Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

rất mong tất cả các bạn sau khi làm có thông tin lại nhằm rút kinh nghiệm.
@toanwii có link 4.1 j rồi còn khóc gì?
Cám ơn 2 mod Lanbe và Lemon. Máy của mình đã sửa được semi brick.
Xin báo cáo lại như sau.
- Lúc trước máy mình có firmware là 3.3J, máy Japan.
- Sau khi update lên 4.1 theo hướng dẫn ở trang 1 thì bị semi brick do up nhầm gói 4.1U.
- Sau khi hỏi 2 mod và có được gói update 4.1J của Lanbe cùng với chương trình fix key.bin do mod Lemon cung cấp, mình restore lại bằng bootmii. Sau đ1o thì update lại firmware 4.1J. Kết quả là máy đã hết semi brick và firmware hiện tại là 4.1J.
Các mod cho mình hỏi thêm là mình có nên chuyển máy mình sang hệ U không và hiện tại cách chuển hệ như thế nào?
Cám ơn 2 mod rất nhiều

toanwii

Nấm nhỏ
Cám ơn 2 mod Lanbe và Lemon. Máy của mình đã sửa được semi brick.
Xin báo cáo lại như sau.
- Lúc trước máy mình có firmware là 3.3J, máy Japan.
- Sau khi update lên 4.1 theo hướng dẫn ở trang 1 thì bị semi brick do up nhầm gói 4.1U.
- Sau khi hỏi 2 mod và có được gói update 4.1J của Lanbe cùng với chương trình fix key.bin do mod Lemon cung cấp, mình restore lại bằng bootmii. Sau đ1o thì update lại firmware 4.1J. Kết quả là máy đã hết semi brick và firmware hiện tại là 4.1J.
Các mod cho mình hỏi thêm là mình có nên chuyển máy mình sang hệ U không và hiện tại cách chuển hệ như thế nào?
Cám ơn 2 mod rất nhiều
Nên chứ ,chuyển hệ U thì có tiếng anh và một số thứ khác và cách chuyển hệ xem ở đây:http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=4703

Click here to level up my card!

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Chuyển hệ khá phức tạp và có nhiều rủi ro,mình đã thử một vài lần toàn mắc lỗi.Cái hướng dẫn chuyển hệ đó liên quan tới modchip,rồi fomat máy(khá nguy hiểm).Máy bạn có bootmi/boot2 nếu thích bạn có thể thử.Bên gbatemp.net cũng có bài hướng dẫn nhưng ko ghi nhận có nhiều thành công hoàn hảo.Bạn có thể tham khảo
http://gbatemp.net/index.php?showtopic=170971

nâm trước, mình đã chuyễn 3.1j qua 3.2u ko có trỡ ngạy vì cã.Nên khiểm tra lai sõ wìi.nếu là lkjxx thì cẫn thận.trong máy có ios40, 41, 43, 45, 46 là wii korea đó.Maý mình bị brick vì ko khiểm xoát kỷ càn.

Hic, tối nay kiếm được cái thẻ khác để update Wii thì lại phát sinh vấn đề khác. Khi chạy HackMii Installer thì phần BootMii ghi: Can only be installed as an IOS - The installed boot1 version prevents a boot2 install (-2)

Thấy hơi lạ nên cũng ớn, chưa dám đi tiếp. Cao thủ nào có kinh nghiệm chỉ mình với. Máy mình là Korea - Đã chuyển hệ sang 4.0U

lanbe2007

Thành viên lâu năm
chẳng có gì lạ cả,Wii của bạn chỉ cài được bootmii như IOS.Có điều cậu định update cái gì ?máy gốc KOREA thì đừng update 4.2 mà full brick đấy.

chẳng có gì lạ cả,Wii của bạn chỉ cài được bootmii như IOS.Có điều cậu định update cái gì ?máy gốc KOREA thì đừng update 4.2 mà full brick đấy.
Mình chỉ định update lên 4.1U để chơi NSMBW thôi :D. Còn nếu 4.0U vẫn chơi được thì khỏi luôn :)
--------------------------
Update 1:

Tình hình là hình như mình đã bị brick. Sau khi xong bước 8 thì ra đen thui luôn. Giờ thì chỉ có thể vào PreLoader để chạy HBC, sau đó chạy bootmi nhưng không có tay cầm gamecube để thử restore NAND. Bạn nào có tay cầm gamecube cho mình mượn được không?

Update 2:

Đã up lên dc 4.1U nhưng khi mở homebrew channel ra, chạy bất kỳ homebrew nào trong đó đều ra màn hình đen thui. Có bạn nào có kinh nghiệm giải quyết vụ này ko?

Mình chỉ định update lên 4.1U để chơi NSMBW thôi :D. Còn nếu 4.0U vẫn chơi được thì khỏi luôn :)
Update 1:

Tình hình là hình như mình đã bị brick. Sau khi xong bước 8 thì ra đen thui luôn. Giờ thì chỉ có thể vào PreLoader để chạy HBC, sau đó chạy bootmi nhưng không có tay cầm gamecube để thử restore NAND. Bạn nào có tay cầm gamecube cho mình mượn được không?

Update 2:

Đã up lên dc 4.1U nhưng khi mở homebrew channel ra, chạy bất kỳ homebrew nào trong đó đều ra màn hình đen thui. Có bạn nào có kinh nghiệm giải quyết vụ này ko?
Tự up phát. Bạn nào giúp mình với. Còn ko thì cho mình mượn gamecube controller để restore T_T

lanbe2007

Thành viên lâu năm
mọi sửa chữa đều phải chạy các homebrew mà bây giờ load cái nào cũng đen thì chỉ còn nước liều là restore lại.Nhưng biết rằng restore bootmii như IOS thì khả năng brick cũng khá cao

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bạn thử chạy vài version Wad manager xem còn cái nào chạy ko.Với Wii US hoặc Ja original thì update system lại rồi softmod là ok,nhưng Wii của bạn là KOREA gốc nên ko up được.Nếu ko chạy được Wad manager nào thì bó tay

lemonadess

Banned
cIOS38 là nâng cấp của 36, không sao cả. Cài đè lên hay cài thay thế như vậy cũng được.
Muốn sửa lỗi HBC thì bấm nút home, xem HBC đang chạy trên IOS nào, sau đó dùng NUSD (download từ Wiibrew.org) download IOS đó về rồi cài lại là xong.

toanwii

Nấm nhỏ
nhưng thực ra sau khi cài xong cIOS38 thì nó lại trở lại bình thường rồi!
Và mọi người có thể giải thích cho mình là LU64 là j`?

tại sao khi mình dùng preloader 0.29 vào HBC ở trên preloader thì nó lại hiện là '' Could not autoboot HBC may be tille not installed?'' mà mình đã up lên 4.1J rồi và đã có hack.ini ở ROOT nữa!HBC của mình là 1.0.6 :idontknow:

Click here to level up my card!

lemonadess

Banned
LU64 là ký hiệu của 1 đợt Wii mới thôi. Vì cứ sau mỗi đợt thì Nintendo lại cải thiện ổ DVD của mình rồi mới bán ra thị trường. Cải thiện này nhằm hạn chế tình trạng hack. Những cái Wii có series bắt đầu bằng LU64 thì sẽ rất phức tạp khi hack...

HBC bạn cài là phiên bản mới ra, để fix lỗi khi update lên 4.2. Cái title cũ của HBC là HAXX, còn mới là JODI. Preloader 0.29 của bạn boot HBC với title HAXX nên không được là phải. Xài preloader mấy bản mod sau này ấy.

wow_wow

Thành viên lâu năm
4) Chạy Bootmii. Bấm POWER để chuyển tới mục cần thiết, bấm RESET để chọn.

5) Tìm đến bánh răng cưa, chọn hình có mũi tên xanh, tiến hành backup NAND
Mình ko hiểu bước này :(( Chạy bootmii ở đâu vậy lemon :D
Cài xong cái Bootmii as boot2 với IOS rồi Exit thì nó ra homebrewchannel
CHạy bootmii ở đâu :-??

wow_wow

Thành viên lâu năm
À thì ra có vậy thôi :)) :">
Mình đang back up NAND j đó, mà máy mình orginal là J đã chuyện hệ sang 3.2U
thì update offline lên 4.1U theo mấy file của lemonadess là OK lun à :D ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN