Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

tui xài wii us, không có liên quan gì đến VC và wiiware, up lên có sao không
cửa hàng bi h bán game patch không hả bạn hay có loại này loại kia

VC với wiiware co' liên wan gì đến up fw 3.3 đâu bạn ? up lên thì bạn ko chơi dc game patch trucha nữa thôi , mà bây giờ thì đã co' geckoos chạy vù cù rồi :Drinks[1]: , khỏi lo vụ đó nữa . Nhưng nói chung là ko cần up , bạn xài wii US thì up từ dĩa luôn cho tiện

Ở ngoài thì co' game patch , game ko patch đủ cả:myemo0126:

fly_us

Nấm bình thường
Tốt nhất là chưa cần upgrade, trừ khi có đĩa bắt thì hãy lên. Mua đĩa thì cũng hên xui tùy chỗ, bên Halo thì thường patch rồi, có điều đĩa tím hơi bực, còn mấy chỗ khác có chỗ có đĩa đúc có patch, có chỗ ko có, càng bực hơn nữa :D

wow_wow

Thành viên lâu năm
Mình có thử burn đĩa wiikey bỏ vào máy thì máy xuất hiện màn hình đen kêu tắt màn hình đi (toàn chữ nhật nhưng có chữ OFF) vậy đó là trường hợp gì :-/ có phải wiikey clone ko nhỉ hay ko phải chip wiikey. Mà nếu ko phải thì có cách nào biết chip mình chip j ko nhỉ :(( modchip máy mình đọc ko dc layer thứ 2 của đĩa (lấy đĩa bỏ vào , vào disc channel thì ko đọc dc) nên chắc là cần phải update modchip

fly_us

Nấm bình thường
cái đó có lẽ là Wii detect unauthorized disc, kêu bỏ đĩa ra rồi Turn Off, hồi đó bỏ đĩa SSBB vào firmware 3.3 cũng bị y chang vậy.

Muốn biết là chip gì thì.. chắc chỉ còn cách tháo máy ra dòm :|, nói chứ cái này ko nên, tháo ra mất công hư tốn tiền sửa nữa. Mua máy vào khoảng thời gian nào với lại tiệm nào nữa?

wow_wow

Thành viên lâu năm
cái đó có lẽ là Wii detect unauthorized disc, kêu bỏ đĩa ra rồi Turn Off
mình up wiikey firmware ma` :-/ bò đĩa vào thì disc channel hiện lên hình gamecube bấm vào thì nó mới kêu OFF. Còn nếu 3.3 firmware phát hiện ra đĩa trucha thì nó hiện ra thông báo khác cơ.
Muốn biết là chip gì thì.. chắc chỉ còn cách tháo máy ra dòm , nói chứ cái này ko nên, tháo ra mất công hư tốn tiền sửa nữa. Mua máy vào khoảng thời gian nào với lại tiệm nào nữa?
Mình mua ở trung quốc cơ cũng khoảng hồi tháng 4 năm ngoái khá lâu rồi.

fly_us

Nấm bình thường
tại ko thấy cái thông báo đó nên ko biết nó ra sao, cái thông bào 3.3 nó cũng toàn tiếng Jap với chữ Off nên đoán vậy :D

Thời gian đó thì xác suất clone cũng khá cao. Nếu mà xài đĩa update firmware wiikey ko được thì có thể là clone hoặc là 1 loại chip nào khác, vì lúc đó có khá nhiều chip trên thị trường.

Tốt nhất là xách ra ngoài tiệm hỏi thử xem, nếu là clone hay chip gì thì nên thay lại Wiikey, khoảng 300K mà chơi được hết tất cả các game.

lemonadess

Banned
Thiệt ra tháo ra dòm qua cũng khó biết thấy mồ. Đời nào nó ghi Wiikey lên con chip cho mình biết. Mua ở Halo nó còn dán băng keo trắng đục lại, phía dưới là mấy sợi dây... tháo ra là "teo", đem đi sửa 100%.

Có nước là phải quan sát số dây..., dựa vào thông số kỹ thuật của modchip mà biết nó là cái gì.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thời gian đó thì xác suất clone cũng khá cao. Nếu mà xài đĩa update firmware wiikey ko được thì có thể là clone hoặc là 1 loại chip nào khác, vì lúc đó có khá nhiều chip trên thị trường.
Ở thời gian đó có các loại chip nào nhỉ ? Chắc máy mình ko phải wiikey clone vì nếu bỏ vào wiikey clone thì vẫn update dc nhưng ko successful thì phải :D Modchip của mình chỉ bị mỗi lỗi ko đọc dc đĩa dual-layer

Máy nhà mình đang 3.1J, nhà ko có ổ DVD RW cũng ko wifi nốt, vậy ra tiệm cafe wifi up có ổn ko nhỉ? Nếu up thì lên luôn 3.3J a?

Mấy bạn tư vấn giùm nhé. Định đi mua đĩa J để up nhưng tìm mấy tiệm ở HN thì chỉ có đĩa đúc tiếng Anh.

fly_us

Nấm bình thường
nếu ko có đĩa thì đừng update, vì wifi chỉ có 3.3 thôi.

Hỏi thử trong forum coi có ai ở HN có đĩa SSBB jap ko mượn up.

Thanks ha! Vậy ngoài SSBB ra còn game nào có 3.2J ko vậy bạn?
SSBB 8GB lận, phải burn ra đĩa DL chắc khó ai làm.

Tiện cho mình hỏi: Đang định mua một con DVD RW để ghi đĩa Wii chơi. Vậy có cần loại nào đặc biệt ko? Ổ ghi bình thường khoảng 700-800K có ghi được DL ko vậy?

Ở thời gian đó có các loại chip nào nhỉ ? Chắc máy mình ko phải wiikey clone vì nếu bỏ vào wiikey clone thì vẫn update dc nhưng ko successful thì phải :D Modchip của mình chỉ bị mỗi lỗi ko đọc dc đĩa dual-layer
nghe nói co' nhìu loại wiiley clone vẫn update dc mà , hên xui :em27: . Máy mình WK clone ko chơi dc DL SSBB hơi bị buồn:ranting[1]:

MK co' 3.2 J do' , với lại SSBB DVD 5 cũng up dc vậy

fly_us

Nấm bình thường
MK là 3.1 v2 thôi, ko phải 3.2.

Firmware mới nhất giờ là Mario Super Sluggers, nếu ko có thì xài Wii Fit cũng được.

Ổ ghi nào mà ghi ko được, cái ổ ghi 4x cùi cách đây mấy năm của mình còn ghi tốt chán, kể cả SSBB DL.

lemonadess

Banned
Mario Sluggers hình như firmware bằng với fỉmware của SSBB U. Tức là thấp hơn firmware mà Bushing dùng sửa semi brick. Tóm lại là chưa thấy game nào firmware 3.2 cao hơn SSBB U cả :)

Chẳng hiểu sao mình đã cài GeckOS thành 1 cái channel rồi :( nhưng khi click vô để sử dụng thì màn hình đen xì và chỉ hiện lên 1 dòng chứ nhật :(. FW của em hiện tại là 3.2J hay là phải up lên 3.3 mới sử dụng được :(

fly_us

Nấm bình thường
vô wadmanager uninstall cái channel đó đi. Xong bỏ vào máy tính chạy freethewads nó cái đã. Cái file wad đó hệ ko phải Jap nên máy nó ko chạy, phải freethewads cho region free máy sử dụng được. Search google freethewads là ra liền

vô wadmanager uninstall cái channel đó đi. Xong bỏ vào máy tính chạy freethewads nó cái đã. Cái file wad đó hệ ko phải Jap nên máy nó ko chạy, phải freethewads cho region free máy sử dụng được. Search google freethewads là ra liền
Ui, lai để máy bên nhà vợ rùi, để mai nhất định đem máy về sẽ thử tiếp lun :(, hu hu, thảm lào mà em chạy mãi cứ hiện 1 dòng chứ nhật rồi đứng :em04:

có bạn nào giùp mình chut 1 dc ko ! mình dơn cai game falltal frame Wii về , lúc bỏ disk vô mày nó đòi update , up date xong thì mình ko chơi dc game nào mà có eror001 nũa7 ( chảng hạn như super mario galaxy )

hồi trước lúc chưa update firm ware thì chơi dc , có bạn nào biết máy mình bị sao ko ? và chỉ giúp mình cách sửa dc ko ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN