Web chuyển đổi dạng filesave DS và cung cấp filesave DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

nguadien

Nấm nhỏ
***Đây là trang web cung cấp filesave cho hầu hết mọi game, dĩ nhiên là cả game DS. Rất đơn giản, các bạn điền tên game mình cần tìm vào ô Search, sau khi có kết quả, các bạn nhấn vào "Saves", sẽ tìm thấy các save game(ở dạng *.duc : Action Replay Max DS); sau khi down các filesave về, các bạn dùng trang web convert ở trên để convert filesave sang dạng phù hợp với thiết bị của mình :
http://www.gamefaqs.com

+Search game và click vào savefile :

+Sau đó là download filesave về. Nhớ xem kĩ dung lượng save, nếu chỉ có 8KB thì TUYỆT ĐỐI KHÔNG SỬ DỤNG FILESAVE! Nếu rảnh thì đọc chú thích filesave để có được filesave mình cần nha.

***Đây là trang web convert filesave DS, rất tiện dụng và hiệu quả. Nó có thể chuyển đổi dạng filesave giữa các thiết bị cực kì tốt, rất thích hợp cho các bạn có nhu cầu chuyển đổi :
http://www.shunyweb.info/convert.php

+Savegame to convert : filesave bạn cần convert
+Source format : dạng filesave gốc(nếu lấy từ gamefaqs.com về thì sẽ là Action Replay Max DS)
+Target format : dạng filesave của thiết bị của bạn(như trong hình, loại thiết bị là R4)

Xong rồi bạn đợi vài giây, một cửa sổ download filesave mới sẽ hiện ra, bạn chỉ việc down về và đổi tên lại cho giống với tên game(nhớ cất kĩ filesave cũ đi, đề phòng filesave mới bị hư)

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Sau dùng file save trên trang này toàn bị đơ thế . Down cái save Pokemon Diamond về chạy xong phải format lại thẻ lun :(

qwaszx91

Nấm nhỏ
dạy cặn kẽ tý nào có 2 dòng out mà chon cái nào, ra đc 3 cái file sav 2 cái 194kb 1 cái 256kb chon cái nèo(metroprime)

nguadien

Nấm nhỏ
Nhớ cẩn thận lúc convert filesave nha, nhầm thiết bị dễ bị hư save lắm, đứt mạng trong lúc đang down filesave cũng gây hư hại tới filesave; với lại filesave trên gamefaqs.com mà có 8KB thì đừng bao giờ down về nha, không dùng được đâu, phải xóa save đi đó(nhấn Select trong máy DS để chuyển đổi chế độ xem file, rồi nhấn X vào file *.save cần xóa), chứ không cần phải format card như bạn AsheyTisade nói đâu.

Enjoy your games.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Tớ có 1 cái File Save mà trước đây chỉ dùng cho cái giả lập No$GBA(Có 1 kb=.=).Mình có cách nào Convert nó lên để dùng được cho R4 không?

Edit: Tớ mò được rồi:D Cám ơn đã đọc:D.Để thử xem dùng được Save không:))

Trang web này cập nhật loại file save liên tục, cuối cùng thì cũng đã có save cho giả lập :D hay quá cám ơn bạn nguadien nhìu nhìu!!! Giá mà có hệ thống +rep hoặc thanks nhỉ?

các pác cho em hỏi
em down file save về rùi, đổi tên rùi, nhưng file save cũ của em là 512kb... nhung cái này cóa 6 kb là sao ?
(file save trên gamefags là 256KB *.duc). với lại em dùng thể TTDS
mà trong thẻ cóa 2 file 1 là *.SAV 2 là *.ARP
em chịu rùi, nhờ các pác

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Vì cái file save trên Faq có lâu rùi nên vẫn là 256kb còn việc convert xong nó là 6kb là lỗi rùi. Cái trang này convert toàn lỗi thôi :(

Mình xin đề nghị bạn AsheyTisade không nói bậy khi không biết rõ vấn đề, pác nguadien đã có lòng giới thiệu bạn lại bảo là trang web toàn làm hư file save.

Mình xin nói rõ : trang web này convert file không bao giờ bị lỗi; nhưng đường truyền mạng ở VN rất không ổn định mà trang web lại sử dụng phương thức download của Internet Explorer nên cực kì dễ bị sai kích thước file khi down về xong; đây là lỗi của Internet Explorer mà bất cứ ai khi dùng cũng biết.

Mình xin có khuyến cáo sau :
+Nếu file save trên FAQ có kích thước không bằng 256KB, bạn không nên down về để convert.

+Nếu file đã convert xong có kích thước không giống với kích thước file save của thiết bị đọc của bạn, bạn nên convert lại.

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
bạn lại bảo là trang web toàn làm hư file save.
Cho hỏi câu này ở đâu :-/

Nói nhanh cho nó vuông là 256KB vẫn cứ chạy tốt , ko bít ai là người ko bít còn khuyên :)).

R3n dùng 1 trình duyệt như FireFox hay Navigator , Opera download về xem có bị :

Cực kì là dễ mất kích thước ko
Thêm nữa ,
nếu kích thước không giống với kích thước file save của thiết bị đọc của bạn, bạn nên convert lại.
Xin hỏi thế này có phải là convert lỗi ko :(

Mình xin đề nghị bạn AsheyTisade không nói bậy khi không biết rõ vấn đề, pác nguadien đã có lòng giới thiệu bạn lại bảo là trang web toàn làm hư file save.

Mình xin nói rõ : trang web này convert file không bao giờ bị lỗi; nhưng đường truyền mạng ở VN rất không ổn định mà trang web lại sử dụng phương thức download của Internet Explorer nên cực kì dễ bị sai kích thước file khi down về xong; đây là lỗi của Internet Explorer mà bất cứ ai khi dùng cũng biết.

Mình xin có khuyến cáo sau :
+Nếu file save trên FAQ có kích thước không bằng 256KB, bạn không nên down về để convert.

+Nếu file đã convert xong có kích thước không giống với kích thước file save của thiết bị đọc của bạn, bạn nên convert lại.
ec. IE lởm là đúng. em dùng FireFox down về thì thấy là 256, convert xong thì còn có 6 , chịu lun, convert lại hơn chục lần mà nó cứ à há như vậy. pác cóa giúp gì được em không....
trang này convert không bao h lỗi à? thật không hả bác ....:em27:
bác cóa giúp đc gì không.=))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN