Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Jenny

V.I.P Member
@lanbe: chẳng hiểu sao máy mình sau khi cài bootmii boot2 thì rết máy lại chả thấy nó vô bootmii jì hết, nên mình fải chọn cài IOS, mình củng đã backup Nand rùi, thành công, chỉ là ko hỉu sao cài boot2 mà chả thấy nó chạy.

PS: đã update lên 4.1 thành công theo lời lanbe chỉ, thanks nhìu lắm, lên 4.1 thoải máy chạy game, hihihi

lanbe2007

Thành viên lâu năm
ko biết bạn có nhầm ko? cài như IOS thì phải sử dụng tay cầm Gamcube mới điều khiển được,và phải vào HBC bấm nút "home" mới tìm thấy giao diện bootmi.còn cài như boot2 thì khởi động Wii là có giao diện bootmi và sử dụng được các phím trên mặt Wii.Cài như boot2 mới hữu ích.

lemonadess

Banned
Khi bật máy Wii lên mà muốn thấy bootmii, thì cái thẻ nhớ bạn dùng để cài bootmii phải được cắm vào Wii, bạn có bỏ qua bước này không?

1 vấn đề nữa là file bootmii.ini đã config không đúng. Mình từng bị trường hợp này, dù cắm card vào, khởi động lại máy, bootmii cũng đen xì. Cách hay nhất là thay file bootmii.ini khác, cho phù hợp với settings Wii của bạn. Thế là boot ầm ầm.

Muốn tìm file bootmii.ini có thể kiếm ở đâu cũng có. Hoặc xin ở đây, mình thì không giúp được khoản này rồi :|

Jenny

V.I.P Member
@lanbe: ko nhầm, mình dùng tay gamecube để config đó, chứ cài vô boot2 thì reset chả lên wái jì, đã thử 2,3 lần rùi, reset xong nó vô thằng lun system menu

àh cho mình hỏi, mình vô shopping channel, h nó kiu update, có nên update ko? mà thử toàn báo Error, ko hỉu tại sao

@lemon: ko hề bỏ wa bước nào hết, vì mình update lên theo hướng dẫn, down cái trên GBATemp về, chạy đúng theo từng bước, nhưng nó ko load đc bootmii, pó tay, cứ vô thằng system menu thui àh

lanbe2007

Thành viên lâu năm
@lanbe: ko nhầm, mình dùng tay gamecube để config đó, chứ cài vô boot2 thì reset chả lên wái jì, đã thử 2,3 lần rùi, reset xong nó vô thằng lun system menu

àh cho mình hỏi, mình vô shopping channel, h nó kiu update, có nên update ko? mà thử toàn báo Error, ko hỉu tại sao

@lemon: ko hề bỏ wa bước nào hết, vì mình update lên theo hướng dẫn, down cái trên GBATemp về, chạy đúng theo từng bước, nhưng nó ko load đc bootmii, pó tay, cứ vô thằng system menu thui àh
Vậy là bạn cài lại bootmi boot2 đi,có phải là đã có giao diện bootmi rồi chứ,bạn bấm reset nó vào system menu là đúng rồi.Phải sử dụng nút power để di chuyển các mục.Nút reset là đồng ý (vào)mục mà bạn chọn.Ko được up thẳng nó đòi up thì lờ đi.

@vic_se7en: nói rõ một chút về wii của bạn.Update 4.1 bằng cách nào, lỗi cụ thể thế nào viết chính xác thông báo lỗi.

Jenny

V.I.P Member
@lanbe: ko fải, vấn đề là khi mình cài cái bootmii vô boot2, dù cho có reset hay tắt máy mở lại đi nữa, nó vẫn vô thẳng system menu lun, ko có vô bootmii jì hết, dù lúc cài ko hề báo lỗi, mình cũng ko hỉu sao vậy nữa, thẻ vẫn được cắm nguyên vào máy, nên mình mới thấy lạ mà.

H chả hỉu sao mình ko vô đc news, forecast với shopping channel đc nữa, nó toàn báo là wiiconnect 24 unavailable ko àh, dù là mình đã mở wiiconnect 24 rùi, h mình phải làm sao?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Vậy vấn đề của Bootmi là không tương thích card,nếu có điều kiện nên thử một card sd khác xem.
Bạn có thể xem danh sách tương thích sd ở đây:
http://www.wiibrew.org/wiki/BootMii/SD_Card_Compatibility_List
Mình xem trong này thấy nhiều SD bị tình trạng như của cậu.

Còn mấy channel kia bạn thử kết nối Wifi lại từ đầu xem sao.Kiến thức của mình cũng chỉ có hạn,Wii thì có quá nhiều vấn đề.

minh lam cac buoc giống hệt trang 21. Nhung khi update 21 xong xuôi thì bỏ đĩa lậu nó báo lỗi "An eror has occured. Press the Ệct Button and removethe disc, then turn the wii console off and refer to the Wii Operations Manual for help troubleshooting " ?? Fix làm sao đây ???

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Trang 21 làm gì có hướng dẫn nào.Nếu làm theo hướng dẫn trong forum thì chắc ko sao,thử vài đĩa xem.Disc channel thỉnh thoảng đĩa hỏng hoặc đĩa mới ra gần đây ko đọc nó cũng báo vậy.Chơi bằng NeoGameR7 và cài cIOS38_rev14 thì có lẽ dược.

Jenny

V.I.P Member
cho mình hỏi, mình cài USBLoader, rùi dùng WBFS Managere 3.01 để copy game vô USB, đã thử 6,7 cái USB đều bị báo là USB Storage could be not be initialized, vậy có fải là tại USB mình ko bị tương thix ko bạn, hay mình còn phải làm jì nữa mới chơi đc?(chẳng lẽ mình xui đến mức 6,7 cái USB chả cái nao nhận đc sao, bùn wá)

Jenny

V.I.P Member
@ dzụ bootmii cũng ko đc, nhưng thui kệ nó mọi thứ vẫn chạy tốt, chỉ là bootmii chạy IOS thui, chắc ko sao.
@cuối cùng đã load đc đống USB, thì ra tại chường trình USBLoader mà lanbe jới thiệu ko tương thix(chả hỉu sao lun), mình down mấy cái USBLoader khác thì chạy ngon lành lun, pó tay. Cuối cùng đã ok hết rùi, thank mod nhìu nha ^_^

Mấy bạn cho mình hỏi tí: mình mới mua Wii Korea chuyển hệ 4.0U tại Halo. Giờ mình muốn update lên 4.1U thì phải làm những bước nào? Mới lần đầu xài Wii nên thấy rối quá :(.

Cho mình hỏi thêm điều nữa: sao tự nhiên Wii của mình vào Settings là màn hình đen thui nhưng vẫn nghe có nhạc phát ra từ loa. Nếu ở Maintain Mode thì mới vào Settings được. Up lên 4.1 có fix được lỗi này không?

Bạn coi hướng dẫn ở đây nha:

Nếu nhà có wifi thì up theo bài của Lanbe, còn không thì up theo bài của Langtu.
Maintain Mode là gi vậy :D. Dạo này gà quá :))
Để đọc kỹ lại vậy, đọc đi đọc lại mấy lần vẫn thấy rối :(

Viết nhầm nhọt tí, Maintenance mode :D
------------
Máy của mình là Korea đang cài 4.0U, nhưng đọc lại thấy cảnh báo ko dành cho máy Jap và Korea là sao vậy bạn? Nếu tiếp tục lam thì mình phải chọn bản nào? 4.1J hay 4.1U?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Để đọc kỹ lại vậy, đọc đi đọc lại mấy lần vẫn thấy rối :(

Viết nhầm nhọt tí, Maintenance mode :D
------------
Máy của mình là Korea đang cài 4.0U, nhưng đọc lại thấy cảnh báo ko dành cho máy Jap và Korea là sao vậy bạn? Nếu tiếp tục lam thì mình phải chọn bản nào? 4.1J hay 4.1U?
Maintenance mode ở chỗ nào ấy nhỉ?mình cũng chưa thây.
máy bạn đổi sang US rồi thì chọn 4.1U.

Maintenance mode ở chỗ nào ấy nhỉ?mình cũng chưa thây.
máy bạn đổi sang US rồi thì chọn 4.1U.
Hic, hi vọng là bạn đùa T_T.

Khi ở màn hình Health warning... lúc mởi mở máy, thay vì nhấn nút A như nó ghi trên màn hình thì giữ nút + và - một lúc, máy sẽ vào Maitenance mode. Hiện tại mình phải vào setting bằng cách đó. Hi vọng up lên 4.1 sẽ vào được ở chế độ bình thường.

lemonadess

Banned
À. Cái vụ Maintenance Mode này hồi đó mình cũng làm rồi. Chỉ là ít khi xài nên nghe lạ tai thôi. Máy bạn chuyển qua U rồi, thì mai mốt update cứ theo U mà làm thôi :)

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
ah máy mình mới up lên FW 4.1 bị tình trạng này ko biết có ai bị ko
1/Khi đút những dĩa game chơi ngon lành ở FW4.0 ko bị gì hết, nhưng khi up lên fw 4.1 thì lại thông báo "Wii system update" (Đây là những game cũ ,trc kia vẫn load bình thường ko cần dùng GECKO os lun).
2/Những WIIWARE JP mà trc đây mình chơi ok trên FW 4.0 giờ cũng ko chơi đc luôn hình như nó ghi là "this channel can't use"
Mong mọi ng cho ý kiến thanks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN