Wood R4 1.62 (new firmware for R4, R4iDSN, R4i Gold)

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Pokemon White chơi được từ bản 1.26 rồi bạn, nếu bạn vẫn bị freeze nhiều khả năng là do tốc độ thẻ nhớ

cho e hỏi e dùng r4 ori , đã format lại thẻ , r` down cái wood r4 1.28 , về thì hiện ra menu đầy đủ , chạy moonshell 2.1 ổn cả , nhưng vào game thì màn hình trắng xóa r` đứng ở đấy game nào cũng bị như thế, ai biết lỗi này phải làm gì để chơi đc game chỉ e với :em13:

cho e hỏi luôn Ysmenu là gì vậy cũng là fw cho r4 phải ko , nó có khác gì với wood r4 ko

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
game bạn không chơi được tên gì, ra trước hay ra sau 1.28

nếu ra trước thì bạn xem trong list chơi được có tên game của bạn không, nếu không có thì bạn xem lại các bản cũ hơn, bản nào có thì tải về chép đè lên cái mới

trường hợp bạn tải rom đã patch thì bạn tải thêm clean rom nữa về thử cả 2 luôn

hình như là toàn clean rom thôi , e cũng ko rõ lắm nhưng hầu hết là game cũ , chỉ có pokemon white là mới nhất , e cop game từ cái thẻ nhớ của acekard 2i đang chơi ngon qua

2gb bác ạ , nếu dùng thẻ 2gb trở lên thì có vào đc menu ko ạ
mà e nhớ hồi trc' em dùng r4 chạy trên thẻ 8gb ầm ầm mà :rolleyes[1]:

em đã format thẻ , cài lại fw , xóa hết game down lại mà vẫn bị , ko game nào chơi đc vào man hình trắng xóa :myemo0104: , ai giúp e với , bh chẳng lẽ lại về cái fw cũ của r4 chứ ông wood này lằng nhằng quá

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
bạn post hình r4 cảu bạn cho mình xem, có thể nó không phải là r4 xịn, nếu là clone thì phải dùng biện pháp khác

của e giống y hệt thế cài lại fw cho r4 cũ lại chơi đc , để e thử cái ysmenu này xem , cái fw này có chơi đc mấy game mới như pokemon black and white ko ạ

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Wood 1.29
http://filetrip.net/f24932-Wood-R4-1-29.html
Mã:
Core:
• all games with intros re-dumped. intro related code removed.

Compatibility:
• 'bejeweled twist' fixed.
• 'cosmetick paradise princess life (japan)' fixed.
• 'rio' fixed.
• force save size to 512K for 'radiant historia'.
• 'tinker bell and the great fairy rescue (usa)' fixed.
• 'wizards of waverly place - spellbound (usa)' fixed.
• 'wizards of waverly place - spellbound (europe)' fixed.
• 'mario & sonic at the olympic winter games' icepeak freeze fixed.
• 'chronicles of mystery - the secret tree of life (usa)' fixed.
• soft-reset in 'super mario 64' fixed.

TânQuốc

Banned
Hình như bên NDSthenes nó thay đổi mấy cái skin hay sao ấy , mấy lần trước tớ down về có đầy đủ picture và calander còn bây giờ down về thấy có 1 file duy nhất mà mở cũng không được nữa.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mình mới thử tải mấy theme mới về thấy vẫn như cũ thôi mà, bạn thử tải lại xem

Sao mình down mấy theme trên ndstheme về thì có vài cái không vào mục Start bằng màn hình cảm ứng được , không biết ai có cách khắc phục không?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN