Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

Wolverine

Nấm nhỏ
Nhiệm vụ gì vậy? Tiện thể cho hỏi luôn cái nhiệm vụ đưa thư cho một cô gái ở Area C-2 thì làm thế nào vậy? Đã nói chuyện với tất cả các cô gái ở Area C-2 mà vẫn chưa gửi được bức thư đó...

Annieslover

V.I.P Member
Nhiệm vụ đưa thư thì ông phải transform thành người mới đưa thư được , nói chuyện với con melody ở c-2 đó , làm xong hoàn thành thì về report lại mission là được

Wolverine

Nấm nhỏ
Tôi transform thành người rồi mà có được đâu. Mà cho hỏi làm nhiệm vụ gì để cái cầu thang ở Area D-3 dẫn đến Area O nó dài ra được vậy?

trthths

NDS Member
Cho hỏi cái Model HX bấm A nó có công dụng gì chẳng hiểu. Còn cái LX ngoài chém và search item ra thì nó còn chức năng hay combo gì hok?
Cái HX ngoài combo B R B còn cái gì nữa hok.? Hỏi nhiều quá hihi

Wolverine

Nấm nhỏ
-.-, dùng HX nhảy ộc mật mà có lên được đâu, với lại tui down map trên gamefaqs về, bật map Area D-3 thấy nó dài ra mà...

ModelO phải đánh trùm Omega :D
Tìm nó ở Area-N(normal or hard)
Đánh xong chui xuống dưới tìm cái viên đá
sau khi beat game rồi thì về nói chuyện với cái ông sửa biometal á

Máu upgrade tối đa, đủ 4 bình máu dự trữ nữa ===> Omega hay gì gì cũng chấp hết, uwahahahaha
Nói thật chứ lúc đánh con Zero đó và con trùm cuối, Furi chẳng cần 1 bình máu dự trữ nào cũng giết được thôi (đơn giản vì hết sạch trước khi tới trùm ' ' )

Cái nhược điểm của phiên bản megaman này là áo giáp quá nhàm, ngoài cái biomental ZX và O ra thì cái nào cũng chán, ví dụ như cái bio L mà đem lên cạn thì chỉ có mỗi hù trẻ con, bio F thì chỉ bắn vài cục lửa chút xíu ¬____¬ Đơn giản chỉ để vượt địa hình, ko dùng đánh trùm được

trthths

NDS Member
Sax, Cái model H có chiêu lốc xoáy cực mạnh, Model F có thể bắn ra 1 tràn lửa. Model L bắn ra dc 1 can rắn băng, vậy thôi chứ furi còn muốn sao nữa. Đã quá rồi

Ko đã lắm đâu, nó chỉ mạnh với mấy con tương khắc hệ thôi
Và còn một điều nữa là mấy chiêu ấy đều cần Bio energy để dùng, trong khi bio X hay ZX thì charge thoải mái, có khi công lực còn mạnh hơn charge của mấy bộ khác
Hỏi bác nhé, khi đi đánh các con trùm thì với bác bộ nào là "sự lựa chọn hoàn hảo" ? Bảo đảm 80% là ZX, dùng các bộ khác ko thể thắng nổi, mấy bộ tương khắc hệ lấy dùng thì lại sợ enemy's bio bị hư, phải đem đi sửa tốn xiền >:3
Mong là cái Advent đỡ hơn, nhưng cái Advent lần này hình như là theo mô típ ăn cắp vũ khí của Z4, bio mới Axl ¬v¬

Wolverine

Nấm nhỏ
Ừm, hiện nay tôi mới chỉ kiếm được 2 bình máu dự trữ, các bác có thể cho biết vị trí của 4 bình máu dự trữ này là ở những Area nào không vậy? Cám ơn trước nhé.

trthths

NDS Member
Hỏi bác nhé, khi đi đánh các con trùm thì với bác bộ nào là "sự lựa chọn hoàn hảo" ? Bảo đảm 80% là ZX, dùng các bộ khác ko thể thắng nổi, mấy bộ tương khắc hệ lấy dùng thì lại sợ enemy's bio bị hư, phải đem đi sửa tốn xiền >:3
Mong là cái Advent đỡ hơn, nhưng cái Advent lần này hình như là theo mô típ ăn cắp vũ khí của Z4, bio mới Axl ¬v¬
Cái advent lần này hình như cũng mấy cái Bio đó, nhưng ko bít có phải nhân vật khác hay ko.
Nếu đánh trùm mà ko để ý đến việc làm hỏng Bio thì lấy Bio H làm lốc xoáy... KINH. Với lại tiền để nhiều có làm gì đâu, sửa hết Bio mà còn dư quá trời.

Ông trthths chơi Hard chưa?
Sửa bio ở lv3->lv4 chỉ mất có 10000EC thui à:)
tui chơi cả hết game mà vẫn chưa có được từng đó nữa á
Mà hai con trùm leo với mole chỉ cần Hx over lên rùi trượt chèm 4 phát là chết

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN