Trung tâm tư vấn, thắc mắc chung về Wii U hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

No1luv

Nấm nhỏ
Bạn dùng WBFS Manager để format 1 phân vùng thành WBFS, rồi dùng pm đó để copy game vào phân vùng WBFS.
à nghĩa là nếu định dạng file game là ISO thì làm như bạn nói còn nếu đã là WBFS thì chỉ việc copy paste vào ổ cứng rồi chơi thôi đúng ko bạn? có cần đặt thư mục để Wii U nhận ra đc ko?

8163264128

Thành viên lâu năm
à nghĩa là nếu định dạng file game là ISO thì làm như bạn nói còn nếu đã là WBFS thì chỉ việc copy paste vào ổ cứng rồi chơi thôi đúng ko bạn? có cần đặt thư mục để Wii U nhận ra đc ko?
Ko phải. Tức là format lại ổ để dùng WBFS, một hệ thống tập tin kiểu NTFS.
Bạn cóp thẳng .wbfs vào ổ cũng đc. Cóp vào thư mục "wbfs".

No1luv

Nấm nhỏ
Ko phải. Tức là format lại ổ để dùng WBFS, một hệ thống tập tin kiểu NTFS.
Bạn cóp thẳng .wbfs vào ổ cũng đc. Cóp vào thư mục "wbfs".
Mình thấy thi thoảng có mấy file là WBF1 đi kèm cùng wbfs để làm gì thế bạn? phần mềm định dạng ổ dùng đc với wbfs tên gì thế bạn

Sửa lần cuối:

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình thấy thi thoảng có mấy file là WBF1 đi kèm cùng wbfs để làm gì thế bạn? phần mềm định dạng ổ dùng đc với wbfs tên gì thế bạn
File đó là dành cho game >4GB để đảm bảo dùng đc với ổ FAT32. Nó là phần sau của game (sau 4GB đầu).
Lưu ý là ko nhất thiết phải format, nhưng nếu bạn muốn quản lý game tiện hơn thì dùng pm dưới đây để format và quản lý
http://wbfsmanager.codeplex.com/

No1luv

Nấm nhỏ
Tiện thể bạn cho hỏi nếu máy Wii U mà hack để chơi game wii thì những game của wii U có online đc nữa ko vì mình nghe nói hack như vậy sẽ làm mất tính năng online của wii U và những game wii chơi trên HDD sau khi softmod đó có chơi online đc ko?

8163264128

Thành viên lâu năm
Tiện thể bạn cho hỏi nếu máy Wii U mà hack để chơi game wii thì những game của wii U có online đc nữa ko vì mình nghe nói hack như vậy sẽ làm mất tính năng online của wii U và những game wii chơi trên HDD sau khi softmod đó có chơi online đc ko?
Vẫn onl bình thường, cả Wii U lẫn Wii.

Phân vùng ổ WBFS giờ khá xưa rồi, chỉ cần format thành FAT32 rồi cắm vào cổng USB sau đít Wii U là nó nhận game đc liền.
Vừa lưu đc dữ liệu khác, vừa lưu đc game Wii. Nhược điểm là ko lưu đc file > 4GB
Còn NTFS thì hình như Wii U không nhận.

8163264128

Thành viên lâu năm
Phân vùng ổ WBFS giờ khá xưa rồi, chỉ cần format thành FAT32 rồi cắm vào cổng USB sau đít Wii U là nó nhận game đc liền.
Vừa lưu đc dữ liệu khác, vừa lưu đc game Wii. Nhược điểm là ko lưu đc file > 4GB
Còn NTFS thì hình như Wii U không nhận.
Xưa thì đã sao? Xưa mà vẫn tốt hơn nhiều. Còn việc phân thêm một pv khác cho dữ liệu là ko khó.
NTFS có hỗ trợ. Cái này tuỳ loader.

gameboybin

Nấm nhỏ
trên hà nội có gamescenter nhưng hình như một tháng mới nhập về một lần. Rồi họ nhập về ít lắm vì sợ k0 bán được

whoryouman88

Nấm nhỏ
Tình hình là mình đang muốn chơi The Last Story nên đang phân vân không biết nên lựa chọn Wii hay Wii U để chơi. Vì nghe nói Wii U đã có hỗ trợ chơi game Wii copy :D.
Ai đang dùng mấy máy này có thể cho mình lời khuyên không, có thể cho mình biết giá Wii, Wii U cũ/mới nữa thì tốt :D.
Tks 4 reading xD

Chào các Pro!!

Chả là em cũng đang tìm hiểu về Wii để mở một số dịch vụ liên quan tới Wii. Nhưng hiện tại Wii với em đang làm 1 tờ giấy trắng, nên rất mong các Pro giúp đỡ để e có thể hiểu hơn về Wii.

Cụ thể các Pro giúp e tháo nút mấy vấn đề sau (có gì hay thì các pro cứ bổ sung để e update và CPU của em nhé):
1. Cách thức lựa chọn máy Wii (các thông số kỹ thuật) và học hỏi hack...ở đâu? Vì theo em được biết thì các game trên Wii đa số phải hack (k biết đúng hay sai)
2. Cách thức bảo trì, update game cho Wii như thế nào?
3. Đối tượng phục vụ của em chủ yếu là các hội nhóm, gia đình...tham gia để giải trí thì nên tập trung mạnh vào dòng game gì?
4. Ở HN em có thể tìm hiểu và chơi thử game ở đâu?

Vì là new mems nên rất mong các Pro giúp!

Chân thành cám ơn các Pro!

Các Pro cho em hỏi nếu kinh doanh về Wii ở thời điểm hiện tại thì nên kinh doanh dòng máy Wii hay Wii U?

Em mù tịt về nó luôn

bluke

Nấm bình thường
Các Pro cho em hỏi nếu kinh doanh về Wii ở thời điểm hiện tại thì nên kinh doanh dòng máy Wii hay Wii U?

Em mù tịt về nó luôn
Kinh doanh là sao ? Mở tiệm chơi hay là bán máy.
Chơi game thì : PS vẫn là chủ lực dành cho người lớn, còn WiiU/Wii thì cho con nít chơi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN