Wood R4 1.62 (new firmware for R4, R4iDSN, R4i Gold)

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bác nào chỉ em cách khắc phục lỗi trên không, không lẽ giờ ngồi lại xài cái FW 3.11 cũ hả chới, game nào vô cũng màn hình trắng xóa

cái r4iiinew bác nào đã thử chưa, cái R4 như thế này nè www.r4iiinew.com

keubibo

Nấm nhỏ
cái này cài đặt sao vạy GEM, chỉ dowload về rồi chép thôi hả,FW cũ 3.11 của r4iiinew có cần xóa hem, cài đặt cái này có bị lỗi loading không vậy anh GEM, chỉ dùm cái
:em17: bị lỗi loading là do bạn replace lên cái fw cũ chứ có gì đâu, bạn remove sạch sẽ cái FW cũ đó đi nhé, xong rồi mới copy fw Wood R4 vào, vậy thôi, copy như cài đặt các filmware bình thường khác thôi
p/s cái Wood R4 là một bản filmware riêng biệt nhé

Tức thật, thay đổi skin nhưng cái phần lịch và đồng hồ nó ko chạy đến đúng chỗ của skin mới. Làm bao nhiêu cách mà nó vẫn chỉ ở chỗ cũ như cái skin ban đầu của FW

Hipi01

Nấm bình thường
xóa hết FW cũ rồi copy 2 cái thu mực RPG với cái Flie NDS gì gì đó ra ngay đầu thẻ nhớ ko ? Hic , nếu vậy thì thông báo tin buồn là ai xài R4 ultra ko dùng được cái này đâu .

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
:em17: bị lỗi loading là do bạn replace lên cái fw cũ chứ có gì đâu, bạn remove sạch sẽ cái FW cũ đó đi nhé, xong rồi mới copy fw Wood R4 vào, vậy thôi, copy như cài đặt các filmware bình thường khác thôi
p/s cái Wood R4 là một bản filmware riêng biệt nhé
thì là tớ làm được rồi, vô được dao diện của FW, có nghĩa là vô được thì có cái lịch với skin, nhưng khi mình vô game thì lại bị white scene , màn hình trắng đó mà, game nào cũng vậy, thử copy game FW hỗ trợ cũng bị trường hợp như trên

FC thì mình nói ở trên rồi nha
cái r4iiinew bác nào đã thử chưa, cái R4 như thế này nè r4iiinew

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thật ra cũng không cần phải xóa gì đâu vì firmware này dùng thư mục khác với R4 mà :D nó sẽ thay thế file menu của R4 để trờ thành firmware chính nên những file của R4 sót lại sẽ trở thành thừa

FC của mình là R4III, mở lên thì chỉ thấy loading... :| bạn thanhmap4994 làm thế nào mà vào được menu thế

keubibo

Nấm nhỏ
thật ra cũng không cần phải xóa gì đâu vì firmware này dùng thư mục khác với R4 mà :D nó sẽ thay thế file menu của R4 để trờ thành firmware chính nên những file của R4 sót lại sẽ trở thành thừa

FC của mình là R4III, mở lên thì chỉ thấy loading... :| bạn thanhmap4994 làm thế nào mà vào được menu thế
cái này cũng tùy, mình dùng R4 revolution fw 1.18, nến k xóa hết các file của fw 1.18 đi mà replace wood R4 lên là y như rằng tèo, ra màn hình loading ngay như bạn, bạn phải xóa hết fw cũ đi, cả các file lân cận của nó ý, tất tần tật, xog mới cài thư mục và file của woodR4 vào như vậy mới hết loading... :"D

thanhmap4994

Thành viên lâu năm

thật ra bên yega copy bài của GEM đó, nhưng bên đó bổ sung 1 chi tiết mà bên mình không có, đó mà FW này là 1 FW riêng biệt, GEM nên xóa hết FW cũ của R4 clone rồi chép folder _rpg với cái dsmenu ngoài root, sẽ vô được dao diện, cái này ko giống FW akaiko làm, mình cũng chẳng vô được akaiko nữa, mà bài keubibo có nói đó, nhưng khi vô được MENU rồi, vô game thì màn hình sáng như đèn pin

---------- Post added at 10:10 AM ---------- Previous post was at 10:08 AM ----------

Làm sao để xài lại filesave cũ nhỉ :-s Tớ đổi rồi mà nó vẫn ko nhận dc
tớ còn chưa vào được game nữa mà nói xài file sav, mà hình như phải đổi tên file sav ROM.nds.sav mới được

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Làm sao để xài lại filesave cũ nhỉ :-s Tớ đổi rồi mà nó vẫn ko nhận dc
wow save tạm 1 file rồi so sánh thử xem có đặt đúng dạng chưa

thật ra bên yega copy bài của GEM đó, nhưng bên đó bổ sung 1 chi tiết mà bên mình không có, đó mà FW này là 1 FW riêng biệt, GEM nên xóa hết FW cũ của R4 clone rồi chép folder _rpg với cái dsmenu ngoài root, sẽ vô được dao diện, cái này ko giống FW akaiko làm, mình cũng chẳng vô được akaiko nữa, mà bài keubibo có nói đó, nhưng khi vô được MENU rồi, vô game thì màn hình sáng như đèn pin

lạ là dù đã format thẻ rồi nó vẫn cứ loading :em20: không lẽ phải chép cả cái readme nó mới chịu :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
à down từ trên mạng về, file la *.dss , tớ convert sang file sav của R4 là *.sav bằng web
Bỏ vô đặt đúng tên là .nds.sav đó mà nó ko nhận dc. =.= Cứ vào là nó new game lun

Mà firmware này tuyệt thật đấy :x Tớ ko ngờ nó connect dc với Wii luôn, cái hồi mới mua DS + R4 ko connect dc với Wii, lên mạng thì ngta bảo tại phần cứng của R4 ko connect dc.
Hy vọng sau này có nhìu game pokemon wii ứng dụng trò này nữa :">

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vừa có người nói là không được ở trên rồi :| R4i hình như phần cứng khác với R4 original nên không dùng được firmware này

cái này cũng tùy, mình dùng R4 revolution fw 1.18, nến k xóa hết các file của fw 1.18 đi mà replace wood R4 lên là y như rằng tèo, ra màn hình loading ngay như bạn, bạn phải xóa hết fw cũ đi, cả các file lân cận của nó ý, tất tần tật, xog mới cài thư mục và file của woodR4 vào như vậy mới hết loading... :"D
Sao của mình cũng dùng R4 revolution fw 1.18, mình đã format thẻ nhớ, chép tất cả các file wood R4 vô,loading được mà khi chạy game Mario Brower inside vẫn bị trắng xóa là sao vậy trời. :em33:

Nds

tại cái tội nghịch nên giờ mình lỡ xóa mất cái chương trình chạy R4 òi, hix down cái mới về rồi giải nén cũng copy vào thẻ nhớ rồi, xong mình bỏ game vô nó không chạy nữa. Trên máy hiện ra cái biểu tượng thẻ nhớ và MENU? là sao zậy??? Pà con ơi giúp mình với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN