Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
Mọi người cho mình hỏi tí . . . hwa mình test game Lunar Knight , chơi đc đến khúc đánh nhau vs boss mình hết máu chết -> game over xong máy mình màu đen lun , fai? bấm power thoát ra lại menu . Ai rành chỉ mình với . Thank trước

Mọi người cho mình hỏi tí . . . hwa mình test game Lunar Knight , chơi đc đến khúc đánh nhau vs boss mình hết máu chết -> game over xong máy mình màu đen lun , fai? bấm power thoát ra lại menu . Ai rành chỉ mình với . Thank trước
hình như là ap của trò này thì phải (anti-piracy chống chơi game lậu ấy mà), bác nên dùng những fw có tích hợp hỗ trợ chơi đa phần game như vậy (máy dsl của em cài wood R.P.G), mà tốt nhất bòn rút từ kho game undub của bác dark pearl hôm trước em mới nhờ bác ấy up lại lên mega down rất ngon. về game chỉ góp ý bác dòng pokemon, etrian odyssey ( đoạn đầu hơi khó), summon night, harvest moon và game em thích nhất sand of destruction tuy cốt truyện hơi ngắn. Lunar Knight đi đứng hơi khó chịu nên em cho nghỉ lâu rồi (đánh boss hết máu lai start => bơm máu đánh tiếp). nếu bác có hứng thú sang box tiếng Nhật có nhiều game hay nhưng link die hết rồi lấy tên tra google hoặc nhờ trùm dark pearl tìm link hộ
chính xác hơn bác tải cái này về
http://www.mediafire.com/download/qs27jvcq59w8b7x/cai_dat_ds.rar
giải nén ra, vào trong thư mục (cai dat ds) copy tất cả rồi bỏ ngoài cùng thẻ nhớ là xong
trong đó nó đã có wood rpg và ysmenu cùng cheat cho cả 2 rồi chỉ cần cop game vào roms mà chơi thôi
nếu em nhớ ko nhầm thì save đuôi .nds.sav (chắc thế) nếu bác cop cả save nhớ đổi cho chuẩn nó mới nhận
p/s: em dùng ds bác dùng dsi nên mấy cái này có tính tương đối thôi vì chưa nghịch dsi bao giờ)

Sửa lần cuối:
hình như là ap của trò này thì phải (anti-piracy chống chơi game lậu ấy mà), bác nên dùng những fw có tích hợp hỗ trợ chơi đa phần game như vậy (máy dsl của em cài wood R.P.G), mà tốt nhất bòn rút từ kho game undub của bác dark pearl hôm trước em mới nhờ bác ấy up lại lên mega down rất ngon. về game chỉ góp ý bác dòng pokemon, etrian odyssey ( đoạn đầu hơi khó), summon night, harvest moon và game em thích nhất sand of destruction tuy cốt truyện hơi ngắn. Lunar Knight đi đứng hơi khó chịu nên em cho nghỉ lâu rồi (đánh boss hết máu lai start => bơm máu đánh tiếp). nếu bác có hứng thú sang box tiếng Nhật có nhiều game hay nhưng link die hết rồi lấy tên tra google hoặc nhờ trùm dark pearl tìm link hộ
chính xác hơn bác tải cái này về
http://www.mediafire.com/download/qs27jvcq59w8b7x/cai_dat_ds.rar
giải nén ra, vào trong thư mục (cai dat ds) copy tất cả rồi bỏ ngoài cùng thẻ nhớ là xong
trong đó nó đã có wood rpg và ysmenu cùng cheat cho cả 2 rồi chỉ cần cop game vào roms mà chơi thôi
nếu em nhớ ko nhầm thì save đuôi .nds.sav (chắc thế) nếu bác cop cả save nhớ đổi cho chuẩn nó mới nhận
p/s: em dùng ds bác dùng dsi nên mấy cái này có tính tương đối thôi vì chưa nghịch dsi bao giờ)
ôi góp ý chi tiết thật :D mà hầu như game nào chơi bị GAME OVER xong cũng đứng hết có cái Castlevania là ko thôi còn Lunar knight vs Mario & Luigi Bowser's inside thì bị =.= . . . Để e tải fw trên của bác xem sao . . . Thank bác nhiều nha ˆˆ

Thế thì không Hotel Dusk được rồi, mặc dù game đó rất hay. Vậy cậu thử thêm Lunar Knights đi, tác phẩm của Kojima bên Metal Gear Solid, kết hợp phong cách stealth với sở thích ma cà rồng của Konami, game khá được. Rồi thích chơi classic thì dòng Dragon Quest IV, V, VI; rồi mấy thằng Final Fantasy III, IV, Four Heroes of Light... Ngoài ra có Children of Mana, đồ họa tươi sáng, âm nhạc vui tươi, cá nhân tớ thấy khá bị cuốn hút. Mấy game mới thì mấy bài post ở trên đã giới thiệu rồi đó. Cậu thích RPG thì chắc cũng khoái cày level, cứ tập trung vào mấy game này xong nhìn lịch có khi cũng 70 tuổi rồi nên cứ từ từ mà chơi.
ˆthank bác nhiều :D

ôi góp ý chi tiết thật :D mà hầu như game nào chơi bị GAME OVER xong cũng đứng hết có cái Castlevania là ko thôi còn Lunar knight vs Mario & Luigi Bowser's inside thì bị =.= . . . Để e tải fw trên của bác xem sao . . . Thank bác nhiều nha ˆˆ
bác cứ down trong đống game undub của bác DP ấy trước em dùng r4vn ko hỗ trợ một game nào cả mà dùng đống game ấy chỉ có 2-3 game gặp ap thôi

em chơi cái mission 04 ở amazonlily nó nói Land 3 throws on chopper! however , you cannot attack or block! em dốt tiếng anh nên chả hiểu chơi hơn 2 ngày mãi chả qua được stage này ai qua rồi chỉ giúp em hoặc xài team viewer chơi hộ em với :((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((

rock

Nấm bình thường
theo mình hiểu là bạn phải ném cái thằng chopper gì đó 3 lần, nhưng không được đánh hoặc đỡ
theo game thông thường khác thì lại gần địch rồi bấm nút gì đó là mình sẽ ôm rồi ném nó
không biết phải không mà bạn cứ thử xem

Em rất muốn chơi Face Pilot và Flaw System , nhưng trên những trang chia sẽ link die hết trơn , có cao thủ nào còn rom 2 game trên hok cho em xin với

Em mới tập tọe được 1 em ds lite nên xin các bác game về nghiền, các link down die hết rồi nên bác nào rảnh rỗi up lại cho em các game mà các bác có với ạ. Tiện cho em hỏi thêm là máy em có sẵn cái thẻ r4 nên chỉ việc copy paste vào thẻ thôi đúng ko ạ

phongga

Nấm bình thường
Em mới tập tọe được 1 em ds lite nên xin các bác game về nghiền, các link down die hết rồi nên bác nào rảnh rỗi up lại cho em các game mà các bác có với ạ. Tiện cho em hỏi thêm là máy em có sẵn cái thẻ r4 nên chỉ việc copy paste vào thẻ thôi đúng ko ạ
bạn vào coolrom.com đi, nó cũng có nhiều game đấy

phongga

Nấm bình thường
mọi ng có game nào xin cứ up hết cho e với ạ, lần đầu chơi nên game nào cũng máu ạ
bạn thích thể loại game nào, game dàn trận chiến thuật, đi cảnh, hành động? mình sẽ giới thiệu game cho bạn, game nào bạn không down được mình sẽ gửi cho

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN