[Ức chế] Máy cầm tay DSi chỉ là đồ chơi của trẻ con

Cửa hàng game Nintendo nShop

Megazero

Nấm nhỏ
Xét cho cùng thì chuyện hack đc hay khôg ở những nước như VN mới quan trọng, chứ nhu bọn nó bỏ ra 2,3 chục đô làm con băng xịn là chuyện quá bé, khôg đáng kể. Cái chính là Nintendo bao giờ cũng đi vào ng chơi = công nghệ mới, thích ứng với nhu cầu tìm tòi cái mới của ng chơi. Chứ như Sony bao đời nay vẫn 1 hệ PS, dù là PSP hay PS3 cũng vẫn chỉ là PS, Trong khi Nintendo đã tung ra bao hệ rồi. Nhìn cái số lượng bán ra của mình cái DS lite đã hơn tổng cộng của cả PSP, PS2 và PS3 rồi còn gì ^^ Bác Sony nhìn thấy thế kô ức mới lạ :P Ngày trước mình cũng bị gạ mua PSP suốt, nhưng suy đi tính lại vẫn tậu em DS lite ;))

uh , thị hiếu của người tiêu dùng...lậu =))
công bằng mà nói thì nếu là core gamer thì nên kiếm tiền hốt cả NDS với PSP lolz
mà PSP vs NDS fan wars cảm giác ko gay gắt = Xbox 360 vs PS3 fan wars vì 2 hệ NDS và PSP vốn có hướng đi khác nhau , trong khi 2 thằng kia đang có cùng chung một con đường .
Ko bao h ngồi discuss với fanboy, về fanboy . Phí thời gian lắm .

Anyway ,

"As of December 31, 2008, sales of the DS Lite have reached 75.74 million units worldwide, according to Nintendo."

"The PS2 is the best-selling console to date, having reached over 140 million units in sales by July 2008."
Nguồn : Wikipedia
Combine của cả DS lite và DS fat tính đến 31/12/2008 là 96.22tr bản , còn DSi thì chưa kiếm ra sales worldwide
Tự hiểu nhé megazero , PSP bán được hơn 50tr bản toàn thế giới , PS1 hơn 100tr bản , PS3 hiện đang là 21tr bản

Tớ ko phải là fanboy của hệ máy nào hết , but thấy sai thì tớ phải lên tiếng .

chuongkim

Nấm nhỏ
Em cũng hok đồng ý lắm với ý kiến của bác megazero về việc "bỏ 2~3 chục USD mua game", nếu ng nước ngoài họ có nhiều money thế thì việc gì dark-alex (M33 team) và Gen team thi nhau mà hack PSP, và trận chiến hack DS, DSl rồi DSi của bao nhiêu các loại flash card (mà nói trước chẳng flash card nào made in Vietnam)...lol. Bác nói vậy thì hơi xem thường người Việt chúng ta, chứ mình nói thiệt người Đức, Pháp, Ý có khi là Mỹ họ còn không dám xài như người Việt chúng mình áh chứ

vấn đề là người Việt ta wen chơi game lậu rồi nên khi có tiền họ vẫn ngại mua game gốc :|
Khi so sánh 2 hệ máy game đừng nên đem yếu tố bảo mật vào , vì càng bảo mật tốt thì các hãng làm game người ta còn khoái nữa ( dân rủ đi chơi game lậu hết , sales bị giảm sao ) , xét ra thì đó ko phải là khuyết điểm của hệ máy .

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
sao Nin với Sony ko thử bắt tay nhau nhỉ :) Như thế có phải cho ra đời 1 dòng game lối chơi sáng tạo mà đồ hoạ tuyệt đỉnh ko 8->

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
sao Nin với Sony ko thử bắt tay nhau nhỉ :) Như thế có phải cho ra đời 1 dòng game lối chơi sáng tạo mà đồ hoạ tuyệt đỉnh ko 8->
Con người mà ai cũng nhận thức đc thế thì đã k có lịch sử ngày hôm nay, chúng ta sẽ vẫn sống dưới thời nguyên thủy, tất cả đều là của công :)) không tư hữu, k bóc lột =))

Với lại nếu NDS mà k hack để chơi game lậu đc thì ở VN cũng chả có ai dùng.

Chừng nào Sony bớt giọng anh cả và ko phát ngôn ra những câu như thế thì họa may mới có cơ thắng được
thật ra chuyện thắng thua là do fan ngồi tranh cãi với nhau , và cũng chỉ có fan quan tâm là nhiều , chứ mấy chú sản xuất chỉ cần sản phẩm của mình được tiêu thụ ổn định đều đều là nó khoái rồi :em36:

Không có Fan sao nhà sản xuất bán ra được sản phẩm và sao lại có 1 phòng chuyên nghiên cứu thị hiếu của người mau ở các công ty => Vì vậy ko bán được nó mới ức chế đó . Hiện nay nếu PSP mà có giả lập thì >_<

Oạch thì mỗi lĩnh vực khác nhau cơ mà . tui đang nói đến PSP và NDS chứ không phải nói đến công ty . Nhắc đến console thì tháng 3 vừa qua PS3 vượt mặt về doanh số nhưng ngay cả đài BBC hoặc kênh Gamer đều nói đó chỉ là tạm thời thui , chứ không thể vượt qua mãi như kiểu PSP hồi 2 tháng đầu năm ^^

troy28790

Banned
đây chỉ là chiêu bài bác đối thỉ thôi mà
trẻ con thì mặc kệ,quan trọng nhất là doanh thu kìa
xem ai bán được nhiều hơn
ko lẽ trẻ con nó đông như quân nguyên mà mua máy DS đến nổi gấp cả mấy lần PSP

Em cũng hok đồng ý lắm với ý kiến của bác megazero về việc "bỏ 2~3 chục USD mua game", nếu ng nước ngoài họ có nhiều money thế thì việc gì dark-alex (M33 team) và Gen team thi nhau mà hack PSP, và trận chiến hack DS, DSl rồi DSi của bao nhiêu các loại flash card (mà nói trước chẳng flash card nào made in Vietnam)...lol. Bác nói vậy thì hơi xem thường người Việt chúng ta, chứ mình nói thiệt người Đức, Pháp, Ý có khi là Mỹ họ còn không dám xài như người Việt chúng mình áh chứ

20, 30 $ 1 game x360 hay ps3 thì chấp nhận dc, chứ game psp, DS thì mắc quá.

20 , 30$ một game X360 , PS3 là game cũ đời cô lựu rồi
game mới cũng tầm 50-60$
chỉ có ame của handheld mới có giá 30$ ( game mới )

anyway mới ôm được em Ninja Gaiden Sigma giá 20$ =)) , game cũ mới có giá đó , game mới đang hype thì toàn 40$+

BoyTomMy

Hảo Mỳ Tôm
Phần thắng giữa trận quyết chiến PSP đại diện cho Sony và Ds đại diện cho Nintendo đã ngã ngũ. Phần thắng nghiêng về Ds với tỉ số 3-0. Cụ thể như sau:
Bàn thắng thứ 1 Cách chơi game mới lạ mà chưa từng có hệ máy nào làm dc.
Bàn thắng thứ 2 Game hợp với mọi lứa tuổi. Teen thì có các game như Nintendog, Smackdown vs Raw. Người lớn tuổi hơn 1 tẹo thì có các tựa game độc quyền Nintendo : Mario.
Bàn thắng thứ 3 Hợp với túi tiền người tiêu dùng trong thời suy thoái. ( cái này quan trọng nhất đó )

gameboy89

V.I.P Member
Phần thắng giữa trận quyết chiến PSP đại diện cho Sony và Ds đại diện cho Nintendo đã ngã ngũ. Phần thắng nghiêng về Ds với tỉ số 3-0. Cụ thể như sau:
Bàn thắng thứ 1 Cách chơi game mới lạ mà chưa từng có hệ máy nào làm dc.
Bàn thắng thứ 2 Game hợp với mọi lứa tuổi. Teen thì có các game như Nintendog, Smackdown vs Raw. Người lớn tuổi hơn 1 tẹo thì có các tựa game độc quyền Nintendo : Mario.
Bàn thắng thứ 3 Hợp với túi tiền người tiêu dùng trong thời suy thoái. ( cái này quan trọng nhất đó )
Đời sau PSP2 đã có cảm ứng giống DS ,gỡ đc 1 điểm :)) lol

BoyTomMy

Hảo Mỳ Tôm
Đời sau PSP2 đã có cảm ứng giống DS ,gỡ đc 1 điểm :)) lol
Chắc gì đã có đấy chỉ là tin đồn thôi. Mà nghe đâu nó còn bắt trước Dsi là lược bỏ bớt 1 bộ phận input hình như là đầu đọc UMD thì phải. Mà kể cả nó có màn hình cảm ứng thì vẫn là 1 màn hình thôi :D Đợi lúc nào có Sony Dual Screem may ra mới gỡ dc 1 bàn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN