bạn đang dùng GBA gì ? đến với nó ra sao ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

GBA nào đang sử dụng

• Gameboy Advance thường

Bình chọn: 18 10.5%
  • Gameboy Advance Sp

Bình chọn: 81 47.1%
  • Gameboy Micro

Bình chọn: 11 6.4%
  • Chơi trên DS

Bình chọn: 51 29.7%
  • Phương tiện khác, nhớ kể ra

Bình chọn: 11 6.4%

• Số thành viên bình chọn
    172
hành trình đến với GameBOy của mình mới thật sự gian nan và cảm động.Từ hồi học cấp 1 đã mê mẩn trò Mario chơi băng trên TV.Đến năm lớp 9 thì có thằng anh em họ mua cái GBA SP,đó là lần đầu tiên nhìn thấy nó!!!haha.Rồi lần lượt làm quen với PoKEmon,Dragon balls...càng chơi càng say ,giống như hòa mình vào thế giới khác vậy,nhất là trò Pokemon..hic hic..nhưng rồi sau đó 2thang nó bán máy lấy tiền chơi VoLam.Hic mình buồn gần chết...thối ruột thối gan..
Mặc dù đã qua 4 năm ko chơi GBA SP nhưng trong lòng mình vẫn mãi lưu giữ kỉ niệm về nó(hic..cảm động wa !)
Rồi một ngày kia,cách đây 5thang,lúc này mình dù đã là sinh viên nhưng bất chơt nghe thằng bạn nói trong nhà có con GBA SP ko chơi để trong tủ,vẫn còn mới cứng,những kỉ niêm ngày xưa bỗng ập về>>thế là mình quyết tâm mua lại bằng được.Vì thằng kia chẳng hứng thú gì với GB nên nó đã bán cho sau 1 quyết định chóng vánh(thằng đờm!!).Hic,cầm máy trên tay mà vừa mừng vừa sướng=D..ko thể tả được cảm giác lúc đó.hạnh phúc..
từ bây giờ máy là của ta,và ta sẽ ko để cho thằng đêk nào bán mày THÊM MỘT LẦN NÀO NỮA>huhu

em20:nhắc đến GBA thì em có nhiều kỉ niệm lắm.Hix, vui ko biết nhưng buồn thì nhiều vô kể :em25:. Chả là từ xưa xưa ơi là xưa, xưa thiệt là xưa, từ lúc vác cái máy tính về nhà, hãnh diện rằng đã có 1 "bé cưng" riêng để tha hồ mà chơi game, nghe nhạc :em36:.Hix, game đầu tiên chơi từ cái thuở thơ ngây ngu dại, mù máy tính ấy lại là GBA.Lúc đầu chơi giả lập, ko bk mở cứ thấy mở hoài mà chẳng lên game, sợ đứng tim, ngỡ máy hư:em22:(lúc đó khoảng 6-7 tuổi gì đó).Sau một hồi mày mò (nói đúng hơn là quậy phá) + 1 chút may mắn....hura !!!!!! mở dc 1 game (hình như là harvestmoon thì phải).Sau đó lại thêm 1 quá trình mày mò tìm nút bấm.....:em35:cuối cùng đã thành thạo và...nghiện luôn từ đấy :em34:. Giải quyết harvestmoon xong, em tìm ngay đến pokemon và chơi tất cả mọi bản có thể chơi được, kể cả bản hack, trở thành thành viên thân thiết của poke-mega.com, tha hồ bàn luận và download game +phim+truyện....Em là 1 fan ruột chân thành của pokemon mà :em23:. Vẫn mãi chơi giả lập cho đến 1 hôm, thằng em hàng xóm khoe cái máy gameboy của nó, đẹp mê ly :em34:, máu nghiện nổi lên, nhưng xem xong cái giá...xìu hơn con diều.Vốn muốn mua một máy để tối tối chơi pokemon hay zelda, vậy mà....máy hơn một triệu +băng đến mấy trăm 1 cái.Em quyết tâm để dành từ dạo ấy :em41:.Năm ngoái lại nghe thằng em khoe, ko cần mua băng nữa, đã có SC,chép game vô tư..., mừng muốn khóc.Quyết tâm sắt đá, mua bằng được GBA SP và SC CF :em11:. Dạo này thi nhiều quá, thi xong, mừng rỡ xin bố mua máy về chơi với điều kiện = tiền của em. Rồi thì nào tiền túi, tiền lì xì...hix, hix, theo máy bay đi hết. Nhưng rồi cuối cùng, em cũng có 1 bé GBA SP xinh xắn :em12:.Đang vui thì lên mạng tìm thông tin mới bk, mua nhầm đồ mắc, lỗ nặng.Trong khi thằng em hàng xóm trời đánh vừa bán máy +băng+SC với giá chỉ bằng 1 nửa. :em22:.Shock nặng :em13:.bi giờ thì có máy nhưng tiền mua SC cũng ko còn....:em35: mơ ước tiêu tan...:em25:.em chỉ còn vỏn vẹn 200k trong khi trên forum rao bán đến tận 450k :em27:
Thất vọng quá, có máy mà chẳng bk làm gì, cứ phải chơi trên pc, khổ thật :em39:.Nếu ko mua dc SC, chắc em phải bán máy quá :em20:.Bạn nào thương xót có supercard CF xin bán rẻ cho mình, tầm 200k thôi nhé :em26:.Buồn quá :em27:

Hành trình đến với GBA thật dúng là một giấc mơ... :cray[1]:mình ở Tiền Giang ....quê mình là một huyện nghèo nhất tỉnh:em25:...điện thì mới có mấy năm nay thôi ( gần chục năm )... thì nói gì đến chơi games... ngày này nối tiếp ngày khá trôi qua.... rồi mình cũng học xong THPT...và len Saigon hoc tiếp.....:em43: một ngày đẹp trời kia....người thân đi nước ngoài về ( ngày xưa vượt biên nay mới về ).... và mang theo một chiếc GB color and GBA SP ( của con Dì xài rồi nên hơi cũ ) về cho thằng cháu mình..năm nay mới 4 tuổi ( đương nhiên là chưa chơi games dc ) nên chú nó ( tức là mình ) chơi ké rồi ghiền lúc nào không hay.... GBA đã mang lại những giây phúc thú vị mà tuổi thơ mình không có.....:em41:Cảm ơn mày GBA SP và cũng cảm ơn Tiểu-Bảo đã lập ra Diễn Đàn này ........

Tôi chơi pokemon diamond thì vào được cái Pal Park, thế là chơi băng fire red, mong bắt được mewtwo về ds. Kết quả thì không cóp được mà phần lưu trên băng còn bị xoá. Từ đó chơi giả lập gameboy // ds. Nghe thấy rõ chán, nhưng làm ơn đừng ai chê

TB: cái băng fire red là của thằng em. Thỉnh thoảng cũng mượn băng chơi nhưng nó chỉ cho mượn băng hoặc chán hoặc hỏng HIK HIK HIK ( cũng vì xóa phần lưu của nó. Mà thằng nfy buồn cười ghê, có nỗi 265 giờ chơi mà cũng dỗi) . Thế là đành chơi giả lập.

Kawaii

Super Princess Peach
hành trình đến với GameBOy của mình mới thật sự gian nan và cảm động.Từ hồi học cấp 1 đã mê mẩn trò Mario chơi băng trên TV.Đến năm lớp 9 thì có thằng anh em họ mua cái GBA SP,đó là lần đầu tiên nhìn thấy nó!!!haha.Rồi lần lượt làm quen với PoKEmon,Dragon balls...càng chơi càng say ,giống như hòa mình vào thế giới khác vậy,nhất là trò Pokemon..hic hic..nhưng rồi sau đó 2thang nó bán máy lấy tiền chơi VoLam.Hic mình buồn gần chết...thối ruột thối gan..
Mặc dù đã qua 4 năm ko chơi GBA SP nhưng trong lòng mình vẫn mãi lưu giữ kỉ niệm về nó(hic..cảm động wa !)
Rồi một ngày kia,cách đây 5thang,lúc này mình dù đã là sinh viên nhưng bất chơt nghe thằng bạn nói trong nhà có con GBA SP ko chơi để trong tủ,vẫn còn mới cứng,những kỉ niêm ngày xưa bỗng ập về>>thế là mình quyết tâm mua lại bằng được.Vì thằng kia chẳng hứng thú gì với GB nên nó đã bán cho sau 1 quyết định chóng vánh(thằng đờm!!).Hic,cầm máy trên tay mà vừa mừng vừa sướng=D..ko thể tả được cảm giác lúc đó.hạnh phúc..
từ bây giờ máy là của ta,và ta sẽ ko để cho thằng đêk nào bán mày THÊM MỘT LẦN NÀO NỮA>huhu
- Những lời nói chân tình của một fan Gameboy chính nghĩa ^_^ thử hỏi rằng, trên thế gian này ở hiện tại, còn có dc bao người như bạn ... Kawaii nghĩ ngợi rằng ... mình thật tự hào là đã gắn bó với Gameboy từ thưở ấu thơ ... vào ngày đó, cái thời mà mình học dc những bài học đầu tiên vỡ lòng thì Gameboy Color xuất hiện ... đập vào tim mình 1 cái thật mạnh ... thật hồi hộp ... thật hạnh phúc lớn lao mà màn hình nhợt nhoạt nhưng đầy cảm giác nồng ấm mang lại ... sẽ chẳng biết nói gì hơn nếu như chung ta chưa bao giờ nâng niu 1 chiếc máy Gameboy thật thụ để mang lại những cảm giác ngọt ngào ý nghĩa ^_^

- Mình đến với Gameboy qua game Pokemon Red ^_^ để ròi mình trở thành fan hâm mộ của Pokemon - Tượng Đài bất hủ của Nintendo ^_^ ngày đó bạn của mình tên Minh Phú, từng bước dạy mình chơi Pokemon là gì ? người bạn đó vừa là bạn thưở nhỏ vừa là sư phụ chỉ dạy mình chơi Pokemon ^_^ 4 năm sau bạn ấy đi Mỹ và để lại cho mình chiếc máy kỷ niệm bên nhau năm xưa ^_^ mình mãi luôn nhớ về bạn ấy mỗi khi nhìn thấy và chạm đến chiếc Gameboy màu xanh có gắn băng Pokemon Red thân thương ...
- Tháng 12 này bạn ấy trở về ^_^ nếu như mình khoe rằng ... "Phú ơi ! mình từng chiến thắng trong cuộc thi vô địch giải Pokemon đó ^_^ chắc là bạn vui lắm vì biết rằng ... mình ko phụ lòng bạn đó và hơn hết điều quan trọng là Kawaii luôn nhớ về người bạn đầu tiên trong cuộc đời của mình tên là Lương Nguyễn Minh Phú ... sư phụ Pokemon, bậc thầy Pokemon ^_^ mãi mãi là bạn tốt ...

huan306

Nấm nhỏ
kỷ niệm đầu tiên của máy GBA: lúc mới có lớp 3 đến nhà anh họ nội chơi thấy có một cái máy game rất lạ ,chưa bao giờ thấy thế rui xin mượn anh chơi ,chơi tý xíu là thấy đau mắt (vì kô có đèn ) nên là mơ có 1 ngày nào đó có máy có đèn :em16: thế rồi 1 năm sau mới thấy thằng em họ nó có GBA Sp thế là thích quá bèn xin mượn vài ngày nó đòi cứ thế đến 2 năm sau là nó mất cái máy rùi nó mua máy khác lâu sau nó mới tìm ra cái cũ và cho tớ.Kỹ niệm nhớ mãi:em38:

login721

Nấm nhỏ
Mình thích cái GBC từ lâu rồi , từ hồi lớp 7,đứa bạn cùng lớp có mà ko bao h nó cho mượn chơi cả....đến khi cái gbc của nó bị hỏng thì nó cho cái xác máy, mất mấy hôm ngồi sửa mà ko ăn thua.Bây h vào dh rồi ,vừa mới mua dc con gba original liệt phím của bác BoyTomMy với giá 120k.Ngồi sửa mất 1 buổi trưa.Bây h thì ngon rồi :D

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
tớ có Game boy advance cách đây 4 năm từ bên Mĩ gửi về.Sau đó tớ có Game boy advance SP sau 2 năm và sau đó tớ chơi Game boy advance SP nhiều hơn

sonchuaquy

Nấm nhỏ
:em12:tui có GBA advance SP từ hồi 2006, kết nhất là game "lord of the rings: the return of the king"- chơi giống hệt diablo II, nhạc còn hay hơn @-), tui khoái chơi trò này hơn cả diablo (ko biết mình có hâm hâm ko), anh em ko dow trò này về chơi hơi phí.

Mình có GBA advance SP năm 2005 được chị ở mĩ cho lúc đó mừng lắm vì ao ước có cái này lâu rồi mà hok có điều kiện mua lúc đó khoái 3 game là pokemon emerald mario nấm đuôi và cái megaman battler net work 6:biggrin[1]: giờ tiếc quá chiếc máy đã ra đi vào một ngày đẹp trời khi mình đi chùa thì lúc chen vào thắp nhang bị tụi trộm ví nó lấy mất:em20:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Mình có GBA advance SP năm 2005 được chị ở mĩ cho lúc đó mừng lắm vì ao ước có cái này lâu rồi mà hok có điều kiện mua lúc đó khoái 3 game là pokemon emerald mario nấm đuôi và cái megaman battler net work 6:biggrin[1]: giờ tiếc quá chiếc máy đã ra đi vào một ngày đẹp trời khi mình đi chùa thì lúc chen vào thắp nhang bị tụi trộm ví nó lấy mất:em20:
chia buồn cho bạn, mình thì chơi chán rồi nên cho thằng bạn luôn (đem cầm đồ ko ai thèm mua :em25:)

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Cảm ơn mà giờ mình cũng có wii ds... rồi mình buồn là vì nó có nhiều kỉ niệm với mình lắm.
uk, mình cũng luôn nhớ về kỉ niệm chiếc GBA, nhớ hồi đấy anh em tui tranh nhau cái GBA, óanh nhau chỉ vì nó... chỉ tại băng hỏng hết nên mới bỏ chứ ko thì... bây h xài DS nên đỡ buồn

afdf

Nấm nhỏ
Cái GBA SP em đang dùng là cái mà em nhặt đc trong ngăn bàn lớp học thêm đó =))

Lúc nhặt đc có mỗi cái băng ninja rùa thui à mà cũng chả có sạc . Giờ em đầu tư gần 500k vào đó nó thành một cái GBA SP mới tinh rùi

hồi trước bố đi Đức mua cho cái GB ko màu, thích mê, từ đó kết Nintendo, mang đến lớp tụi bạn lác hai con mắt, quý như vàng, bây giờ vẫn còn nguyên nhưng vừa mua đc cái Ez flash 3in1 nên chơi giả lập bét nhè, sướng!!!:D

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Cái GBA SP em đang dùng là cái mà em nhặt đc trong ngăn bàn lớp học thêm đó =))

Lúc nhặt đc có mỗi cái băng ninja rùa thui à mà cũng chả có sạc . Giờ em đầu tư gần 500k vào đó nó thành một cái GBA SP mới tinh rùi
nhặt được thật á :eek:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN