Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

phongga

Nấm bình thường

phongga

Nấm bình thường

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
2 game này dùng camera nên không chơi được bằng rom bạn nhé, chỉ băng gốc mới chơi được. Đến giờ vẫn chưa hack được camera của DSi.

Chào các anh chị trong 4rum ạ! :) Em là mem mới nên có 1 số vấn đề cần các anh chị giúp đỡ ạ :
-Hiện giờ em có 1 cái nintendo DS,cũng có vài cái đĩa game cũng chơi hết rồi,cũng có 1 cái đĩa có thẻ nhớ nữa ạ!Nhưng bây giờ em muốn chép thêm vào máy ạ.Các anh chị có thể giúp em cách nào đưa thêm game vào ko ạ??
Em cám ơn ạ! :)

phongga

Nấm bình thường
Chào các anh chị trong 4rum ạ! :) Em là mem mới nên có 1 số vấn đề cần các anh chị giúp đỡ ạ :
-Hiện giờ em có 1 cái nintendo DS,cũng có vài cái đĩa game cũng chơi hết rồi,cũng có 1 cái đĩa có thẻ nhớ nữa ạ!Nhưng bây giờ em muốn chép thêm vào máy ạ.Các anh chị có thể giúp em cách nào đưa thêm game vào ko ạ??
Em cám ơn ạ! :)
bạn đang dùng máy DS nào, dùng flash card gì ( cái đĩa có thẻ nhớ)?
thường thì trên mỗi flash card đều có ghi trang web của nó, bạn đăng nhập vào đó rồi tìm firmware mới nhất và down nó về, sau đó giải nén ra và chép vào thẻ nhớ, tiếp tục down rom game có đuôi là .nds về rồi chép vào thẻ nhớ, gắn flash card vào máy và chơi game.

bạn đang dùng máy DS nào, dùng flash card gì ( cái đĩa có thẻ nhớ)?
thường thì trên mỗi flash card đều có ghi trang web của nó, bạn đăng nhập vào đó rồi tìm firmware mới nhất và down nó về, sau đó giải nén ra và chép vào thẻ nhớ, tiếp tục down rom game có đuôi là .nds về rồi chép vào thẻ nhớ, gắn flash card vào máy và chơi game.
Mình xài flash card của R4 King bạn! :)
Mình download game từ trang nào để đưa vào vậy bạn?

Sửa lần cuối:

phongga

Nấm bình thường
bạn chụp hình cái r4 đó rồi post lên đây được không?
trên r4 đó nó có ghi tên web nào không? nếu có thì bạn vào đó tìm firmware mới nhất down về rồi chép vào thẻ nhớ đi. rom game nds thì bạn cứ tìm trên google, coolrom.com

bạn chụp hình cái r4 đó rồi post lên đây được không?
trên r4 đó nó có ghi tên web nào không? nếu có thì bạn vào đó tìm firmware mới nhất down về rồi chép vào thẻ nhớ đi. rom game nds thì bạn cứ tìm trên google, coolrom.com
nè bạn!có thấy địa chỉ www.r4-king.com
Vậy giờ mình chép FW làm sao?Bạn chỉ mình với
Mình không cần download FW mới được ko??

Đính kèm

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN