bạn đang dùng GBA gì ? đến với nó ra sao ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

GBA nào đang sử dụng

• Gameboy Advance thường

Bình chọn: 18 10.5%
  • Gameboy Advance Sp

Bình chọn: 81 47.1%
  • Gameboy Micro

Bình chọn: 11 6.4%
  • Chơi trên DS

Bình chọn: 51 29.7%
  • Phương tiện khác, nhớ kể ra

Bình chọn: 11 6.4%

• Số thành viên bình chọn
    172

sonchuaquy

Nấm nhỏ
hờ hờ, ước j bây giờ đi học thấy cái DSi hay PSP trong hộc bàn=))
PSP chán lắm, lần trước anh với thằng bạn đổi DS và PSP cho nhau chơi thử mấy ngày, ngồi được 3 tiếng là chán :( PSP được cái game đẹp làm hoa mắt người xem nhưng khi chơi rồi thì sẽ ngáp ngủ... hôm sau vội đổi lại luôn DS đang cày cái Pokemon hay \m/

cũng có một số, đc cái mấy cái trình multimedia chất hơn, màn hình to hơn, phân giải tốt hơn( thích nhất cái này:D), về game thì vẫn thấy DS vô địch

nghĩ lại thấy ngày xưa mình chọn DS thật là đúng đắn :))

junior1506

Nấm nhỏ
đầu tiên phải kể tới các báo thế giới game mà tui đọc nắm lớp 6, hồi ấy đã mê tít chiếc GBA SP rồi, nhưng ước mơ cũng chỉ là ước mơ thôi, nghiền quá nên khi mua được cái máy tính về và biết có giả lập GBA là tìm mua game liền, hồi ấy thích game GBA lắm, đến tận năm lớp 12(năm nay) lên trang 123mua.com.vn mới thấy có 1 thằng bán GBA SP mà giá có 450k, thế là thích quá mua liền ko cần nghĩ, thì mua 2nd nên nó cũng xước khá nhiều vỏ ngoài, màn hình cũng hơi xước, được cái phím ấn ngon. Nên yêu nó lắm, chỉ mỗi cái màn hình dùng đèn LED nên ko rõ và sáng được như PSP hay PC, giờ chăm chỉ cày Pokemon :))

---------- Post added at 04:45 PM ---------- Previous post was at 02:16 PM ----------

ơ tưởng Kawaii dùng em GBC với SP chứ, sao lại có cả Micro thế kia, khủng quá khủng quá :D

Kawaii

Super Princess Peach
- hì! ko giống như DS Lite dc phủ một lớp nhựa bóng bảo vệ, bề mặt của GBA SP rất dễ trầy, nên hok sao đâu, bạn đừng lo, ko thể tránh dc trường hợp này mà

- hi hi ^_^ bi h Kawaii chỉ còn có chiếc GBA SP mà a Bảo tặng quà sinh nhật thoi, hok còn Gameboy nào như hòi xưa đâu...

Chiếc gameboy đầu tiên là của ông chú bên US cho mình - gameboy color, ổng chỉ là mang về VN chơi trên máy bay cho đỡ buồn thui, lúc về lại US ổng cũng mang theo, lúc đó mình bùn lắm, ai dè 1 tuần sau ổng gửi về cho mình :), vui sướng không tả được, ôm pokemon yellow chơi ko biết chán, lúc đó còn nhỏ nên ko có nhìu tiền mua pin, toàn mua pin loại rẻ nhất (lúc đó hình như 1k là 2 cục), pin vứt cứ gọi là khắp nhà :) ---- Giờ thì cái gameboy color này hư rồi, vẫn giữ cái vỏ làm kỉ niệm, cái băng kèm máy lúc đó là Bust a move 4, đến h mình vẫn giữ, xài tốt :D

Tiếp theo là GBA Org, cái này thì của con chị họ, nó được cho kèm băng Yoshi Island, chả biết chơi thế nào mà mất băng, nó lại hog biết mua băng ở đâu,nên để ko xài,dụ mượn rồi lấy luôn làm của riêng :))

Cái cưng nhất hiện h là GB Micro, số là bữa mua cái Supercard mang về thì bị lỗi, mang ra a chủ tiệm vui vẻ money back :D (sau khi cật lực sửa chữa thay pin), đột nhiên thấy trong tủ có cái GB Micro => hỏi giá => oh rẻ quá => bù tiền hốt em nó về :))

Hiện h đang sử dụng cả 2 cái GBA Org + GB Micro, GBA thì xài lúc GB Micro sạc pin :D

Vì nhu cầu công việc hay di chuyển nên ngại mang mấy loại máy như DS hay PSP, GB Micro bây giờ vẫn là chiếc máy giải trí chủ yếu của mình :)

Kawaii

Super Princess Peach
- hihi ^_^ trùng hợp thật đó, cả 2 chiếc băng đầu tiên mà Kawaii có dc của 2 thế hệ Gameboy, cũng chính là Pokemon Yellow và Yoshi Island.

- may mắn qua rùi nha, dc chiếc GBM giá hời lun :x đúng như vậy, GBM thật tiện lợi khi bỏ túi, vì chỉ nhỏ nhắn bằng 1 chiếc điện thoại bình thường.

- hihi ^_^ trùng hợp thật đó, cả 2 chiếc băng đầu tiên mà Kawaii có dc của 2 thế hệ Gameboy, cũng chính là Pokemon Yellow và Yoshi Island.

- may mắn qua rùi nha, dc chiếc GBM giá hời lun :x đúng như vậy, GBM thật tiện lợi khi bỏ túi, vì chỉ nhỏ nhắn bằng 1 chiếc điện thoại bình thường.
sẵn tiện hỏi Kawai cái Micro của Kawai chạy SC được bao nhiu lâu thì hết pin vậy, đang tính order 1 cái SC :)

junior1506

Nấm nhỏ
Thì nếu chơi trên SC thì được hơn 4h chứ sao nữa, SC ăn điện cũng ko nhìu lắm :)
Cứ chơi SP cho nó lành, 2 mức sáng tối đỡ phải chỉnh nhiều

Hipi01

Nấm bình thường
Super card hả , cái GBM nó chịu nổi ko quá 2 tiếng đâu , ở mức thấp nhất rồi đấy , đó là máy pin còn ngon , chứ cái pin chai thì chắc ko bật lên nổi

trước còn đi học cấp 2...thấy thằng bạn nó có cái gameboy color chơi pokermon silver mà thèm nhỏ dãi...
lúc đấy tự dưng ham đi học dã man...vào lớp toàn mượn máy chơi...:))
sau dụ nó bán lại cho với giá 700k...xin mẹ mãi mẹ ko cho tiền tức wá liều mạng bán lun cái xe đạp mua gameboy...về bị đập cho trận tơi bời hoa lá hẹ...
sau sinh nhật thằng em tặng nó...nó chơi mất cái nắp pin...buồn rũ rượi...
dạo gần đây mới mua đc em GBA...nhưng có mỗi cái băng Megaman chơi...hức...lại ko chơi đêm đc...nhưng đang cố tìm cách klhắc phục...:P

junior1506

Nấm nhỏ
Bán xe cơ á, khủng thât, thế mới biết GameBoy có sức hút mãnh liệt thế nào với mọi người ^.^

làm cái SC với cái đèn pin mini mà chơi bác à, đã tay phết, mỗi cái mất cảm giác cày game vì nó có nhìu game mà T_T

Hồi xưa 700k đúng là mắc thật, bằng cái xe rồi còn gì

ùa...bán cả cái xe xong hậu wả là đi bộ đến trường...hức hức...
cũng đang tìm mua SC nhưng ko bik mua ở đâu và mua bao nhiu...bác rành thì hỗ trợ em cái...em mang ơn suốt đời...hĩm hĩm ;))...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN