Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về GAME ISO

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bình thường chạy wiisport bằng softchip không sao cả, hôm nay chạy báo lỗi Di_readID.
Không biết lỗi gì cả, mọi người giúp đỡ,
cảm ơn.

Đã đến lúc đi mua đĩa mới :D
(vo doi move vô mục thắc mắc hộ anh nhé :D)
Chắc không phải do đĩa, vì đĩa mới mua mà và thử các đĩa khác đều bị.
Chạy Softchip cho trò Metroid Prime 3, thì sau khi chạy xong đến phần

Loading IOS28 Successful
Restart Loading Game...

Exception: loctl error (DI_ReadID)

Press Any Key to continue...

:( biết làm sao đây???

langtu

Nấm nhỏ
Bạn thử up Gecko mới nhất xem, bạn thử nhớ là coá làm gì không. Không lẽ bỗng dưng wii muốn khóc :D

Mấy bạn cho mình hỏi Wii này dùng ổ cứng di động để chơi game đc ko?? VD mấy file này down về rùi chép vào ổ cứng thì có chơi đc ko?? Tại hôm bữa ra Halo thấy có anh đem ổ cứng ra chép game vào để về chơi. Hỏi thì ảnh nói chơi đc và việc này giúp cho wii load file nhanh hơn. Vậy nếu chơi đc thì mấy bạn làm ơn cho biết phải mua ổ cứng loại nào và burn đĩa thì nên mua đĩa nào. Mình mới có wii thui nên mong mấy bạn giúp đỡ. Thank trước nha!

cho em hỏi muốn burn game Wii thì mình chỉ cần có file ISO,phần mềm IMG, 1 đĩa DVD-r để burn thui hay có còn cần cái gì khác nữa ko ? + cho em hỏi thêm anh chị nào có game animal crossing city folk cho em link down.

tui có game vice city San Andreas vừa cóp về vào game chơi nhưng đế phần menu nó báo lỗi:the instruction at "0x004dfe92" referenced memory at "0x000006d5".The memory could not be "read".Có bác nào bit nói cho em,em ko gửi ảnh lên dc!!!!

không chơi được super mario galaxy

các anh các chị cho em hỏi, lúc em đút điã game vào thì ở wii disc channel nó
có hiện lên game super mario galaxy nhưng khi vào chơi thì nó hiện len cannot
read the disc :em21::em21: em đã load với gecko os và patch trucha rồi nhưng ko được (máy của em là wii japan). mong mọi người giúp dùm :em32::em32::em32::em32:

Cho em mình hỏi là mình mới down game Wii trên mạng lần đầu.Nó có mấy file r00, r01,... thì làm sao để join lại làm 1.Có dùng HJS đc ko?Mà sau khi join nó thành iso à?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
nếu là file khác dùng hjs mà join ,sau khi join là thành ISO mà.Còn file rar giải nén xong là thành ISO, ko cần join. Thường là vậy.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN