bạn đang dùng GBA gì ? đến với nó ra sao ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

GBA nào đang sử dụng

• Gameboy Advance thường

Bình chọn: 18 10.5%
  • Gameboy Advance Sp

Bình chọn: 81 47.1%
  • Gameboy Micro

Bình chọn: 11 6.4%
  • Chơi trên DS

Bình chọn: 51 29.7%
  • Phương tiện khác, nhớ kể ra

Bình chọn: 11 6.4%

• Số thành viên bình chọn
    172

junior1506

Nấm nhỏ
Giờ ko có GBA thì chúng ta xài DS vẫn được mà, có gì đâu bác. Mua GBA về là để sưu tầm, đôi khi cầm chiếc GBA trên tay cảm thấy rất là vui và nó giúp chúng ta quên đi cảm giác mệt mỏi trong cuộc sống

Kawaii

Super Princess Peach
Đến tận tuổi này mà mình chưa có GBA :( nhìn mấy em nhỏ chơi mà thèm.
- hihi ^_^ thật ra giá của một chiếc GBA cũng không mắc lắm đâu... anh có thể mua máy cũ chỉ khoảng chừng vài trăm k, so với các thế hệ máy game tân tiên bây giờ... thì GBA thật nhỏ bé ^_^
Giờ ko có GBA thì chúng ta xài DS vẫn được mà, có gì đâu bác. Mua GBA về là để sưu tầm, đôi khi cầm chiếc GBA trên tay cảm thấy rất là vui và nó giúp chúng ta quên đi cảm giác mệt mỏi trong cuộc sống
- mình thix câu nói này của bạn lắm :x "đôi khi cầm chiếc GBA trên tay cảm thấy rất là vui và nó giúp chúng ta quên đi cảm giác mệt mỏi trong cuộc sống"

vẫn còn lăng quăng trên máy tính với võ lâm...kiếm tiên này nọ...
nhưng một ngày ko đụng vào GBA thì quả thật là ăn cơm ko đc ngon...hehhe

Mình mơ ước được cái GBA từ khi chơi giả lập GBA , chơi pokemon là chính . Mấy năm sau , vào ngày sinh nhật mình . Bất ngờ cứ như đang mơ vậy , thấy cái hộp bé bé cứ tưởng là hộp xà bông . Ko ngờ hình ảnh đầu tiên đập vào mắt mình là GBM + 2 băng pokemon fire red và pokemon ruby . Sung sướng bất ngờ bỏ luôn computer để chơi pokemon , đêm thức tận 1h để cày pokemon . Sinh nhật lần sau lại nhận lại được cái DSI khỏi phải nói mình sung sướng cỡ nào :em34:. Mỗi khi DSI sạc thì chơi GBM và mỗi khi sạc GBM lại lôi DSI ra nghiền ngẫm , có mấy hôm nghiền quá chơi đến 3h sáng rồi mới ngủ , hậu quả đi học trễ 1 tiếng đồng hồ , bị phạt riết chai luôn .

còn mình thj` thấy đứa em họ hay chơi caj1 GBA sp nên mượn chơi thữ tu nhiên ghiền lun :P, Và sau đó xin tiền ba ma mua gameboy advance sp ở trên mang( cho rẽ :) )

buồn wá :sorry[1]: thằng em ác độc nó đã lấy mất GBM yêu dấu và để lại chỉ có cái GBA hic hic . nhưng cũng may sắp có tiền mua GBA SP nen đỡ buồn 8-> . Nhưng ko sao 1 ngày nào đó mình cũng sẽ nhận được cái GBM cũ nhưng ... bị hư , giữ làm kỉ vật cũng được.

NKid

V.I.P Member
buồn wá :sorry[1]: thằng em ác độc nó đã lấy mất GBM yêu dấu và để lại chỉ có cái GBA hic hic . nhưng cũng may sắp có tiền mua GBA SP nen đỡ buồn 8-> . Nhưng ko sao 1 ngày nào đó mình cũng sẽ nhận được cái GBM cũ nhưng ... bị hư , giữ làm kỉ vật cũng được.
Bạn còn đỡ, còn có cái để chơi, mình thì bị thằng em lấy mất cục sạc, giờ để đóng bụi luôn rồi :D

Hipi01

Nấm bình thường
Bạn còn đỡ, còn có cái để chơi, mình thì bị thằng em lấy mất cục sạc, giờ để đóng bụi luôn rồi :D
sạc h rẻ bèo mà bạn , sạc GBA SP thì đầy còn sạc GBM thì lên deal , trước mình mua 1 cái trên deal xài cũng ok lắm

mình cũng lớn rồi, hồi nhỏ mê máy game chơi băng nhưng do điều kiện nên ko mua được,chì là ước ao, tuổi thơ cũng chỉ có vài trăm chơi ở tiệm chính xác là 500 chơi được 30phut. Bây giờ có điều kiện, xung quanh có biết bao nhiêu thứ hiện đại nhưng vẫn quyết đĩnh sắm 1 chiếc GBA sp và đã lấy 1 chiếc của em Thailong_govap ngày hôm qua :D giờ vẫn đang sưu tầm kiếm băng đây :D Dù bên cạnh có ipod touch, iphone ,nhưng cảm giác cầm GBA chơi vẫn mang đến 1 cảm giác thật khỏ tả :)

obi123

Nấm bình thường
Bác giống em rồi. Nhưng em ko có iphone mà là xbox - 1 tượng đài game. Nhưng thấy nó vẫn chỉ ngang ngửa gba. Hình như ai trong box gba đều có cảm giác: cầm gba thấy sướng hơn chơi ps3, xbox thậm chí ds.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN