Trung tâm tư vấn, thắc mắc chung về Wii U hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình có 1 máy wii u đã smod, có đĩa gốc wii, mình muốn hỏi có cách nào chép cái đĩa wii đó vô ổ cứng của máy wii u ko? để chơi khỏi cho đĩa vô nữa, mình biết là hiện tại wii u phải chơi đĩa gốc game wii u, nhưng ý mình là cái đĩa game của mình là wii ko phải wii u thì có copy dc ko? mình thấy ổ cứng của máy đc 32G mà ko biết để làm gì, cũng hiểu là để lưu game, nhạc .v.vv nhưng ko biết cách

mình cần thanh lý game nfs most wanted giá 800k . mình chơi rất ít nên các bạn yên tâm chất lượng. đĩa này mình mua bên hkong giá 2tr ,đắt hơn chỗ nước khác nh nên rất giữ. ai có nhu cầu lh 0974761996. mình tên hiệp,sn 96

bluke

Nấm bình thường
cho mình hỏi dùng wii u chơi game wii thì có cần mua thêm remote và nunchuk ko ??
Phải mua nhé.
mình có 1 máy wii u đã smod, có đĩa gốc wii, mình muốn hỏi có cách nào chép cái đĩa wii đó vô ổ cứng của máy wii u ko? để chơi khỏi cho đĩa vô nữa, mình biết là hiện tại wii u phải chơi đĩa gốc game wii u, nhưng ý mình là cái đĩa game của mình là wii ko phải wii u thì có copy dc ko? mình thấy ổ cứng của máy đc 32G mà ko biết để làm gì, cũng hiểu là để lưu game, nhạc .v.vv nhưng ko biết cách
Không nhé phãi gắn 1 cái USB hay ổ cứng rời truy cập qua cổng USB thôi. Nó khác format.

Megazero

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi là Wii U softmod để chơi game Wii trên usb thì có chơi đc game gốc bt của Wii U online không? Như Splatoon hay Mario Kart 8 chẳng hạn?

Và cái Wii Sport Club cho Wii U mình không hiểu lắm vụ mua 10$ để chơi unlimited hay 1$ để chơi 24h, cái đó mua đĩa game về rồi phải trả tiền hàng tháng như hiểu subscription service nữa à ?

Cho mình hỏi là Wii U softmod để chơi game Wii trên usb thì có chơi đc game gốc bt của Wii U online không? Như Splatoon hay Mario Kart 8 chẳng hạn?

Và cái Wii Sport Club cho Wii U mình không hiểu lắm vụ mua 10$ để chơi unlimited hay 1$ để chơi 24h, cái đó mua đĩa game về rồi phải trả tiền hàng tháng như hiểu subscription service nữa à ?
vẫn chơi bình thường, chơi game wii nó có solf riêng ko ảnh hưởng gì cả

No1luv

Nấm nhỏ
Sao máy wii u m chơi game ninja gaiden 3 chơi phá đảo x ko sao mà chơi tiếp trên save cũ bị lỗi error code 105-1031 ko đọc được đĩa cho đĩa ra cho đĩa vào lại chơi tiếp rồi lỗi tiếp m chơi k dựa trên save cũ thì ko sao chơi trên save mới có đủ skill chơi lại thì lại bị vậy là sao nhỉ
Cái ông này viết chả bao giờ có chấm phẩy, viết một thôi một hồi đọc ko hiểu gì =))

mình mún hỏi máy Wii U mình không thể kết nối được wifi gần đầy,lun gặp lỗi error code: 103-1601 với 103-1604, trong khi thì thấy 3DS với các thiết bị khác vẫn kết nối đc wifi nhà như thường,chỉ riêng wii u là ko thể kết nối đc.Có ai chỉ giúp cách khắc phục đc ko, hay phải đem đến nhờ shop kiểm tra

Các bác cho e hỏi cái màn trên Gamepad Wii U độ phân giải bn thế ạ?
Vs lại có chơi trực tiếp đc trên cái màn đấy ko hay bắt buộc phải có tivi nữa?

Bên topic Wii ở mục Tư vấn bài đăng mới nhất cũng là năm ngoái 2015 rồi, mình sợ không ai trả lời nên đăng lên đây vậy.
Tình hình là mình muốn mua pin sạc cho Wiimote, và tìm hiểu là mua Eneloop là tốt nhất nên cho mình hỏi là mua pin ở đâu là hàng tốt nhất tại mình cũng sợ mua phải hàng giả. Mình ở TPHCM.

Xin cám ơn.

Các bác cho mình hỏi. Vừa mua được con Wii U fw 5.3.2. Đang tìm cách hack để chơi game trên Wii. Bác nào ở HN có dịch vụ hack thì chỉ giúp mình nhé. Thanks các bác

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN