Visual Novel Reader

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member
_ Đây là chương trình Visual Novel Reader dùng để chơi những game dạng Text-based. ( Có nghĩa giống như bạn một đọc một cuốn truyện chữ có tranh minh họa )

http://digital-haze.net/files/vnds/vnds/vnds-1.4.0.tar.gz
" Extract ra lấy thư mục vnds để vào thư mục gốc của thẻ nhớ "
Sau đó chép những cuốn Vn dưới đây extract ra để vào thư mục novels

2 cuốn mình thấy hay và cảm động nhất là :
Narcissu
True Remembrance

Mấy cuốn sau có pha thêm Action hơi nhiều như
Tsukihime (cen-ed, 18+)
OMGWTFOTL
Fate/Stay Night

espeon

V.I.P Member
OMG-WTF-ROTL :))=))=))=))=))

Fate/Stay Night là manga/anime cực nổi tiếng mà? ( Nhưng mình chưa xem) chỉ biết nhân vật chính tên là Saber 8->

Edit : úi dời Fate/Stay Night 71,9 mb 8-}

cho tớ hỏi sao tớ chép vô ttds thấy file rùi mà vô đen thùi lùi à chả thấy gì hết, làm cách nào để nó đọc thế bạn chủ topic có thể chỉ tớ không?

pokemon gà

Nấm nhỏ
fate là h*n thiệt mà nhớ ko lầm bộ cài của nó là 3GB hay sao đấy(bữa định dow nhưng xem kỹ mới biết là h*n.còn nữa trong phim hoạt hình trên animax có 1 khúc là h*n nhưng được sửa lại(nghe nói vậy)

pokemon gà

Nấm nhỏ
sao khi chơi đc khoảng thời gian chính xác là FATE là H*ntai=((:em25:
(mém xíu nữa là bị bắt gặp=OMG:em25::chitmay[1]::chitmay[1]::chitmay[1]::chitmay[1]:)

ptanhkhoa

V.I.P Member
Bản trên PC thôi :|. Còn trên DS nó lượt hết mà, chỉ còn lại cốt truyện. Mà thật ra mấy cái H của Fate tình tiết rất .... vô lý. Ko có H thì cốt truyện nó ko bị loãng và hay hơn :)

bạn nào trả lời dùm tớ câu trên đi với, tớ cũng muốn đọc nữa mà sau khi chép vô đầy đủ thì cái máy đen thui vô chả hiện ra gì nữa hix. Xin các bạn chỉ mình để mình đọc mình rất mê dạng novel này nhất là tsukihime

tớ làm chép đủ rùi mà sao lúc vô đen thui màn hình, không bik có cần DLDI patch gì không tớ down về để truyện vô 1 thư mục là novel gì mà???

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Update bản mới Visual Novel Reader 1.4

* 1.4.0 24/12/08
AnoNL:
* Fixed a memory leak and a wild pointer in png loader.
* Prints an error instead of crashing if an image is corrupted.
* Large parts of the program have been rewritten, it's now much more stable.
* Decreased png loading time by 10-25%
* ZIP file entries are cached to decrease novel load times.
* Scans ahead to preload the next image.
* Uses a modified version of libfat to decrease seek-times in large files.
* Crossfades between bgload/setimg commands.
* Added user-changeable settings: fontsize/textspeed/volume (music & sound)
* Program is skinnable, change the current skin via config.ini
* Novels can contain partial skins that override the user's skin.

Jake:
* touching screen advances text
* smoother load/save image animation
* touchpad scrolling downwards improved

sao bỏ cái visual reader vô trong folder system của ds bật lên nó kêu Invalid Íntallation please make sure the game data is stored in/vnds/ giải thik tớ với.

:| câu báo lỗi nó đã chẳng trả lời rồi còn gì, chương trình bị copy vào sai vị trí. Cái folder vnds phải đặt ở ngoài cùng, copy vào trong system thì nó không đọc được.

thanks mọi người đã chỉ tận tình, mình đã chơi được rồi. Làm phiền mọi người quá.
Mỗi tội file sound của cái novel fate này hình như lỗi gì đó, trong lúc chơi mấy cái file nhac này đều can't find cả trong khi mình đã giải nén rồi. Ko bik có cách nào mở nhạc trong khi chơi nghe được ko nhỉ.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN