gamestop để mua và trao đổi game wii, và thật may mắn rằng anh bán hang ở đó cũng có mặt ở E3. Anh ta nói 3DS là một cỗ máy tuyệt vời. Trải nghiệm 3D ko cần kính là hoàn toàn có thật. Đã đến lúc để dành tiền rồi…

1 Tháng trước đó…

Cũng qua Nintendo Channel, 3DS sẽ ra mắt vào tháng 3 với giá 299.99. Một cái giá khá là quá đầu vì chỉ cần thêm $50 là đủ mua con PS3 160 GB. Tuy nhiên, với mong muốn đc cảm nhận cái gọi là “3D – Glassless”, mình vẫn quyết định chọn 3DS. Bên Gamestop đưa cho mình list game để mình đặt hàng trước (khách quen mà). Mục tiêu lúc đó của mình là 4 game: Super Street Fighter 4, Samurai Warriors Chronicle, Dead or Alive Dimention, và Resident Evil: The Mercenary 3D. Mình đã ko ngần ngại đặt hàng 3DS màu xanh cùng với 4 game đó. Và người bán hàng cho biết mình là người đặt hàng đầu tiên trong list của cửa hàng họ…

Ngày 27/3

Đó là ngày chủ nhật. Sáng sớm gia đình đã đi lễ nhà thờ. Đúng ra Sunday mình nướng trên giường đến hơn 11 giờ sáng. Nhưng mình biết hôm đó Gamestop sẽ mở cửa sớm 2 tiếng để bán máy 3DS. 8 giờ sáng, lái xe ra tiệm…Trời đât, mình đã đến sớm 10 phút mà vẫn còn phải xếp hàng…WTF man…Người ta xếp hàng trước cửa hàng. Mình phải chờ 10 phút mới đến lượt mình. Ở đây người ta get line rất đàng hoàng, nên cũng chả xô lấn gì…Cuối cùng đã mua đc 3DS màu xanh…ước mơ đã thành hiện thực…

Khi về, đập hộp và post ngay ảnh lên NVN, rồi bắt đầu thử 3D. Amazing, I must say. Quá thật là 3D không kính. Muốn nổ con mắt ngay từ lúc đầu, nhưng sau khi đã điều tiết, mọi chuyện lại trở nên quá đỗi tuyệt vời. Rồi mở ngay SSF4 và SWC ra chơi. 3D đã đc well done trong cả 2 games này, quả là một quyết định đúng đắn khi mua 3DS…

Rồi lại chờ đợi…

Còn gì nữa, chờ game ra. Mình chơi SSF4 và SWC cả 2 tháng ko biết chán. Mỗi game đều có chiều sâu, và được kĩ lưỡng đầu tư. Chủ trương chơi kĩ chứ ko chơi nhiều, mỗi game phải khám phá từng ngóc ngách mới đáng đồng tiền bỏ ra. Mới đây, lại tậu thêm Dead or Alive cho riêng mình và cho cô bạn Kawaii. Lại nhiều đêm…chơi khuya đây (ko ngủ có mà sáng mai mộng du lái xe hơi à?) Và trong tháng 6 sẽ là Legend of Zelda và Resident evil…

Với những đầu game xuất sắc như vậy, cộng với những ý tưởng sáng tạo của Nintendo, hi vọng thời gian ko xa đây, 3DS sẽ trở thành một huyền thoại mới của Nintendo…

---------------------------------------------------------------------------

Những bài ý kiến đóng góp, hoặc cảm nhận xin để ở đây. Nếu tìm đc một bài hay, sẽ ráng nài nỉ xin Bảo cho 1 cái title gọi là...ủng hộ tinh thần.

SkydragonZX

Nấm nhỏ
bác tặng cho kawaii thiệt à
đọc bài bác thấy khá là hay, khiến mình xúc động :myemo0104:
mình kết nhất câu này :
Sau đó, mình hay ra tiệm Gamestop để mua và trao đổi game wii, và thật may mắn rằng anh bán hang ở đó cũng có mặt ở E3. Anh ta nói 3DS là một cỗ máy tuyệt vời. Trải nghiệm 3D ko cần kính là hoàn toàn có thật. Đã đến lúc để dành tiền rồi…

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
@kawaii: mới có 2 tháng ra máy à. Có thể 4 tháng sau làm 1 bài nữa kỉ niệm...nửa năm có 3DS. Lúc đó có thể tên kawaii lại đc...nhắc thêm lần nữa.

------------------------------------------------------------------------------------------

Thông báo

Cuộc thi viết cảm nhận này sẽ đc kéo dài cho đến tháng 9 khi (có thể) nhiều người đã có 3DS. Ko giới hạn số bài đăng nhá.

1 thág xài 3DS ...... chưa có gì mới mẻ

Chưa có trải nghiệm gì nhiều về công nghệ 3D của máy

Phải chờ game mới ;A;

kelvin8652200

Pen Warrior
sau 1 tháng xài thử, đánh giá là 3ds còn 1 số khuyết điểm đáng trách của nin, đầu tiên mình thấy nin ra 3ds khá là vội vàng nên lauch title kg thật sự chất lựong lắm (ngoài SWC & SF4), chưa kịp cung cấp web browser cùng với máy, chưa có ct để coi film 3d, 3ds cũng cần 1 số c.trình chơi nhạc xem film để trở thành 1 cỗ máy multimedia đúng nghĩa, cuối cùng nin nên tăng cường marketing,chứ thật sự rất nhiều người đánh giá sai năng lực của 3ds. Nhưng rất may là 3ds có thể update thường xuyên, nên mình tin chắc,chỉ sau vài đợt update nữa thôi 3ds sẽ là 1 cỗ máy dc nhiều người thèm muốn...:yahoo[1]:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
sau 1 tháng xài thử, đánh giá là 3ds còn 1 số khuyết điểm đáng trách của nin, đầu tiên mình thấy nin ra 3ds khá là vội vàng nên lauch title kg thật sự chất lựong lắm (ngoài SWC & SF4), chưa kịp cung cấp web browser cùng với máy, chưa có ct để coi film 3d, 3ds cũng cần 1 số c.trình chơi nhạc xem film để trở thành 1 cỗ máy multimedia đúng nghĩa, cuối cùng nin nên tăng cường marketing,chứ thật sự rất nhiều người đánh giá sai năng lực của 3ds. Nhưng rất may là 3ds có thể update thường xuyên, nên mình tin chắc,chỉ sau vài đợt update nữa thôi 3ds sẽ là 1 cỗ máy dc nhiều người thèm muốn...:yahoo[1]:
3DS chủ yếu là chơi game mà, đâu phải tập trung vào multimedia đâu bạn

kelvin8652200

Pen Warrior
^^,uah thì đúng là 3ds là máy để chơi game thật, nhưng bây giờ, 1 máy handheld cũng nên trang bị thêm cho mình khả năng về multimedia chứ bạn (sư thành công của psp cũng 1 fan vì khả năng multimedia của nó, chứ số lượng game đỉnh psp kg nhiều bằng ds), với lại phải làm như vậy thì mới tận dụng dc hết tiềm năng của 3ds chứ...(hiện tại trên thị trường,có bao nhiêu máy có thể giúp người dùng coi film 3d kg cần kính):rolleyes[1]:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
@kawaii: mới có 2 tháng ra máy à. Có thể 4 tháng sau làm 1 bài nữa kỉ niệm...nửa năm có 3DS. Lúc đó có thể tên kawaii lại đc...nhắc thêm lần nữa.
.
Kiểu này thì cứ vài tháng lại nhắc Kawaii 1 lần nhỉ?? Và cứ thế sẽ nhắc cả đời, ôi chỉ vì 1 cuốn băng, tội Kawaii của tui quá :myemo0104:

Kawaii

Super Princess Peach
- Hjhj ^_^ thôi đi mà, Kawaii và Randal là bạn bè mà, tặng quà cho nhau thì có gì lạ đâu, tại Randal thấy Kawaii thix Tecmo ^_^ hjhj

- Ui ui :( tội nghiệp Randal của Kawaii quá ah... tặng Kawaii có cún băng mà bị quá chòi ng tẩy chay lun :(

- Kawaii là bạn bè, là em của tất cả mọi người mà, sao lại xem em như đồ vật mà của ng này ng kia :(( huhu

- Anh Fly ui ^_^ hum bữa anh Bảo quên gửi tặng anh tấm hình DOA rùi... lúc nào đó anh rảnh đến lấy nha.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Lão chuồn chuồn kia vừa lòng chưa, làm con gái người ta buồn rồi kìa. Tặng game cho Kawaii vì tui quí cô ấy, xoáy hoài à.

@kawaii: Mai mình ra post office ship game về cho, nhớ phải take a picture with that đó ha.

Kawaii

Super Princess Peach
- ah Randal thix hình 3DS ah ^_^ hjhj dc rùi

- thông báo cho mọi người lun nè... có thể tháng sau sẽ lập box Thảo luận game 3DS khi mà số lượng đầu game xuất hiện đã thật sự phong phú ^_^ tháng sau sẽ có Zelda và Resident Evli, cộng thêm những game có sẳn sẽ giúp box thêm phần soi động, hy vọng các bạn ủng hộ box 3DS trong thời gian sắp tới nha :x

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đề nghị 3 anh chị ra Yahoo hoặc Skype mà tay ba nhau, hoặc tìm góc khuất nào đó xử lí nội bộ
em xin %-(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN