Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Cám ơn lanbe, máy của mình seri LEH, may quá. Thế có nghĩa là mình phải downgraden firmware về 3.2 mới dùng được USB Loader.
ONLINE DOWNGRADE/UPGRADE FW4.0

Hướng dẫn này chỉ cho Wii EUR và USA không cho JAPAN và KOREA,Wii LU64+ seri
.
CHUẨN BỊ:kết nối internet

sd card

tháo tất cả Gamecube Memory Cards, Gamecube

Controllers, USB Devices ra khỏi Wii

Dowload gói:

http://www.mediafire.com/?xzdzrmmnoj0

Bước 1;copi contents sd fofder vào root của thẻ nhớ.

bước 2;Tắt kết nối mạng tạm thời.Chèn sd vào Wii tới Data manager>Channels>SD card chọn yes khi có hộp thoại yêu cầu tải boot.dol

Bước 3:Cài HBC nếu chưa có.Cài đặt Bootmii như boot 2 nếu có thể hoặc như IOS nếu không thể cài như boot2

Bước 4:chạy Bootmii nếu bạn cài như boot2 thì sử dụng các phím mặt trước Wii còn nhưIOS thì vào HBC bấm home.

Bươc 5:nhấn vào config menu chọn sao lưu NAND<mũi tên màu xanh> chờ nó kêt thúc và restart Wii

Bước 6:Mở lại kết nối internet. Cài cios36 rev10 để ios249 chọn chế độ network install

Bước 7:Downgrade system IOS files su dụng IOS Downgrader

Bước 8:Downgrade tới 3.2 bằng cios Downgrader bạn phài downgrade ngay cả khi wii của bạn đang ở 3.2

Bước 9:cài preloader bấm 1

Bước 10:chạy 4.0 update bạn phải chờ khi nào kết thúc

Bước 11:chạy ios60 update

chọn NO với cài ios61

chọn YES với cài ios60

chọn YES với patch ios60

chon NO với install the shop channel

Bước 12: giữ nút reset bật Wii vào hbc cài lại preloader

Bước 13: thiết lập lại preloader hacks enable "Skip disc update check
"
Sau đó bạn có thể cài neogamma link đây

http://gbatemp.net/index.php?download=6347

hoặc cài USB Loader bản mới cfg35 ở đây.

http://www.megaupload.com/?d=T56IBJFJ

LƯU Ý:trong khi cài đặt gặp lỗi màn hình đen khi vào HBC đừng sợ,chỉ cần cài lại HBC bằng Bannerbom.Trong bước 2 có yêu cầu phải tắt mạng vì để BannerBome làm việc chính xác.Đến bước 6 bạn cần kết nối mạng lại vì từ bước này cần phải có mạng.

chúc thành công.

lemonadess

Banned
Xài cái wad manager ở cái post update onl của tớ bạn hiền nhé=D>
Không được ông à. Vẫn báo lỗi >.<! Giờ ko thay bootscreen, ko update được lun. Chỉ chơi game ko. Chán quá >.<!

Có ai thay được bootscreen thì chỉ với. Sao dùng healthii cài nó cứ hiện chữ reading from SD card 1 lúc rồi xong. Nhưng lúc out ra thì ko thay đổi gì cả :(

lemonadess

Banned
Thi đh xong mới được chơi lại đó =) Vậy giờ ko update được sao chời >.<! Ko thay bootscreen được cũng hơi pùn. Tính làm vài phát thay đổi cái Wii ấy mà.

vodoi_em

Nấm nhỏ
Không được ông à. Vẫn báo lỗi >.<! Giờ ko thay bootscreen, ko update được lun. Chỉ chơi game ko. Chán quá >.<!

Có ai thay được bootscreen thì chỉ với. Sao dùng healthii cài nó cứ hiện chữ reading from SD card 1 lúc rồi xong. Nhưng lúc out ra thì ko thay đổi gì cả :(
Firm nhiêu rồi chanh:|
( Máy chơi game để chơi game chớ8->)

langtu

Nấm nhỏ
Thi đh xong mới được chơi lại đó =) Vậy giờ ko update được sao chời >.<! Ko thay bootscreen được cũng hơi pùn. Tính làm vài phát thay đổi cái Wii ấy mà.
Không phải, chỉ đơn giản là bỏ qua bước đó thôi. Tớ cũng bỏ qua bước install cios_fix.wad đóa :D

lemonadess

Banned
Firmware 3.2. Bỏ qua bước đó luôn. Bước tiếp theo cũng báo lỗi. Tính down Mad World hệ US về up lên 4.0 luôn. Như vậy có "mệnh hệ" gì không ta ;))

lanbe2007

Thành viên lâu năm
thử up lại với bản có Bootmi xem.Đó là cách up mới nhất của bọn bên GBA mình đã làm thành công cho 3 máy

Wii ,có modchip và không có đều được mà.

Tình hình là đã update thành công lên 4.0U theo hướng dẫn up offline của langtu. Nhưng giờ cứ vào cái phần load SD ở bên ngoài system menu là treo máy. Không biết có ai bị giống mình không nhỉ?

lemonadess

Banned
Tình hình là đã update thành công lên 4.0U theo hướng dẫn up offline của langtu. Nhưng giờ cứ vào cái phần load SD ở bên ngoài system menu là treo máy. Không biết có ai bị giống mình không nhỉ?
Thế ông có bị báo lỗi ở bước nào ko. Tui bị báo lỗi ở bước 10 và 11. Ko cài được. Ko dám cài tiếp 18 cái wad đằng sau. Sợ chết.

Thế nếu dùng Mad World hệ U up lên 4.0 thì có bị disable gì ko mọi người. Cho lời giải đáp với. Ko chơi được 1 số game hơi bị "ức chế"

Bươc 10: If you do not have cIOS installed yet Run WAD-Manager_v1.4 choose IOS35 and install cios_fix.wad then restart

Bước 11: Run cIOS36_rev10-Installer and choose WAD Installation
Hai bước này toàn báo lỗi -ret= .....

Brick đóa bạn :D
Cách sửa cũng cóa:
Cach 1: Dùng tay cầm gamecube Bấm 4 nút mũi tên rồi sau đóa ra sao thì hông bít :D
Cách 2: Burn đĩa autoboot sau rồi cho vào Wii:

Cách 3: (Đối với máy dùng cách 2 vẫn không dc)Ra tiệm đổi ổ đĩa Wii đã mod chip có thể Autoboot rồi dùng cách 2, sủa xong, đổi lại ổ đĩa.
Máy mình cũng brick, nhưng dạo nì ngại quá chưa sửa
Hóa ra bạn langtu toàn lý thuyết thôi à :P.

Máy mình vẫn để 3.2, tại vì game nào bỏ cũng chạy kể cả game mới The Conduit đến các thể loại Mad World... Bao giờ có game nào không chạy được mới chịu update. keke.

Mà game dạo này toàn down về test xong bỏ xó, đợt này Wii không có game nào lôi cuốn cả :em05:.

có bạn nào chơi Punch-Out với Excite Bots chưa? vì 2 thằng này mà mình đã up lên 4.0U. Thế mà vẫn ko chơi được cả 2.

Giúp với, hic

langtu

Nấm nhỏ
@lemon: bước nào lỗi tức là không phải cài chứ không có lỗi đâu, cứ an tâm bỏ qua cài típ. Tớ đã upgrade offline theo trên và thành công mừ.
@all: mua điã về up là nhanh nhất. Đến giờ chưa thấy vụ nèo kiện cáo vì up bằng đĩa cả :D
@ngu ong: mấy vụ brick thì lý thuyết thôi, coá ai dám làm máy mình bị brick để sửa đâu.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Theo ý kiến của mình thì thì mấy FW cũ up bằng đĩa thì ok.Nhưng 4.0 mà up bằng đỉa thì

có khác gì up qua setting không,như vậy còn có vụ 4.0 update waninkoko ? Nếu có đủ tính

năng 4.0 của Nintendo thì sao?liệu có chơi được đĩa patch trucha?

đấy là suy nghĩ của mình thôi ,chưa thử nên cũng không biết .

cho hỏi phần up 4.0 bằng wifi. Mạng lúc đầy nhà minh hơi chập chờn, 2,3 lần đầu đang down thì bị error văng ra lại homebrew. Lần thứ 4 mình down thì thấy ngon ơ khoảng 30min (up tới IOS 33 rồi thì phải), nhưng lúc cuối do mình bỏ đi ăn 1 lúc quay về thì thấy màn hình homebrew lại hiện ra. Mình ko biết là đã xong hay là bị error khúc cuối nữa. (vì theo hướng dẫn cài xong thì nó khởi động lại mà, phải thấy màn hình đen khởi động hoặc Wii menu chứ). Do ko hiểu chuyên sâu nên chỉ dẫn thế nào thì mình nhìn hiện tượng mà mò thôi.

Mình ra ngoài check thì thấy đã lên 4.0U rồi nên mình làm tiếp các bước tiếp theo lun, uninstall IOS 36 rồi cài Preloader. Thế mà mình vẫn ko chơi đc game mình cần.

Mình sợ cái wifi chết tiệt lúc upgrade firmware có lỗi gì rồi. Ko biết giờ mình cài lại y chang như các bước ở trên thì no có bị chồng chéo, hư hỏng gì hay ko. Mong các bạn trả lời giúp

Thanks :( Hic đang rất cố gắng tìm hiểu, đừng nhiếc mính sao hỏi lắm thế nhé T_T.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bạn đã up lên 4.0 và cài USB Loader theo bài của mình chưa? nhà bạn có wifi chứ?mình

đoán vậy vì con bãn tự up được mà.Khi mua HD bạn có xem qua Wii USB Devices

Compatibility List;http://wiki.gbatemp.net/wiki/index.php/USB_Devices_Compatibility_List

bạn dùng thử nếu ko được đem trả lại cũng đuọc mà.À mà bạn mua lâu chưa?dạo truóc

mình cũng không xem trước ,phải trả lại 2 cái đấy.

bạn fomat bằng USB Loader được mà,không cần phải fomat ra fat32 trước đâu.

cài trò chơi bằng WBFS Manager3.0 này:http://wbfsmanager.codeplex.com/Release/ProjectReleases.aspx?ReleaseId=26808

lemonadess

Banned
Sáng sớm hôm nay, 1 lần nữa, Wii của mình lại dính "full brick".
Báo lỗi system files corrupt =)) Có thể nói, trong forum này, chắc mình thuộc loại "lận đận" nhất. Vì cứ mỗi lần "khởi động" với Wii, là y như rằng phải "đem đi sửa". Mặc dù vậy vẫn không chừa >.<!

Lần này, táy máy với cái preloader. Ko hiểu nó patch cái gì mà restart lại máy brick luôn. Tệ hơn. Lúc trước xài preloader. Nó đã đụng với bootmii. Hậu quả là menu của Bootmii trước lúc vào Wii ko lên. Giờ nó vào thẳng màn hình chính. Và "tiêu".

Lại tốn tiền >.<! :(( :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN