Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
đúng rồi, nếu vào pokemono để chơi thì phải đổi mật khẩu sáng wep hoặc bỏ mật khẩu luôn mới chơi được, đó là lí dó ít khi nào online bằng ds
lần sau hỏi thì move qua hết 3ds giùm cái, ban nick bây h

DraconKing

Nấm nhỏ
Menu -> View -> Screen separation

Lựa chọn thứ 2-4 là khoảng cách chuẩn (cố định)
Lựa chọn thứ 5 là khoảng cách biến thiên bằng cách kéo dãn khung của desmume

btw, nhầm box rồi nhé bạn, có sub-box "Giả lập" ở bên Software/Hardware đó

Sửa lần cuối:

kamai91

Nấm nhỏ
mình cần tìm game thể loại : nhập vai theo cốt truyện hoặc turn base , gamplay có thể tha6y đổi dc hình dáng hiển thị trnag bị :"> hoặc game giải đố đi cảnh

Em mới mua 1 con NDS cũ. Muốn chơi game nhập vai đánh ngoài map giống kiểu diablo, bác nào có thể tư vấn dùm em ít game đc không. Có link down nữa thì tốt quá (em mới làm quen với Nintendo, chưa biết gì nhiều). Em xin cám ơn tr' :D.

Em mới mua 1 con NDS cũ. Muốn chơi game nhập vai đánh ngoài map giống kiểu diablo, bác nào có thể tư vấn dùm em ít game đc không. Có link down nữa thì tốt quá (em mới làm quen với Nintendo, chưa biết gì nhiều). Em xin cám ơn tr' :D.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
:'( cac bac giup xin ban patch tale of innocence -_- va huong dan dum e nhe -_- xin cam onva hau ta
Bản rom tiếng Nhật thì bạn tự kiếm trên mạng đi nha, xong tải patch và làm theo hướng dẫn bên dưới

File patch E download ở đây: http://www.absolutezerotranslations.com/translation/toi_1.0.zip , sau khi giải nén ra phải đổi tên file toi.dat thành toi.xdelta

Download tool patch ở đây: [url]http://www.romhacking.net/utilities/598/ [/URL](bấm vô cái dòng Download File Now)

Cách patch:
- Kích chạy file xdeltaUI.exe
- Phần Patch: Open và chọn file toi.xdelta
- Phần Source File: Open và chọn rom game ToI nguyên bản tiếng Nhật (link down ở đầu topic).
- Phần Output File: chọn tên file tùy theo ý bạn, chỉ cần nhớ đặt đuôi của nó là .nds

(minh họa xài tạm hình patch cái Saga2 ^^)
- Ấn nút Patch và chờ 1 chút, khi patch thành công sẽ có thông báo.
Soma Bringer (game này cực hay, tiếng Nhật nhưng mà có patch tiếng Anh 100%)
Summon Night: Twin Age
Phantasy Star Zero
Final Fantasy Crystal Chronicles
Blue Dragon

Dungeon Explorer: Warriors of the Ancient Arts (giống y hệt Diablo có điều dở hơn rất nhiều)

có ai chơi final fantasy tactics a2 chỉ tui chổ này với, tui chơi tới nhiệm vụ gì đó được yêu cầu vào shop chế tạo món đồ nhưng khi vào shop thì không có gì để làm hết, trên bản đồ có bao nhiêu thị trấn thì mỗi thị trấn đều có dấu (!)

Không biết post ở đây đúng chỗ chưa :) Chuyện là e chơi FFIV bằng thẻ R4 trên máy 3DS, chả hiểu sao tự dưng thẻ SD bị tự format mất hết dữ liệu :| Bao nhiêu game không tiếc tiếc mỗi công cày FF :( E thử recovery đủ kiểu rồi vẫn không lấy lại được file .sav nên đành lên đây hỏi, chả hiểu mọi người còn ai chơi FFIV không thì giúp e ^:)^
E dang tới đoạn gặp thằng Edge chuẩn bị tới Babil lần 2 ấy ạ nên ai có file .sav hay .rts gì cũng được xin gửi cho e với ạ :D E làm gì sai mod đợi e được cứu đã rồi hẵng xóa nhé ^:)^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN