Trung tâm tư vấn, thắc mắc chung về Wii U hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
oh, game Wii trên WiiU thì đúng là hack dc lâu rồi, còn game copy WiiU mới dump dc có 1 game, sao next-gen nói ".......một số game Wii U copy rồi nhé cả nhà ơi!"

Mà hack dc rồi thì đúng là WiiU đi đầu trong bị hack =.='

WiiU hack đc cũng có game gì đâu mà chơi, hack sớm die sớm ra hệ máy mới ehhe
Warios Orichi 3
Zombi U
Monster Hunter 3 Ultimate
New Mario Bos U
Assasin Creed 4

Bấy nhiêu cũng đủ chơi cả...năm :em34:
Mềnh là mềnh có bấy nhiêu đó thui ^^

Nói chứ chưa gọi điện cho NextGen để confirm xem đã chơi được những game gì
Mai gọi rùi update bài :em38:

anminh

Nấm bình thường
Hack bị leak hay là họ tự hack? Nhiều khả năng là cái thứ 2 vì chưa thấy thông tin gì từ các trang game nước ngoài cả :rolleyes[1]:
Cơ mà thấy các hacker đều nói Wii U có hệ thống bảo mật quá yếu kém lên nó bị hack sớm cũng không có gì lạ.
Nhìn về tuơng lai phía trước, chả còn game gì cho wii u nữa cả :bye2[1]:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
thông tin trên gbatemp và các site khác thì chưa chơi dc game wii u đâu. chẳng lẽ nextgen lại có hacker cao tay hơn sao. chỉ là tin fake kiểu như "chơi được game wii trên wii u, còn game wii u thì tại chúng tôi chưa có iso test nên để tạm vậy." nShop đã hack cách đây mấy tháng rồi, giá rẻ hơn 1/2 - 400k thôi.

mấy đồng chí ham hố chỉ biết nhìn trước mắt nhiu đó game chơi đủ cả năm rồi thật nông cạn. game wii u vốn đã ít, một số dev đã ngưng hoàn toàn game wii u để chờ tình hình của nintendo. cụ thể là EA Game đã rút toàn bộ game của họ đang phát triển wii u lại, một số khác tạm ngưng. ngày nào đọc tin cũng thấy tin mới đau lòng cho nin. chẳng may game wii u hack dc thì có ma nó làm cho wii u, nếu ko làm game cho ps4 và xbox one thì chẳng thà nó phát triển game cho ps3. rồi với chục tựa game đó đồng chí sẵn sàng bỏ ra 3-400$ mua về chơi xong nghỉ đợi game nintendo ra sao :|

hy vọng nintendo nâng cao bảo mật wii u hơn, song song đó có kế hoạch khôi phục doanh số bán hàng để các nhà phát triển phấn khởi hơn làm nhiều game hay hơn. 2-3 năm sau doanh số ổn định thì bị hack cũng ko sao. Giống như giờ 3DS nè, đang trông mong 3DS hack được mà toàn tin fake.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Wii U giờ mà bị hack chơi game Wii U được cái là cầm chắc cái chết luôn. Đang khó khăn mà mọi người lại muốn em nó chết sớm à....haizzzzzzzz

ansonhai

Thành viên lâu năm
Wii U GamePad chỉ dành cho game Wii U thôi. Muốn chơi game Wii bắt buộc phải mua thêm tay cầm khác như Wii Remote hay Classic Controller Pro.

mình tham khảo trên một số trang web với youtube , nhưng máy tính mình kết nối mình lại không thấy bluetooth trong PC , lên mạng cài bluetooth vô máy thì hầu như không được
không biết có ai trong diễn đàn kết nối thành công giữa wii u controller pro với pc thì cho mình xin tham khảo ý kiến và cách để kết nối thành công , mình xin cám ơn

cho mình hỏi thấy trên Wii U có 4 cổng USB đó, vậy USB nhiều vậy để làm gì? mình cắm ổ cứng di động vào xem film HD được không? Và ổ đĩa Bluray của Wii U có xem film đĩa Bluray được không?

Sửa lần cuối:

ansonhai

Thành viên lâu năm
Ổ cứng ngoài cho Wii U khuyên dùng loại có dây USB chữ Y cần 2 cổng, nên có 4 cổng là để mình lựa chọn cắm mặt trước hay mặt sau.

Cắm ổ cứng vào xem phim trực tiếp thì không được, nhưng có cách để stream file mp4 từ máy tính: http://www.ign.com/boards/threads/how-to-play-videos-on-your-wii-u-off-your-pc.452821474/

Ổ đĩa của Wii U chỉ dùng để chơi game Wii và Wii U.

Ổ cứng ngoài cho Wii U khuyên dùng loại có dây USB chữ Y cần 2 cổng, nên có 4 cổng là để mình lựa chọn cắm mặt trước hay mặt sau.

Cắm ổ cứng vào xem phim trực tiếp thì không được, nhưng có cách để stream file mp4 từ máy tính: http://www.ign.com/boards/threads/how-to-play-videos-on-your-wii-u-off-your-pc.452821474/

Ổ đĩa của Wii U chỉ dùng để chơi game Wii và Wii U.
Cảm ơn thông tin hữu ích từ bạn

mình kiếm mấy shop lớn như haloshop , nintendovn đều không có nhập đĩa cod ghost về , bạn nào có địa chỉ nhập đĩa cod ghost wii u làm ơn cho mình xin với , mình cám ơn nhiều :( !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN