Tuyển MOD cho forum Nintendo VN

Cửa hàng game Nintendo nShop

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Mọi người coi thường tôi quá nhỉ ? Tôi có phải mem mới đâu , nếu vẫn dùng user kia thì có lẽ bây h tôi đã sắp là N64 member rồi.Mà các bạn đừng nghĩ tôi nhất thời yêu thích mà muốn làm ,tôi ko giống ng khác đâu và tôi nghĩ có lẽ cũng chẳng ai giống như tôi , bao h tôi lập cái topic cuộc đời của tôi từ lúc biết đến nintendo gameboy cho đến bây h mà xem .
Bạn là hoamuaha đúng hok, mình đã xem, bài viết của bạn chỉ mới tới 34 và mình lên forum thường xuyên cũg thấy bạn đóng góp khá ít cho box, mình ko có ý nói j` bạn nhưng Admin đã nói là phải có bài viết chất lượng trog box đó rùi Admin mới xem xét.

B.Giovanni

Nấm bình thường
Bạn là hoamuaha đúng hok, mình đã xem, bài viết của bạn chỉ mới tới 34 và mình lên forum thường xuyên cũg thấy bạn đóng góp khá ít cho box, mình ko có ý nói j` bạn nhưng Admin đã nói là phải có bài viết chất lượng trog box đó rùi Admin mới xem xét.
Vì bây h tôi dùng user này nên cái đấy ko đăng nhập vào nữa chứ còn sao.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
ý của nan là gộp cả 2 nick lại bạn vẫn chưa đủ tiêu chuẩn để làm mod ;))

thay vì cố đấm ăn xôi thế này bạn nên dành thời gian post thêm những bài có chất lượng thì sẽ hiệu quả hơn đấy ;))

B.Giovanni

Nấm bình thường
ý của nan là gộp cả 2 nick lại bạn vẫn chưa đủ tiêu chuẩn để làm mod ;))

thay vì cố đấm ăn xôi thế này bạn nên dành thời gian post thêm những bài có chất lượng thì sẽ hiệu quả hơn đấy ;))
Khổ quá , muốn giúp forum mà rắc rối quá . Ý tôi ko phải như vậy , tại vì mấy ng ở trên nói nên toi giả thích thế thôi. thôi coi như tôi chưa nói gì cả.

megazord2

Nấm nhỏ
@B.Giovanni : Tinh thần của bạn thì ai cũng thấy được rồi, nhưng việc làm của bạn thì chưa ai thấy, bạn hãy thử hành động xem ( viết bài có chất lượng đi ) . Nếu bạn làm việc chất lượng thì mình sẽ xin giúp bạn, mình tin nếu bạn làm tốt thì không chỉ có mình mà sẽ có các member yêu quý bạn cũng sẽ xin cho bạn. Cố lên B.Giovanni :)
p/s cái acc kia của bạn là gì? ?? mình tham gia diễn đàn lâu rồi, mà mình có biết acc kia của bạn là acc nào đâu....
@admin : Trial mod thì có quyền hạn gì nhỉ. Sao đại ca Bảo không thử cho B.Giovanni làm trial mod thử xem, xét về hành động thì chưa thấy gì thật nhưng về tinh thần thì có vẻ có ý chí rất là to. cứ cho làm trial mod, rồi xét từ từ. Chứ từ chối phũ phàng thì nghĩ cũng nản chí anh hùng quá :D
Ngày xưa biết bao thằng như hàn tín, khương tử nha, gia cát lượng.... chưa làm gì ra hồn mà mấy thằng vua đã đi đón về phong làm tướng ngay đấy :))

B.Giovanni

Nấm bình thường
Bạn 2 quả trứng kia đi đến GBmember mà còn k0 biết user kia của tôi tức là ít vào forum lắm nhỉ ,cho bạn biết là tôi ở trên này gần như 24/24 luôn , trừ đêm,user kia là hoamuaha , bạn cứ vào tìm kiếm thì biết

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Bạn 2 quả trứng kia đi đến GBmember mà còn k0 biết user kia của tôi tức là ít vào forum lắm nhỉ ,cho bạn biết là tôi ở trên này gần như 24/24 luôn , trừ đêm,user kia là hoamuaha , bạn cứ vào tìm kiếm thì biết
User bạn thì mình có biết wa box mua bán.

Còn về xin làm Mod của bạn, thứ nhất bạn nên nêu rõ ý muốn làm Mod box gì trước đã.

Rùi bạn hãy bắt đầu đóng góp xây đựng box đó phát triển. Wa time BQT sẽ xét cho bạn. Bản thân mình ko hề ham chức mod, do tính phát triển forum và post game khá nhiều nên admin đã set cho mình, cũng chỉ để dễ quản lý mà thui ^^

Còn về vấn đề bạn Onl 24/24 thì bạn có vào đóng góp bài viết forum hay chỉ tám ko thui thì ko dc rùi bạn ah ;))

Mình chỉ có vài dòng vậy thui. Nếu có hiểu sai ý bạn thì bạn cứ nói.

Cuối cùng tránh làm loãng box này nha các bạn, box này chỉ để ứng cử Mod cho ai bạn thấy thích hợp, hoặc tự đề cử và thể hiện wa bài viết có ích cho forum.

megazord2

Nấm nhỏ
Bạn 2 quả trứng :)) nghe buồn cười thật. Mình không có ý gì đâu, vì mình buồn cười thật thôi ^^!
Ít vào forum :)) Mình không nghĩ là mình ít vào đâu. Nhưng điều quan trọng là vào forum để làm gì.
Ngày nào tớ chẳng vào nhìn forum 1 cái, thường thì nhìn cái rom-info ( đang chờ Rune Factory 3 U ) Rồi vào cái chỗ thư giãn :))
Ý mình là mình chẳng biết bạn chuyển từ acc nào qua acc B.Giovanni thôi :) Bạn có thể nhắc lại acc cũ của bạn không ?

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Thật ra thì cũng ko cần phải xin làm gì :yahoo[1]:. Chỉ cần bạn làm việc,đóng góp nhiệt tình trong 1 box nào đó. Tự khắc sẽ có người để ý và đề nghị làm mod thôi. Cũng nhiều mod được đề bạt mà ko cần phải xin đó \m/

junior1506

Nấm nhỏ
Điều này mình nhận ra ngay từ lớp 1, làm cán bộ lớp chả hay ho gì, chỉ để cho cái bọn to to (Teacher) nó chửi mình, thế nên trong 4rum cũng vậy, làm Mem vẫn hơn là MOD, thoải mái, tự do. Tuy nhiên MOD cũng có cái hay, nhờ MOD mà 4rum chúng ta quy củ và sạch sẽ như này. Cảm ơn các MOD

---------- Post added at 10:38 PM ---------- Previous post was at 07:59 PM ----------

Tuy nhiên mình cũng muốn xin làm bảo vệ cho box :Góc Tin Học với mục đích xóa bài spam và dọn dẹp lại box, thấy mod box này ít để ý quá nên mình muốn góp tí xíu, chỉ làm anh bảo vệ thôi.

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Công nhận làm mod khổ cực trăm điều, lo dọn dẹp, thời gian rảnh phải lên forum để xem xét, làm việc không công. Forum chúng ta ngày nay sạch sẽ được thế này là nhờ có các mod, những người đã tích cực phát triển các box, dọn dẹp các comment mà mọi người vứt ra. Nói thế để anh em hiểu sự cực khổ khi làm mod đấy, không phải là làm mod là uống nước trà ngắm forum rồi gặp ai ngứa mắt là warn rồi đề nghị ban đâu. Các bạn muốn làm mod thì nên xác định trước cái đó đi, và nếu vẫn còn nhiệt huyết thì hãy chứng tỏ mình, đừng có mới có 3, 4 bài viết đã xin làm mod, như vậy thì uy tín của các bạn, trong mắt các mod khác cũng như các mem khác sẽ không cao đâu. Cứ bình tĩnh mà chứng tỏ, mà viết thật nhiều bài viết, topic chất lượng trong box của mình rồi sau đó hãy ứng cử. Lúc đó trừ phi anh Bảo có thù oán cá nhân gì với các bạn(Tuyệt đối không nên dính vào GF:))) thì sẽ không có ai có đủ khả năng và bằng chứng để từ chối các bạn đâu.

mình nghĩ làm mem thường hay mod thì cũng có thể đóng góp cho forum được. việc làm mod là để dọn dẹp các mục để làm việc có quy củ và sạch sẽ. cần một người có thời gian lên mạng và có trách nhiệm thôi :rolleyes[1]:

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Mod là người quản lý forum, member là người chủ yếu xây dựng forum. Một forum không có mod thì nếu member tự giác còn tồn tại được, chứ không có mem thì không thể tồn tại được. Nói vậy không có nghĩa là làm giảm giá trị của mod, không có mod thì forum lộn xộn ngay, nhưng không cần là mod, bạn vẫn có thể đóng góp cho forum tốt. Cần gì phải có quyền cao chức trọng mới đóng góp được cho forum? Nói chung, forum là một thực thể cân bằng cần sự tồn tại của cả người quản lý và người xây dựng.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN