Wii Channel Remover - Xóa channel thừa của hệ khác khi chuyển hệ hay up firm từ đĩa

Cửa hàng game Nintendo nShop

à , cho file elf vào Wad , đọc thì bị lỗi thẻ nhớ ( error -1 ) . mình format thẻ = clik phải / format mà hok dc ^^!! . ai chỉ mình cách format thẻ với

Thank u :)

ppkhoa

V.I.P Member
HẢ !? Cho file elf vào wad làm gì !? ELF phải ở thư mục GỐC chứ ! File .wad mới bỏ vào thư mục wad. Nếu muốn chạy file elf qua homebrew channel thì chép vào THƯ MỤC apps !

:em19: hì hì , thank bạn . Mình chạy twilight hack mà sao xoá dc co' 4 kênh nhỉ ? còn 2 kênh nó chừa lại ko xoá:em04: ( mình bị 6 kênh dư ) , chạy thêm vài lần TH mà 2 kênh dư vẫn còn đó :stupid[1]:

Mà sao mình copy .elf vào apps rồi mà lúc vào HBC ko thấy nhỉ ? nên mình mới làm cách TH

fly_us

Nấm bình thường
4 kênh đó coi chừng là hệt NTSC-J nên ko xóa được :D

Phải có 2 file .xml với lại .png nữa, ko HBC nó nhận ko ra.

Mình toàn chơi Game U ko à ( ko nhớ bị dup từ game nào nữa , chỉ nhớ co' 1 cái là metroid ) . I' mà co' lần dùng SSBB J để sửa semi , ko bit 2 kênh dư này là từ trò này ko nhỉ ? vậy co' cách nào xoá no' đi ko ?

2 file đó mình co' thể lấy ở đâu vậy bạn ?

lemonadess

Banned
Cái channel remover này có thể xài thông qua homebrew channel. Nếu chưa có homebrew channel thì phải cài. Lưu ý là máy phải ở firmware 3.2 thì tốt nhất. 3.3 vẫn cài được bình thường. Chỉ cần đĩa Zelda nguyên gốc, không patch bao giờ.

Sau khi mình chạy thì nó xóa đi 4 cái channel thừa, nhưng để lại 4 ô channel trống. Vậy làm cách nào để chuyển các channel khác vào những ô này ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN