Tuna viDS - An Xvid video player for the Nintendo DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ
theo tớ,đổi file video thành "tuna-viDS.avi",ròi cóp vô thư mục gốc của thẻ nhớ.sau đó select file tuna-viDS.nds =>chạy ròi.tuy nhiên chương trình có nhược điểm là chỉ xem dc 1 file video thoai.

Bạn chỉnh ở trc' lúc convert như này

* Video: 256px wide, up to 192px tall, up to 12fps, Xvid encoded, non-interlaced
* Audio: Mono MP3
* Container: AVI with chunk index, video must be the first stream (fourcc 00dc)
mình làm đúng như vậy mà cứ tiếng di sau hình hoài còn nhao~ nữa chứ:myemo0136: nếu bạn làm dc có thể up cái file nhạc đóa lên cho mình dc ko:em04:

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
May là bạn dùng TVC nên mình mới bít cách mà chỉ , đây là mình thử với film Naruto ep 47 :

_ Bật TVC chọn New Task ---> Import Files ---> Naruto ep 47
_ Ở bảng format chọn Divx/Xvid Avi ( ở dòng MS Avi ) ---> chọn tiếp Xvid mpeg4 Avi
_ Chuột phải vào file ---> Settings
_ Ở tab Audio Option ----> Audio Codec = mp3 ||| Audio Channel = Auto . ( Nếu để như vậy mà vẫn bị chậm thì cái Sampling rate bạn đánh dấu Custom và tăng nó lên 1 chút )
_ Ở tab Video Option ----> Frame Rate ---> Custom ---> 12 frames/s
_ Ở tab Video Resize ---> chọn đánh dấu Custom size ---> 256 x 192

P/s :Mình đã convert 4 film mà xem ko bị gì :D

Ai chưa bít cách sử dụng thì mình chỉ thật chi tiết nè :

_ Download file này về ( đương nhiên )
_ Giải nén ra đc 2 file : tuna_open và tuna_viDS
_ Convert phim ra đuổi .avi với các thông số ở trên
_ Sau khi convert xong rồi đổi tên fim thành tuna_viDS.avi ( VD : tên fim là Spiderman.avi thì bạn đổi tên thành tuna_viDS.avi )
_ Bây h bật máy lên , chạy file tuna_open sau đó 2' tắt máy
_ Bật lại chạy file tuna_viDS là ct sẽ tự chạy fim cho mình

P/s : ct hỗ trợ âm thanh khá kém ( tiếng nhỏ ) chắc 1 tháng nữa may ra mới khá đc :|

Chết , lại post dub rồi , mod merge dùm em

Unicorn9x

Nấm nhỏ
đâu cần đổi tên film đâu??
chép hai file giải nén ra dc vô máy! mở bằng file tuna_open.nds! lựa chọn thư mục chứa video.avi open

Mình đã thử, xem cũng được, nhưng mà thấy đâu cần đổi tên file đâu. Chọn file để chạy được mà, có điều là lâu lâu tự nhiên đứng giữa chừng, với lại convert thì tiếng chậm hơn hình nữa.
có bạn nào có thông số chuẩn post lên với
đặc biệt là cái Sampling rate ấy

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Cái đó là tự test thôi bạn à , cho tới khi tìm ra chuẩn. Thường thì mỗi phim thì nó có 1 thông số riêng để đạt chuẩn ( tìm là hơi mệt vì phải convert lại nhìu lần ) - khi là 1 series thì các thông số nó mới giống nhau :D

Ừm thế thì mệt nhỉ.
Thế ở đây có bạn nào thử Spinal's Movie Player của bác Spinal bên palib forum kô, đọc bảo là chạy được mpg, avi và cả flv.
Được lập trình dựa trên Eponasoft(codec) , mà để link mega nên mình chưa down được, bạn nào dùng test thử chưa.
http://www.megaupload.com/?d=17IHZGCS

cứ làm theo hướng dẫn của AsheyTisade là coi đc. Chất lượng hình ảnh tốt, chỉ có âm thanh hơi nhỏ thôi, nên lúc convert, nhớ tăng âm lượng lên
lưu ý, đổi tên file thành tuna-viDS.avi (không phải tuna_viDS.avi) là coi được

fRenzy

Nấm nhỏ
DPG tuy nén lâu hơn (Hiện có cái XviD4PSP 5.0 nén cực lẹ nhưng chất lượng không bằng DPGTool của Moonshell) nhưng hình ảnh đạt chuẩn của NDS và tốc độ khung hình trên giây cao hơn (4:3 20fps, 16:9 24fps). NDS muốn đẹp hơn thì bó tay con gà quay rồi.

qwaszx91

Nấm nhỏ
muốn đẹp hơn thì dùng thẻ nhở dung lượng khủng, xài cái soft dsm vè xem nét hơn cả youtube(phải công nhận là nét thiệt) nhưng chỉ dùng đc 1 2 video xem xong fi shop lun^.^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN