Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vừa update xong, cài ios36, ios16, mios, ios249 xong hết rồi, đang tải wiiware về test thử ... Preloader cài sẽ báo lỗi: Could not get ROOT, IOS(36) has fakesign bug fixes. Vẫn chưa hiểu tại sao vì đã cài ios 36 vào rồi !

Up tu 3.3e len 4.0e ,lam khac 1 vai cai voi bai huog dang
1 la iOS van dung cai cu la iOS36v7 , cai them iOS 36v9 roi uninstall
luc cai preloader thi bi giong het nhu cua a ppkhoa, jo song do chet do , khong biet fai lam sao

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn vodoi nhưng khi cài preloader 0.29 thì bị báo : "current IOS(36) has the fakesign bug fixed"
Tìm thông tin trên mạng thì thấy :
How do i fix the error when installing preloader "current IOS(36) has the fakesign bug fixed"?

You didnt use Waninkokos Updater. Downgrade with cIOS Downgrader and start from the beginning
Vậy là muốn cài preloader thì phải dùng update của waninkokos à ? Link file update của bạn vodoi em là bản của ice fire ? Mà bạn vodoi em dùng update của ice fire có cài được preloader không ?
Vậy là ai cũng bị như nhau à :D ? Mình dang dùng cios downgrader xuống 3.2U rồi sẽ search thử cái waninkokos updater xem thế nào :)

Vừa làm xong máy của mình.
Kết quả đúng như tìm hiểu rùi, với bản update 4.0 của vodoi em đưa link ở trên thì không thể cài thêm preloader được.
Dành cho những ai làm theo cách của vodoi em mà không cài được preloader nhưng vẫn muốn cài :
Để tránh bị error ret bất cứ gì thì theo mình là nên làm như sau :
1. Sử dụng Cios downgrader 1.2 để down về 3.2 lại (nếu ko chạy được cios downgrade thì bạn phải cài cios vào (vì bước 4 của vodoi em là uninstall đi rồi)
2. bắt đầu lại từ bước 2 như bình thường nhưng sử dụng update của waninkoko
down ở đây : (link free nên khi nào nó chết thì pm mình để mình up lại,nhưng khoảng 1 tháng chưa chết đâu)
Mã:
http://mega.1280.com/file/HBNM3Y0M/
update rất lâu (với mình là 3h, lâu ác)
3. Cài preloader như bình thường.
Enjoy 4.0 FW

em sử dụng update của waninkok sao vẫn bị lỗi "current IOS(36) has the fakesign bug fixed"?
xin các đại ca giúp em.
Bạn cho thông tin thêm chút rõ ràng thì mọi người mới giúp được ? Các bước bạn cài thế nào ?
Mình cũng hay bị mấy cái error linh tinh, phương pháp của mình khi bị lỗi mà search mãi không ra cách chữa là :
1. Downgrade dù đang ở đâu về 3.2
2. Chắc chắn là máy không bị brick và hoạt động bình thường với đĩa hack zelda
3. Uninstall tất cả cios + Format máy wii + format SD
4. Cài lại HBC và làm từ đầu + check kỹ lại xem mình có làm sai lệch bước nào hoặc thiểu file gì không ?
Lần nào mình làm thế này cũng đều hết bị cả :myemo0127:
Khuyến cái là nên tìm hiểu kỹ trước khi làm 1 việc gì đó.

@tieubao : wifi của bạn nhanh quá o:-) . Wifi của mình chẳng hỉu sao mà lâu ác :(, chuẩn G rùi, hay tại up vào giờ chiều (3h pm -> 6h pm)

mình lên 4.0 icefire thì bị lỗi "current IOS(36) has the fakesign bug fixed", sau đó thì Downgrade về 3.2 và làm lại từ bước 2 của vodoi em, rồi lên 4.0 từ tool của waninkoko.
Uninstall cios rồi Cài preloader thì báo lỗi.
các bác xem em có thiếu gì không? và cho em hỏi là preloader thì bấm 1 rồi bấm 2 hay bấm 1 và 2 cùng lúc?

Hì, tính mình hay nghịch vậy nhất định không up lên 4.0. Càng ngày càng thấy là một quyết định sáng suốt :biggrin[1]:

Mình xài máy hệ Korea đã chuyển qua hệ U, nhưng không modchip mà xài backup gamma để load game, vậy nếu up lên 4.0 thì cái backup gamma của mình có còn chạy được không? Xin chỉ giáo!!!!!!!!!

vodoi_em

Nấm nhỏ
xin lỗi bận thi nên ko giải thích cho mọi người
Xin thông báo thêm 1 tin nữa nhé
Các bạn ở 3.3 or 3.4 down xuống ko phải là dùng CIos Downgrader mà phải dùng IOS downgrader.
IOS downgrade có ở ngay ngoài box Firmware, và nên dùng tool này downgrade. Sau đó thì lên 4.0 và cài preloader rất bt
@hoanct bấm 1 2 cùng lúc bạn nhé. Cái của bạn dùng tool IOS downgrade xem sao

Mode xóa dùm e cai topic này với, minh làm dc rùi

các bro giúp mình với, hôm nay lỡ up 3.2U lên 4.0U rùi downgrade xuống 2.2U ko chơi game dc nữa, bình thường mình dùng cái Gamma j đó đẻ chơi game, ai biết cách up lại 3.2U chỉ mình với, hix :em13:

Giúp mình phiên bản 4.0U với

hôm bữa lỡ tay (ham hố mới đúng) up lên nên bây giờ mình ko cài được cái Twilight Hack ai giúp mình với

mình up lên 4.0 thì Mii channel và photo channel ko vào đc nữa, nó báo "This channel can't use" mình đã thử downgrade và AnyTitle Deleter để xóa tận gốc đi mà khi up lên nó cài lại mình vào nó vẫn báo "This channel can't use" có ai biết là nó bị lám sao ko, giúp mình với, huhu, giờ up lên ko chơi đc game qua gamma loader nữa, đúng là nghịch dại mà, :((

mình đã update lên 4.0 với kết quả là máy không chơi đc game nữa nếu theo hướng dẫn của bạn vodoi_em, mình đã loay hoay tìm trên mạng và đã tìm dc cách chơi game chép lại bt trên 4.0, và đã tìm cách sửa đc lỗi Mii channel và Photo channel báo "This channel can't be use" hiện tại mình sắp phải thi nên ko viết tut dc, ai có j muốn hỏi thì pm nick yahoo:"soiduyday" nha!

vodoi_em

Nấm nhỏ
mình up lên 4.0 thì Mii channel và photo channel ko vào đc nữa, nó báo "This channel can't use" mình đã thử downgrade và AnyTitle Deleter để xóa tận gốc đi mà khi up lên nó cài lại mình vào nó vẫn báo "This channel can't use" có ai biết là nó bị lám sao ko, giúp mình với, huhu, giờ up lên ko chơi đc game qua gamma loader nữa, đúng là nghịch dại mà, :((
Bạn ơi ra ym nói chuyện, hôm trc định giúp bạn nhưng lại mất mạng, mãi hôm nay mới có

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:( Vodoi siêu nhân, nếu trị được bạn post luôn một topic hướng dẫn nhé !
Cũng đang gặp tai khiếp này giống với Soiduy nè ! :((

Tình trạng:
- Máy JP, đã chuyển tiếng Anh + xài firmware 3.2U
- Vào setting up lên 4.0U --> hậu quả là ko chơi được Mario Kart, Mario Galaxy nữa nhưng các game khác như Wii Sports, Zelda thì được !
- Đã down xuống lại 3.2U nhưng vẫn không chơi được Mario Kart, Mario Galaxy
- Sau đó format máy --> và rồi không thể nào cài HBC luôn :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN