Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
ủa sao bên cái mục đánh nhập vai theo lượt ko có % số điểm rứa
Thì bên đó có sao bê qua vậy thôi chứ sao anh biết được :))
các bạn tư vấn giúp mình game RPG dạng cày lv, skill như kiểu diablo trên DS với
Nếu cái góc nhìn cũng cái kiểu từ trên xuống như vậy thì có Ragnarok DS, Soma Bringer, Dungeon Warrior: Explorer of Ancient Arts (y hệt Diablo mỗi tội dở hơn nhiều), Phantasy Star Zero, From the Abyss, Summon Night: Twin Age. Vô Mục lục mà tìm link
Còn ko quan tâm cái góc nhìn kiểu gì hết thì phần lớn game RPG nào nó cũng cày lv, skill như nhau thôi ;))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
phải quan tâm tới vấn đề góc nhìn chứ, hầu như gamer nào cũng chọn chơi game có góc nhìn thứ 3 hơn là thứ 1. Bởi vì sao, nếu nhìn góc nhìn thứ 3 người chơi sẽ thấy dc cả quân mình lẫn quân địch, thấy cả cách quân mình và quân nó ra chiêu nữa . Cứ thử so sánh game Etrian Odyssey với DQ9 xem, bảo đảm cách batlle của DQ9 hay hơn nhiều, chế độ 3d được lồng vào battle còn Etrian Odyssey thì vô battle chỉ có hiện 2d, quái ko cử động ( có thể chiêu sẽ đẹp hơn ), anh go2 nghe e nói đúng ko :))

box ko có topic hỏi đáp nên mình mạn phép hỏi ở đây vậy,máy mình dslite cùng thẻ r4i SDHC v1.4.1,có cách nào để chơi dc pokemon black & white và assasin creed của dsi ko?cảm ơn vì đã quan tâm:)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT

Xin phép các bác em được mở thớt này :rolleyes[1]:
Tình hình là quá ức chế khi mà chơi 5 ngày nay mà mới bắt được 3 con Pet: Cừu, Táo & Sóc :em09::em09:

Rất mong các bác có nhiều kinh nghiệm đem ra đây chia sẻ với đàn em về cách bắt các chủng loại pet, với loại item nào ngon nhất để đập vào mặt chúng nó \m/

Begin :no:

1. Cừu: [Privera Forest] quăng cái gì cũng đc, theo em thấy ngon bổ rẻ nhất là nhặt cỏ trong vườn đem ra ném (đúng hông nhể :bee:)
2. Táo: tương tự như cừu, em chưa thấy nó chê cái gì :|
3. Sóc: khu vực cuối [Privera Forest] em mới thử thành công với cơm nắm :sorry[1]:
.....

Típ nào các bác :beach[1]::shake::shake:

TânQuốc

Banned
Ôi Thảo luận gì cho mất công hả bạn mấy con pet trong RF3 thì con nào cũng thích chính sản phẩm của nó, nếu muốn bắt cừu thì bạn cứ lấy lông mà quẵng vô nó đảm bảo 100% thành công. :rolleyes[1]:

KO hẳn là thế đâu. Mình mua sữa rồi ném con bò mà có đc gì đâu, tương tự ném fur vào sóc cũng chả đc gì :|

Quăng sản phẩm của chính con vật bạn mún bắt chỉ tăng tỉ lệ cao hơn thui chứ không phải 100% là bắt được :rolleyes[1]:

tình hình là trưa nay ngủ dây mình sẽ mua con 3DS , nhưng mà em này mới ra nên ít game , mình chơi game của DS trên 3DS có được không và các bạn tư vấn giùm mình thể loại giống game "professor layton and the mask of miracle" , mình thích thể loại này và thể loại ghost recon trên 3DS , mình không biết chúng nó thể loại ten gì nữa:em34:. Chưa bao giờ chơi game nintendo cả trừ tetrix và mario hồi còn nhỏ :em23: , mong các bạn tư vấn thêm , thanks :D
P/S nghe nói pin của 3DS thời lượng khá thấp , 3-5 tiếng , vậy nguờ tai có bán Pin nhiều cell hơn được không ,câu hỏi này nằm ngoài mục của box , không trả lời hông sao :em42:
Cám ơn ơn mọi người Spam giùm em keke :em12:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Giống Professor Layton: 999, Time Hollow, Ace Attorney (series 6 game), Ghost Trick, Hotel Dusk, Last Window
Ghost Recon trên 3DS gọi là "dàn trận theo lượt" (Turn Based Strategy), cái này thì trên DS có rất nhiều, có thể thử qua Advance Wars, Shin Megami Tensei Devil Survivor, Disgaea DS, Final Fantasy Tactic A2, Luminous Arc....

Forum mình có box 3DS đó bạn, qua đó mà hỏi nha
http://www.nintendovn.com/forum/forumdisplay.php?f=100
http://www.nintendovn.com/forum/forumdisplay.php?f=176

Cái này do hên xui chứ chẳng có liên quan j đến món bạn quẳng cho nó đâu. Có 1 cách là nói chuyện với Sakura chọn mục j j đó như là bói toán mất 800 đồng ấy. Cũng ko rõ Sakura sẽ nói j nhưng khi nó nói dạng như hôm nay sẽ may mắn hơn khi kết bạn với quái vật thì chắc chắn sẽ dể bắt pet hơn mọi khi. Mục này chỉ đc mở khi bạn đã đánh bại con khủng long ở Dun mùa hè.
Phần còn lại là do may mắn của bạn thôi :-"

Với lại tui nghĩ mới vào game bạn nên bắt hết bò ở Dun mùa xuân thôi ko cần phải bắt linh tinh. Mỗi sáng cứ ra chải lông cho nó và quăng cho nó hộp sửa dưới đất là lên 1 tim à, 10 ngày là max tim thì đc sửa lv10. Sửa đem làm món Ice Cream ở Hand Cook lv1 hồi phục 65% RP, lv10 thì hồi phục 95% RP tha hồ làm j thì làm.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
có bác nào biết game dành cho con gái ko, độ tuổi từ lớp 3 đến lớp 5 ấy, ngoài game cooking mama, caping mama thì còn game nào nữa ko, đồ họa đẹp và hay chút xíu nữa

p/s: mới có lớp 4 mà con em e nó khoái chơi layton mới ghê <----- dùng cheat để giải đố để xem event với cutscreen :D

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
- Style Savvy (Style Boutique), nguyên dòng Imagine, Harvestmoon, Trauma Center
- Pucca Power Up, Legendary Starfy, Mario các thứ, Kirby các loại, Yoshi các phiên bản, Monster Tale
- Nintendog đủ thứ, My Sims, Animal Crossing
- Pokemon
....................

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN