Wii U: Everything You Need to Know

Cửa hàng game Nintendo nShop

shenlong213

Thành viên lâu năm
Cũng đang để ý con Samsung, cơ mà lại có một con 21inch của Hitachi nếu đọ về kiểu dáng hay độ phân giải gì thì nó vẫn hơn hàng của Samsung, chưa kể nói về giá thành con hitachi lại rẻ hơn con samsung nữa :-??. Gặp mình cũng không rànhV về TV mấy nên mới hỏi ý kiến anh em xem thử như nào :myemo0125:

ansonhai

Thành viên lâu năm
Wii U sẽ có nhiều app để xem phim và video clip như Netflix, Hulu Plus, Youtube:

Dung lượng sẽ được hiển thị bằng KB, MB, GB chứ không dùng block nữa:

shenlong213

Thành viên lâu năm
Friend List Wii U​

Cách add friend trong Wii U cực kỳ đơn giản, bạn không cần phải nhập vào một dãy số tận 12 ký tự dài loằng ngoằng như với 3DS mà thay vào đó bằng ID của Nintendo Network. Từ Home menu ta bấm vào Friend List , gõ tên người bạn mình cần add và hoàn tất ! Friend của bạn đã được lưu tên vào hệ thống !

Ngoài ra, bạn có thể add danh sách lên tới 100 người và cũng có thể block họ nếu thấy cần thiết. Vẫn còn nhiều chức năng hay nữa của Wii U mà chúng ta sẽ đề cập tới trong bài viết tới

shenlong213

Thành viên lâu năm

Tin vừa nhận, Wii U có thể bị brick nếu máy của bạn bị mất nguồn điện trong lúc bạn đang update máy !!! Một người dùng từ Neogaf đã thông báo tin này cho mọi người biết sau khi anh ta gặp phải tình huống tồi tệ trên. Điều tương tự có thể xảy ra với bạn nên hãy đảm bảo rằng, máy của bạn phải được cung cấp đầy đủ nguồn điện khi quá trình update diễn ra (quá trình update có thể lên đến 2 tiếng đồng hồ ! )

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
cái đó ko lạ gì, đang update mà tắt điện thì máy nào cũng chết, PS3, Wii hay Xbox cũng vậy, nếu lỡ đang up mà cúp điện thì tại xui thôi. May mà bên này ko bao giờ cúp điện :)

silver_veno

Nấm nhỏ
^ cũng không ngạc nhiên lắm vì trước giờ hệ máy nào cũng vậy cả.
Tuy nhiên update lâu vậy thì nguyên quãng đấy như ngồi trên đống lửa rồi :em19:.
Hi vọng Nin sớm có giải pháp cho việc này để anh em đỡ run tay :em34:

mariobeo

Thành viên lâu năm

Tin vừa nhận, Wii U có thể bị brick nếu máy của bạn bị mất nguồn điện trong lúc bạn đang update máy !!! Một người dùng từ Neogaf đã thông báo tin này cho mọi người biết sau khi anh ta gặp phải tình huống tồi tệ trên. Điều tương tự có thể xảy ra với bạn nên hãy đảm bảo rằng, máy của bạn phải được cung cấp đầy đủ nguồn điện khi quá trình update diễn ra (quá trình update có thể lên đến 2 tiếng đồng hồ ! )
Thành thực chia buồn với anh, brick máy ngay ngày đầu mới mua về :|
Đen đủi quả là ko chừa một ai :bye2[1]:

shenlong213

Thành viên lâu năm
Không Thể Log-in Vào Tài Khoản Nintendo Network Trên Một Máy Wii U Khác

Là những gì mà Nintendo vừa cho chúng ta biết. Tài khoản Nintendo Network chỉ "dính liền" với máy mà bạn đã dùng để đăng ký nó. Nintendo cũng nói, trong thời gian tới chúng ta sẽ có thể sử dụng tài khoản của Nintendo Network trên các hệ console tiếp theo của Nintendo cũng như trên máy vi tính. Rõ ràng Nintendo Network là những gì mà chúng ta sẽ còn gắn bó lâu dài ngay cả trong tương lai mà không bị bó hẹp trong phạm vi của Wii U

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN