Treasures of Gaia - Cả thế giới trong túi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Annieslover

V.I.P Member

Treasures of Gaia thực sự biến Ds trở thành cả một thế giới rộng lớn . Được thiết kế với khả năng tương tác với Google Maps . , homebrew giúp bạn truy cập các bản đồ trên khắp thê giới , từ những đấu trường la mã nôi tiếng cho đến những ngọn kim tự thấp đây huyền bỉ phủ đầy cát nơi Ai Cập :myemo0109: .

Không chỉ vậy , các địa điểm trên còn được chú thích về lịch sử khá chi tiết , rất thích hợp cho các cuộc du lịch phải không :hug[1]: ? .
Hiện tại homebrew đang dần dần hoàn thiện , sắp tới sẽ có kết hợp với việc xem thời tiết của từng vùng :D
Link Download ( ver 0.2 )
Trang chủ
Cài đặt : patch rom = dldi :D đặt file tog_cities.dat ở thư mục gốc . Lưu ý homebrew phải có wifi mởi chạy được :)

Phần điểu khiển :

A : ẩn/hiện những di sản văn hóa thê giới trên bản đồ
X/B : Điểu chỉnh lên/xuống thông tin ở màn hình trên
Y : CHọn một địa điểm ở danh sách di sản thế giới
Select : Chuyển giữa bản đồ/ ảnh/ thông tin lịch sử ở màn hình trên
Start : Giúp đỡ
L/R : Phóng to / thu nhỏ
Pad : di chuyên bản đồ và thông tin ở touch screen
Stylus : Di chuyển và lựa chọn các vị trí trên bản đồ

fly_us

Nấm bình thường
soft khá hay, di chuyển map dễ dàng, thông tin cũng thú vị, có điều đang coi thông tin của 1 vị trí mà không chuyển về màn hình map, bấm qua vị trí khác cái Please wait khoảng 15' trước khi... tắt máy mở lại :D :D

Dù gì cũng quá tốt cho v0.1

Annieslover

V.I.P Member
:D trang chủ bên dưới có phần tiếng anh mà +_+ , thông cảm wifi nên tốc độ của nó cũng không tốt lắm , sau tích hợp cái thời tiết thì tốt quá

fly_us

Nấm bình thường
đang xài cái v0.2, fix được cái lỗi nói bên trên rồi.. wifi tốc độ khá tốt, zoom thấy được nữ thần tự do quá ngầu :D..

cool soft để ngồi khoe DS :D

Bạn ơi, sao mình vào nó cứ bảo là Please ensure that the tog_sites.dat in the root of your linker, mình phải làm thế nào? bạn nói là phải đặt nó vào thư mục gốc, mình ko hiểu, giải thích hộ mình nhé

fly_us

Nấm bình thường
download về unrar ra, có 1 file tên là tog_sites.dat, chép file đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ, còn mấy cái khác thì bỏ vào 1 thư mục cũng được cho gọn.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
thư mục gốc của thẻ nhớ là ngoài cùng thẻ nhớ đó!! ko bỏ nó vào trong một thư mục nào khác!! chỉ để ở trên cùng của thẻ nhớ thoai!

sao em cài vào DS chạy nó báo ko kết nối dc với cái wifi của em dzậy, em mê mấy cái soft loại dzầy lắm, còn soft nào tuơng tự ko ah

fly_us

Nấm bình thường
vào game nào có wifi, config wifi trong đó cho connect được xong rồi thoát ra xài Treasure of Gaia là được.

troy28790

Banned
thế này nhé.Các game mà bạn chơi thì nó tự động search wifi ,bạn chỉ việc dò và chiến.Còn cái này nó "ngu" hơn.Bạn dùng chương trình DS orgarnize,nếu ko có thì download trong 4rum này nhá.Đầu tiên bạn bật DSO lên rùi search wifi,nhớ là chọn phần firmware nhá,đừng chọn phần DSO,search xong thì save lại.Rùi bật gaia lên,thế là conect thui.Mà nói trước cái này nó hơi giựt đó nha,đi du lịch thì nên mua GPS mà xài,cái này chỉ để ở nhà mà ngắm thui

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN