Wii Channel Remover - Xóa channel thừa của hệ khác khi chuyển hệ hay up firm từ đĩa

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn vào Wii Setting -->> Option là thấy ngay ver ở trên cùng phía bên phải. Ví dụ:

3.2U --->>> NTSC US
3.2J --->>> NTSC Japan
3.2E --->>> PAL E

Nếu máy bạn 3.2J mà nhét MKW vào nó đòi update thì cứ up. Cùng lắm lại bị dup :">. Còn nếu dưới 3.2 mà up... thì coi chừng đấy

@lemonadess: Sau khi remove dup đi rồi rất có thể cho MKW vào nó đòi up chứ nhỉ.

Ah, forum này cũng có nhiều bác thuộc dạng "yamaha" như bác đó. Tranh chơi với bọn trẻ cũng thú đấy chứ nhỉ :em25:

work fine ! đơn giản chỉ chép file iso vô dvd ,bỏ vô wii nó hiện ra là đĩa game cube chọn nó,thì hiện ra màn hình hệ thống giống dos...và scan coi dup bao nhiêu kênh và quét mất tiêu chừng chưa tới 1phut ,và tự restart máy thế là y như zin! nhớ chọn hệ đúng hệ nhé chứ kô chắc tiêu em wii wa! thanx mọi người !
mới rinh em wii về chơi thích wa lại gặp được forum này thật bổ ích , mà co lẽ chắc anh già hơn tụi em nhưng vẫn mê chú mario nên chọn wii ,2 vợ chồng chơi mario party vui chết! để bửa nào mày mò wifi nữa cho đã ! 1 lần nữa cám ơn mọi người

lại up lên ,lại bị dup chưa gỡ ra thử ,để chơi đã rồi remover dup ra coi thử xem nó có đòi up nữa kô.thanx!
@duongtrung : chơi thế cho nó trẻ người bác à,chứ lụ khụ như ông cụ chán chết!

lemonadess

Banned
Nếu máy bạn 3.2J mà nhét MKW vào nó đòi update thì cứ up. Cùng lắm lại bị dup :">. Còn nếu dưới 3.2 mà up... thì coi chừng đấy

@lemonadess: Sau khi remove dup đi rồi rất có thể cho MKW vào nó đòi up chứ nhỉ.
Ờ. Cái này mình cũng đang thắc mắc đây. Thí dụ Up rồi. Chơi được MKW, nhưng bị dupe, lại remove, rồi lại up? Bởi vì sau khi remove, thì ngay cả SSBB U cho vào nó cũng bắt phải up. Thế thì bao giờ thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn up rồi remove.
Tại hiện nay bọn mình đang xài MKW đã remove update nên chưa có ai test được. Thôi thì anh djlikeme test thử rồi thông báo cho mọi người đi anh. Lẹ lẹ anh nhá :em36:

:D. Cũng đoán là up lên là dup mà. Bác cứ remove đi xem nó đòi up nữa ko rồi báo cho em 1 tin nhé. Chờ tin của bác

lemonadess nói:
Ờ. Cái này mình cũng đang thắc mắc đây. Thí dụ Up rồi. Chơi được MKW, nhưng bị dupe, lại remove, rồi lại up? Bởi vì sau khi remove, thì ngay cả SSBB U cho vào nó cũng bắt phải up. Thế thì bao giờ thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn up rồi remove.
Nếu dùng disc cùng hệ mà nó up lên rồi. Thì là phiên bản mới nhất rồi. Về sau cho đĩa gì vào cũng không sợ. Có thể cách này sẽ thoát được cái vòng của bạn đấy

remover thử rồi xong nó cũng đòi up à ,thôi đành để dup vậy mới chơi được kart, mình nghĩ bro kiendt nói đúng đấy pải kiếm đĩa hệ JAP mới nhất thử may ra,cái này chắc do mình up từ hệ pal nên bị dup và cái thằng remover nó gỡ ra hẳn nên khi bỏ đĩa mới vào thiếu file nên nó đòi up ,mặc dù vào setting nó vẫn để 3.2J!

Chính xác luôn bro. Bác giống ý em quá.
Khi remove channel là remove file của PAL. đến khi cho PAL vào nó thấy thiếu file verify thì tất nhiên là đòi up cho đủ. Bác thử ra kiếm xem có đia MKW Japan không. Remove đi rồi up bằng MKW Japan. Sau đó nhét MKW PAL vào thì em nghĩ nó chẳng đòi up nữa. Mà lại chơi được game Eng. :D

đang cắm máy down bản MKW JP kô biết bao giờ xong...được thì test lun ...kô biết bản này có update kô hay bị remover rồi!

Chắc chắn có. Những bản down torrent hoặc link down trực tiếp đều đc Rip ngon lành. Down về xong tùy người down remove update hoặc làm gì thì tùy. Nhưng trước khi down thì file đều là original hết

lemonadess

Banned
Nó mà remove update thì làm sao sửa mấy cái vụ semi hay dupe được. Thế này thì khả năng sửa semi của em càng cao hơn.

ppkhoa

V.I.P Member
Chà ... Em nghi ko được quá ! Cái Systemmenu của SSBB là v257, mà của Mario Kart là 256 thôi nên có thể sẽ không update. Em sẽ cố tìm càng nhiều cách càng tốt !

lemonadess

Banned
Nghe em nói xong hơi bị đau đầu đó. Mà sao em biết mấy cái system menu nó có version bao nhiêu vậy. Ráng thử đi em, máy bị semi lâu quá rồi.
Cú này phải remove update của mấy game, nếu không thì lại không chơi được.

Chà ... Em nghi ko được quá ! Cái Systemmenu của SSBB là v257, mà của Mario Kart là 256 thôi nên có thể sẽ không update. Em sẽ cố tìm càng nhiều cách càng tốt !
Sao biết được System Menu hả bạn

lemonadess

Banned
Quả thật! Vội vàng hấp tấp chi cho bây giờ khổ thêm. Hôm qua phải ngồi patch lại cái Obscure, rồi SSBB nữa, để cho nó khỏi chạy update. Cũng may là nhanh chóng, và thành công.
Coi bộ phải chờ lâu lắm mới có update mới cho firmware Wii (3.3 ko bít bao giờ đây :()

máy anh hiện giờ dup 4 chanel lun 2 do MKW , 2 do bản SSB DVD9 có bản dvd5 rùi nhưng thấy có đoạn fim à chiếu đi chiếu lại chán chơi lun bản dvd9 cho nó hoành tráng...đang down bản MKV JAP để repair thử xem sao ...nếu nói như ppkhoa chắc pải down bản SSB JAP mới khả quan hơn!

lemonadess

Banned
Em down bản 1.2 GB đó anh. Chơi cũng được phết. Hồi đó thằng em từ Mỹ về đem theo GameCube với game này về chơi. Quýnh mỏi cả tay ;))

ppkhoa

V.I.P Member
Vẫn có update nhưng máy nào có firmware là 3.2 rồi thì nó không đòi up nữa. Systemmenu của nó là 256, vẫn thấp hơn SSBB U là v257

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN