Xin ý kiến các bác về việc mua Nintendo Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào các bác:D
chả là nhà em định mua 1 cái wii 2nd về để 2 bố con chơi chung:rolleyes[1]: nên lập cái thớt này nhờ các bác tư vấn cho mấy vấn đề sau ( nếu sai chỗ nhờ mod sửa dùm em :bleh[1]:), vì kinh tế eo hẹp nên chỉ định mua 1 cái máy cũ 2-3t thôi:D.
1. thời điểm hiện tại có nên mua wii nữa ko.
2. máy 2nd bây giờ giá khoảng bao nhiêu thì good.
3. khi mua máy cần chú ý những điều gì ( khoản này em mù tịt, toàn nhìn máy trên mạng chưa đc sờ vào bao giờ :D).
4. wii có dễ bị break ko?
tạm thời vậy đã ạ.
lúc đầu định mua 1 cái ps2 nhưng thấy cái wii này hay quá đâm ham hố, wii U thì đắt quá =((
PS:
bác nào biết chỗ nào bán máy có uy tín làm ơn chỉ dùm em luôn
thanks các bác .

1. Nếu b chưa bao giờ chơi wii thì thời điểm nào mua cũng đc
2. Khoảng 2t5-3tr tùy pk kèm theo
3. Chú ý mắt đọc, tay cầm, ...nói chung mua 2nd b nên bảo ng bán bao test 2-3 ngày, vì hay cách mấy ngồi tại chỗ test cũng khó tìm ra lỗi máy.
4. Dễ nếu b softmod ,hack...
5. B xuống box quảng cáo, or qua 5giay,muare tìm. Hay thử liên lạc vs NVN shop xem có hàng ko.

Vintendo

Nấm nhỏ
Nhớ mua nhiều dây cột tay để lỡ đứt thì thay nhé, Wii Remote là sát thủ của cửa kính, màn hình Tivi, cơ thể, v.v....
Mua máy để ý mắt đọc đĩa, tay cầm, đầu nhận tín hiệu tay cầm, hack chưa [cái này ở VN 100% là rồi trừ khi bạn mua máy xách từ nước khác về].

1. Nếu b chưa bao giờ chơi wii thì thời điểm nào mua cũng đc
2. Khoảng 2t5-3tr tùy pk kèm theo
3. Chú ý mắt đọc, tay cầm, ...nói chung mua 2nd b nên bảo ng bán bao test 2-3 ngày, vì hay cách mấy ngồi tại chỗ test cũng khó tìm ra lỗi máy.
4. Dễ nếu b softmod ,hack...
5. B xuống box quảng cáo, or qua 5giay,muare tìm. Hay thử liên lạc vs NVN shop xem có hàng ko.
cám ơn bác rất nhiều, ván đề số 3 chắc là khó khăn đây:D
bác cho em hỏi thêm chút, em thấy có vài hệ máy khác nhau, điều này có khác biệt ji trong quá trình sử dụng ko, nếu là máy hack thì khi kết nối mạng có bị break ko....?

bluke

Nấm bình thường
chả là nhà em định mua 1 cái wii 2nd về để 2 bố con chơi chung:rolleyes[1]: nên lập cái thớt này nhờ các bác tư vấn cho mấy vấn đề sau ( nếu sai chỗ nhờ mod sửa dùm em :bleh[1]:), vì kinh tế eo hẹp nên chỉ định mua 1 cái máy cũ 2-3t thôi:D.
3. khi mua máy cần chú ý những điều gì ( khoản này em mù tịt, toàn nhìn máy trên mạng chưa đc sờ vào bao giờ :D).
tạm thời vậy đã ạ.
lúc đầu định mua 1 cái ps2 nhưng thấy cái wii này hay quá đâm ham hố, wii U thì đắt quá =((
PS:
thanks các bác .
1. Nếu chỉ đơn thuần giải trí cho gia đình thì Wii đáp ứng tốt.
2. Máy 2nd thì tầm 2tr - 3tr tùy phụ kiện kèm theo.
3. Máy Wii hiện tại đã hack full hoàn toàn và chủ yếu là chơi bằng USB cho nên vụ mắt đọc không nên quan tâm nhiều đến nó làm chi. Chỉ cần quan tâm các điểm sau.
a. Cổng USB, khe SD có work hay không.
b. Wifi có work hay không và kết nối giữa tay wiimote và máy có tốt hay không. Tốt nhất là nên kiếm máy hệ US để có tính tương thích cao vọc vạch dễ.
c. Nên trang bị 1 ổ cứng USB để chứa game.
4. Wii hiện tại đã hack full. Và sẽ dễ bị brick nếu bạn cài bậy bạ vào mà không xem hướng dẫn kỹ càng. nhất là là các hệ máy chuyển Menu sang Eng.

Còn máy mua thì bạn chịu khó search trên 5giay hay google xem. Yêu cầu bao test 1 tuần là OK.

1. Nếu chỉ đơn thuần giải trí cho gia đình thì Wii đáp ứng tốt.
2. Máy 2nd thì tầm 2tr - 3tr tùy phụ kiện kèm theo.
3. Máy Wii hiện tại đã hack full hoàn toàn và chủ yếu là chơi bằng USB cho nên vụ mắt đọc không nên quan tâm nhiều đến nó làm chi. Chỉ cần quan tâm các điểm sau.
a. Cổng USB, khe SD có work hay không.
b. Wifi có work hay không và kết nối giữa tay wiimote và máy có tốt hay không. Tốt nhất là nên kiếm máy hệ US để có tính tương thích cao vọc vạch dễ.
c. Nên trang bị 1 ổ cứng USB để chứa game.
4. Wii hiện tại đã hack full. Và sẽ dễ bị brick nếu bạn cài bậy bạ vào mà không xem hướng dẫn kỹ càng. nhất là là các hệ máy chuyển Menu sang Eng.

Còn máy mua thì bạn chịu khó search trên 5giay hay google xem. Yêu cầu bao test 1 tuần là OK.
rất đầy đủ và dễ hiểu, cám ơn bác nhiều. :D
còn vấn đề kết nối internet? nếu máy đã hack thì kết nối có bị sao ko các bác ?

bluke

Nấm bình thường
rất đầy đủ và dễ hiểu, cám ơn bác nhiều. :D
còn vấn đề kết nối internet? nếu máy đã hack thì kết nối có bị sao ko các bác ?
Không sao cài priiloader lock update lại là xong. Vẫn nhắc lại là nếu không phải máy chuyển menu thì update vô tư vì hiện nay fw mới nhất là 4.3 đã full softmod nên không phải lo lắng gì cả.

Key_blade

Thành viên lâu năm
tạm thời vậy đã ạ.
PS:
thanks các bác .
1.tùy
2.2tr5
3.mắt đọc usb fw semi brick chưa hình thức vv
4.Có nếu nghịch bậy,máy boot2 thì unbrick đc IOS thôi bb

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN