Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

ppkhoa

V.I.P Member
Bạn lên trang www.wiikey.cn vào phần resource để down đĩa config. Trong này, bạn sẽ tìm thấy phần setting của chip. Nếu máy bạn đang chơi bình thường thì không cần làm gì hết. 1.9s không chi đơn giản là có phần block update mà còn có dev mode (chưa rõ có chức năng gì) và có thể chơi được đĩa SSBB gốc (phiên bản trước chưa chơi được)

tớ vừa dùng wiifit update. firm bây giờ là 3.1 J, vậy sao khi cho đĩa SSBB vào nó vẫn đòi update T.T
nếu dùng net up lên 3.2 thì cho đĩa SSBB vào nó có đòi up nữa ko, kẻo lại semi(vừa mới chữa đc xong T.T)

ppkhoa

V.I.P Member
Bạn lên Wifi update lên 3.2, rồi còn phải dùng đĩa SSBB J để update lần nữa ! Nếu không update thì không chơi được !

3.2 rồi nhét đĩa U vào mà ko update từ đĩa J thì ko bị brick, chỉ bị duplicate channel thôi. Với lại bây giờ có cách remove rồi, dup thoải mái =))

ppkhoa

V.I.P Member
Uh, 3.2 thì không bị brick nhưng nếu không muốn bị duplicate channel thì nên up bằng đĩa J trước, US sẽ không đòi nữa !

uhm`. tớ ko lo bị dup channel. chỉ sợ semi thôi ^^".
vậy bây giờ up lên 3.2 J. sau đó cho SSBB U vào up lần nữa rồi chơi bt phải ko?
may quá, cuối cùng cũng chơi đc SSBB, cả mario cart nữa ^^

lemonadess

Banned
Sao kỳ vậy Khoa. Trickster nói bản update của Kart Wii giống bản update của SSBB, nên không thể sửa semi brick được.
Thế có sai không. Tại trước Kart Wii có 1 bản update mà Nintendo ko thông báo mà. Với lại máy mình up từ 3.1 lên 3.2 mà bị semi brick, firmware hình như mới chỉ là 3.1 thôi. Chỉ cần game có firmware 3.2 đưa vào là chạy update thôi.

3.1 có 2 version là 3.1v1 và 3.1v2 :)
Bản Mario Kart J là bản 3.1v2 (chắc chắn, đã confirm) còn mấy game khác mình ko rõ :)
Có thằng trên Gbatemp cũng bị semi từ SSBB U nhưng nhét kart vào update vẫn ko fix được.

lemonadess

Banned
Cùng lắm chờ tới cuối tháng 6 ra Mario Slugers thì bảo đảm update được. Thế thì mệt lắm.
Để mình tìm hiểu lại xem có đúng không.

Edit: Lên GBAtemp.net thì tụi nó bị semi brick là do update bằng Mario Kart Wii nên mới bị. Chưa tìm thấy topic nào nói về vụ update bằng SSBB U bị semi brick, rồi dùng Kart fix nhưng không được. Bạn làm ơn cho mình link xác nhận xem nào. Nhất là vụ Kart J có firmware 3.1J đó.

Edit tiếp: PPKHOA đã download xong cái Kart J về. Và confirm như sau:
SSBB U có firmware là 3.1Uversion 2 (máy mình 3.1J v1 nên up bị semi)
Kart Wii J có firmware là 3.2J version 1
Nhưng chưa test thử. Có thể thứ 4 này test vào báo tin lun.

lemonadess

Banned
Chỉ bị dupe là cùng. Nghe nè, nếu firmware của máy cao hơn firmware của đĩa thì nó ko đòi update nữa đâu. Cứ cho game vào là chạy tút thôi.
Thứ 4 này mình sẽ test, hy vọng là được. Ngoài ra PPkhoa có đề nghị 1 cách khá lạ, trong trường hợp xấu nhất sẽ sử dụng.

Trợ giúp về burn dĩa config & update wiikey

Chào các bạn

Mình mua máy wii cũng vài tháng rồi , máy J mod wiikey , hiện mình ko biết là xịn hay nhái nữa nên muốn thử update xem sao , nghe đồn wiikey clone cũng có thể up lên được nên cứ liều thử xem:em36:

Mình đã dơn 2 file wiikey 1.9s rar và config rar , mong các bạn chỉ mình cách burn 2 dỉa trên . Mình có tham khảo wa mấy forumn nước ngoài và ko hỉu gì hết :em04: . Nếu được thì chỉ mình theo bước nhé

Cám ơn rất nhiều :em25:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN