Wood R4 1.62 (new firmware for R4, R4iDSN, R4i Gold)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hipi01

Nấm bình thường
đã có bản 1.41 :http://filetrip.net/g25123666-Wood-R4.html

Change log (v1.41):

- 'one piece gigant battle 2 - shin sekai (japan)' fixed.
- 'tamagotchi collection (japan)' fixed.
- 'professeur layton et l'appel du spectre (france)' fixed.
- 'power rangers - samurai' fixed.
- 'professor layton und der ruf des phantoms (germany)' fixed.
- 'il professor layton e il richiamo dello spettro (italy)' fixed.
- 'professor layton en de melodie van het spook (netherlands)' fixed.
- 'cooking mama world - outdoor adventures (europe)' fixed.
- 'el profesor layton y la llamada del espectro (spain)' fixed.

Đây :
Vào [B]http://cheats.gbatemp.net/forum/[/B] đăng ký một cái nick ở đó, vào mục NDS, cần code gì của game nào thì tự add nó vào, có ai bắt phải add hết tất cả mọi thứ đâu ;)) Cách add cheat vào FC thì xem bài viết này, thẻ nào cũng vậy thôi

Còn bạn lười hơn nữa thì có thể tải chuơng trình DS-Scene Rom Tool. Chạy nó và update đầy đủ hết, lúc nó hỏi phần update cheat thì chọn USRcheat.

Sau khi update xong thì vào mục Databases chọn như trong hình dưới, chọn nơi lưu trữ, nó sẽ tạo ra file usrcheat.dat cho mình

Cái bộ chuơng trình này còn làm được nhiều thứ khác như trim rom, patch rom... Cho dù là bản patch tiếng Anh hay crack gì gì cũng có cheat sẵn hết.

Chuơng trình được các thành viên của http://www.ds-scene.net/ làm ra

Các bro cho mình hỏi có phiên bản wood mới nhất nào cho r4i-sdhc 3DS không rựa? mình seach mãi mà không có !
Nếu như r4i-sdhc của bạn thuộc web này : r4i-sdhc.com thì mình khuyên sài fw chính của nó đi . Update đều đặn mà ( tuy hơi trễ 1 chút ) + k có wood cho cái này đâu :D còn nếu k phải thì hỏi mod thử đi , mình chịu òi :D

Firmware 1.42 cho R4 wood

_ Đây là firmware mình đang sử dụng rất tốt, đã test thử chạy games golden sun :DD , tsubasa captain : new kick off,...
_ Đây là địa chỉ để download http://www.r4wood.com/pages/Wood-R4-Kernel.html
_ Hướng dẫn sử dụng thì các bạn xem các bài trước của các đàn anh nha
_ Đây là lần đầu tiên mình pót bài có gì sơ xót mong các bạn bỏ qua
_ Các bạn ghé thăm dù có down về dùng thử hay ko , thì cũng thanks cho em vui , đó là động lự để em cố gắn hơn.

hỏi về thẻ nhớ 4Gb

Em đng có 1 chiếc thẻ nhớ SDHC 4Gb và r4 nhưng gần đây mới biết là r4 chỉ có thể đọc được thẻ 2Gb trở xuống vậy thì cho em hỏi là phải down Wood phiên bản nào thì mới có thể dùng r4 để chơi được thẻ 4Gb này.
Thanks mọi người

thẻ 1Gb thì bình thường không sao chứ nếu thẻ 4Gb thì nó hiện chữ Loading mãi và không vào được
nếu có cách nào để r4 chạy đc thẻ SDHC 4Gb thì mọi người post hộ em cái
thanks

Chào mọi người lâu lắm mới trở lại NintendoVN, tự nhiên muốn chơi lại NDS nên chạy ra mua thẻ 2GB về (Vì mình đọc thấy mọi người kêu là thẻ 2GB trở xuống mới được). Cái R4 mình là Origin mua cách đây 2 năm rồi, thẻ nhớ hồi trước cũng mất rồi nên mình download bản 1.42 về copy vào chạy thì có hiện lên WOOD. Copy thử 2 game Dragon Quest IX và Harvest Moon vào có hiện game và Icon luôn, nhưng ấn vào chơi thì chỉ trắng xóa. Vậy là mình thiếu cái gì và cần làm thêm cái gì nhỉ, mọi người giúp mình với nhé !

P/S: Mình thử download bản firmware cũ 1.18 (release 2008) cũng chính là bản ngày xưa mình chơi thì vào được game ngay. Với game DQIX thì tạo xong nhân vật thì cũng đen màn hình :) Vì vậy dù sao cũng vẫn phải up firmware mới nhỉ :)

phongga

Nấm bình thường
có khả năng r4 của bạn không thể dùng được wood, vào được màn hình hiển thị wood nhưng không thể chơi dc game. Chỉ có thể dùng bản fw cũ, không thì bạn xem kĩ nhãn trên r4 ghi gì, nói rõ ra mọi người mới giúp dc

obi123

Nấm bình thường
Chào mọi người lâu lắm mới trở lại NintendoVN, tự nhiên muốn chơi lại NDS nên chạy ra mua thẻ 2GB về (Vì mình đọc thấy mọi người kêu là thẻ 2GB trở xuống mới được). Cái R4 mình là Origin mua cách đây 2 năm rồi, thẻ nhớ hồi trước cũng mất rồi nên mình download bản 1.42 về copy vào chạy thì có hiện lên WOOD. Copy thử 2 game Dragon Quest IX và Harvest Moon vào có hiện game và Icon luôn, nhưng ấn vào chơi thì chỉ trắng xóa. Vậy là mình thiếu cái gì và cần làm thêm cái gì nhỉ, mọi người giúp mình với nhé !

P/S: Mình thử download bản firmware cũ 1.18 (release 2008) cũng chính là bản ngày xưa mình chơi thì vào được game ngay. Với game DQIX thì tạo xong nhân vật thì cũng đen màn hình :) Vì vậy dù sao cũng vẫn phải up firmware mới nhỉ :)
Hớ, bạn dùng thử bản 1.40 đi. Đang dùng bản này vì ngại update do đợt này cũng chưa có game DS nào mới ra đời. Bản 1.40 mình chạy HM và DQ IX ngon lành!

Tải về ở đây

login721

Nấm nhỏ

Có thể r4 của bạn không phải là R4origin, hồi trước mình dùng R4upgrade cũng vậy , chayh fw1.18 của origin thì dc nhưng wood thì chỉ vào menu dc chứ không chơi dc game..

Giups về vấn đề FC R4isdhc

chẳng là vừa tậu của anh aliviss cái r4isdhc

Ái cỏ thể chỉ tớ cách reset on game,cheat đc ko???
Và cái này dùng đc Wood ko???
Tks trc

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN