[Wii] Thảo luận Metroid Prime 3 : Corruption

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
IGN vừa bình luận 1 bài về Metroid 3 dài hai trang, đọc phê cả mắt :(( Đánh giá sơ bộ là vầy :

_ Điều khiển : tuyệt vời ! Ko giống như The Legend of Zelda: Twilight Princess - điều khiển rất tốt nhưng vẫn tạo cho người ta cảm giác gì gì đó của Gamecube bởi vì nó remake lại từ GC . Trong Prime 3 mang lại cho người chơi cảm nhận là nó được thiết kế để bắt đầu với Wiimote và Nunchuk :x

_ Đồ họa : Cực kool @-) Game thiết kế từ nền 480p và màn hình 16:9 cộng thêm các hiệu ứng đồ họa , dựng hình , ánh sáng có thể nói là đẹp nhất của Wii tính tới thời điểm hiện tại :| Suốt quá trình chơi thì 99,9 % game hoạt động ở tốc độ khung hình là 60 fps/s

Thèm quá :(( :(( :((

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Sau bao mong đợi cuối cùng Metroid Prime 3 cũng không làm thất vọng fan hâm mộ . Tạp chí 1Up chấm 9/10 điểm .

Tạp chí IGN chấm 9,5/10 điểm cùng với đánh giá như sau :

Đồ họa (9,5 đ): Game có đồ họa đẹp nhất trên hệ máy Wii tính đến thời điểm hiện nay . Game chạy mượt mà ở chế độ 16:9 480p và 60 fps/s
Âm thanh/ Music (10 đ) : Ghi điểm bởi những giai điệu của Kenji Yamamoto . Ngoài ra các hiệu ứng , âm thanh và lồng tiếng rất chuẩn .
Gameplay (9,5 đ) : Ngoạn mục ! Game FPS có control tốt nhất trên tất cả các hệ console tính đến thời điển hiện tại

Download tại : http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=791 (bài cuối)

Máy hệ US chơi tẹc ga , hệ JP thì chờ confirm lại vụ update firmware :( Ai liều test trước cũng dc ^^!

Metroid prime 3 : corruption

mới mua hồi sáng . Thật sự ấn tượng . Hình ảnh ngang ngửa có thể nói đẹp hơn cả Halo 2 trên xbox , nhất là hệ thống ánh sáng , rất bắt mắt . Điều khiển dễ dàng , hok bị rối như Resident 4 , redsteel . 1 must have game cho wii
Chơi ngay phần 3 nên hok hỉu cốt truyện , dù rằng action thì hok wan trong nội dung lắm . Ai chơi Metroid 1 ,2 rồi thì tóm tắt lại dc hok . Thanks:em28:

cho mình hỏi đi đến đoạn nv phá hủy cái năng lượng hay gì đó ở phía đông Bryyon mình đi đến cái phòng có cái như kiểu bánh xe to đùng ở giữa phòng đó làm thế nào để đi tiếp vậy, mình chỉ biết làm cho cái bánh xe nó trồi lên rồi chả biết làm thế nào nữa cả, hix

Trò này hay hơn Halo 2 nữa á á :em30: ! nhưng tui ghét nhân vật chính là nữ lắm :| ! haha ! mới mua hồi 4 h chìu , mới chơi wa tới hành thinh thử 3 ! :em19: Hay tuyệt ! Wii phải như vậy mới là Wii chứ ! 8-x

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Tui thì thích phong cách Metroid hơn là Halo . Nhạc trong Metroid nghe cũng ấn tượng hơn , có lẽ hợp gu Nintendo ^^

cho mình hỏi đi đến đoạn nv phá hủy cái năng lượng hay gì đó ở phía đông Bryyon mình đi đến cái phòng có cái như kiểu bánh xe to đùng ở giữa phòng đó làm thế nào để đi tiếp vậy, mình chỉ biết làm cho cái bánh xe nó trồi lên rồi chả biết làm thế nào nữa cả, hix
Có ai qua đoạn đó ko chỉ giúp bạn ấy kìa :)

hix sau vài ngày lọ mọ cuối cùng cũng qua được đoạn đó, giờ đi đến đoạn phá hủy nốt cái lá chắn năng lượng ở elysia gì đó, công nhận trò này chơi sướng thật, có điều nó ngốn pin nhiều hơn các trò khác thì phải, pin máy mình chơi được có tầm 4,5 tiếng là hết, hix

ai bí chỗ nào đưa lên mọi người cùng thảo luận đi, sao trò này hay vậy mà moi người có vẻ không hào hứng nhỉ, cùng chơi cùng bàn luận mới hay chứ anh em

:xm0006: Ngại wóa ! Cho hỏi Sao khi Kill cái thằng bós người máy ở hành tinh thứ 3 thì nâg cấp súng lên súng lửa ! Đi đến cái trạm máy bay thứ 2 - leo lên máy bay thì có xuất hiện 1 trạm thứ 3 nhưng nó màu xám :-& ! Ai chỉ coaj !:em23:

++++++++++++++++++++++++++
cám ơn wa rùi ! khỏi chỉ ! thanks

tui qua hành tinh thứ ba đến chỗ mấy con thằn lằn cùng cái đầu thằng lằn nó lòi ra, tui giết xong hết mấy con thằng lằn và đã làm cho cái đầu ấy thụt vô rồi, bi h làm gì nữa??? (cái chỗ mà có thằng người máy bự ơi là bự nằm giữa trong một cái sảnh í, thằng người máy ấy nằm dài ở giữa và không còn hoạt động nữa)

Khởi Động cái não --- > kiếm thằng boss (nơi xuất phát)--> có súng lửa --> lại landing side A , lên thang máy gần đó có thông báo trở về Bryyo >>> đi 1 chút--> có tuyệt kĩ bay xa và xoắn ! quay về cái rôm có cái cữa vàng , bay lên >>> wa khu vực mới ---> đi típ đi , bang bí =.= !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN